Kinh nghiệm chữa sẹo thâm cực đơn giản và hiệu quả

Kinh nghiệm chữa sẹo thâm cực đơn giản và hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. Võ Hà Anh

Võ Hà Anh New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,331 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Trước kia mặt em có khá nhiều mụn trứng cá nên dậy thì xong mặt em có nhiều sẹo lõm và vết thâm xấu xí. Tuy nhiên, đó chỉ là quá khứ thôi! Hnay em xin chia sẻ với các chị kinh nghiệm chữa sẹo thâm cực hiệu quả mà em đã thử nghiệm. Đảm bảo thành công 100%

Trước khi đi vào thẳng kinh nghiệm chữa sẹo thâm của em, em xin note 1 vài lưu ý và yêu cầu về da như sau:

+ Phải có làn da thật dày (còn da dễ bị dị ứng thì không nên làm nha)
    + Phải là kiên trì, kiên kiên trì (ngày đâu tiên làm sẽ ko có gì xảy ra ngoài da mềm mịn như em bé hihi )
    + Ra đường phải che nắng nha, ko phơi nắng, tắm biển tắm hồ ngoài nắng (vì lúc này da rất mỏng đó sẽ rất dễ bị nám khi phơi ngoài nắng)

Các chị chuẩn bị nguyên liệu như sau:

+ Muối soda Basking - 1 muỗng cafe
    + Tinh dầu trà xanh TheFace shop - 2 giọt
    + Nước khoáng dạng xịt (có thể dùng chia nước khoáng Vĩnh hảo hay Lavie chưa sử dụng) - 3 muỗng cafe
    + Chanh - 2 muỗng cafe
    + Để 10-15p nha. Sẽ là hơi ngứa đó ạ!

Nghe công thức trị sẹo thâm có vẻ rất lạ với các mẹ thì không phải ko có tác dụng đâu nha, cách này của em là em tìm hiểu của chị Trang LaLa và rất nhiều ý kiến tốt của các bạn vì chị ấy sự dụng Youtube và Facebook cho nên các mẹ ít ai biết chứ đa số các em tuổi teen đều xem là review rất tốt đó)

Loại mặt nạ thứ 2 cũng quá công hiệu luôn:
    + Cho miếng mặt nạ giấy vào ngâm với nước ấm bỏ chút xíu muối.
    + Sau đó cho tất cả nguyên liêu này vào chén riêng: 1 lòng đỏ trứng gà, chút xíu muối , 2 muỗng cafe bột nghệ ( bột nghệ để lưng muỗng thôi nha, đừng để đầy muỗng)
    + Vắt hơi khô mặt nạ đắp lên mặt sau đó cho mặt nạ vừa trộn chét lên để 15p nha.
    Cái này trị thâm cực hay đó ạ :3 Nhiêu đây chỉ cần làm xong 1 tháng đầu cho sẹo nhẹ thì cảm thấy khác liền, Còn ai sẹo nặng phải làm lâu nhaaaa!

- Mà nè nếu các mẹ có thuốc trị sẹo thâm thì thoa lên sau khi làm và dùng thương xuyên sẽ hiệu quả hơn.
    - Da ai quá mỏng có thể để 6-8p thôi, và dùng thêm mặt nạ mật ong nguyên chất để cho da dịu nhẹ đi nha
    - Còn gì nữa ta hihiiii nhớ thì mình sẽ ghi thêm vào cho. Những kinh nghiệm trị sẹo thâm của em có vẻ đơn giản nhưng cực hiệu quả đó ạ! Nhớ làm điều đặn nha sẽ hiệu quả hơn nữaaaaa :3

- Các nguyên liệu trên chỉ cần mua 1 lần là sử dụng rất lâu nên cứ thoải mái đi các chị!

Xem thêm:

>> Cách trị sẹo và vết thâm do mụn
    >> Cách trị sẹo lõm hiệu quả nhất