Kinh nghiệm giảm cân chỉ bằng cách hóp bụng của em

Kinh nghiệm giảm cân chỉ bằng cách hóp bụng của em

Chia sẻ trang này

1. Thuyhoa90

Thuyhoa90 Member

• 136 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 3,226 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Mình là một người không quan tâm đến vấn đề cân nặng cho đến khi đi đâu ai cũng ái ngại giùm, mua đồ thì không có size mình cao 1m57 nặng 67kg, một con số quá đẹp .

Hồi học lớp 12 mình nặng 46kg, tuy nhiên do sát ngày thi học kỳ 2, mình bị sốt siêu vi, truyền nước chích uống đủ thứ, vậy là 2 tuần sau đó mình lên 51 và không có dấu hiệu dừng lại suốt 10 năm sau đó . Cứ mỗi ngày mập thêm ra, tới khi đỉnh điểm 67kg là ai cũng tưởng mình có pầu (mình chưa có chồng mà )
    Sau 1 thời gian ăn kiêng và kiên trì chống giặc béo, giờ mình còn 47kg.

Số đo thay đổi: (V1-V2-V3)
    lúc 67kg: 97-84-99
    lúc 47kg: 84-64-88

Theo mình thấy đây là số cân phù hợp với chiều cao của mình nên mình duy trì ở mức này.
    Hôm nay, trong phút rảnh rỗi, mình xin phép được chia sẻ kinh nghiệm giảm cân và giữ cân của mình để các chị em cùng trao đổi và thực hiện mục tiêu giảm cân thần thánh:

Ăn uống:
    Hạn chế tinh bột, đường.
    + Ăn sáng, trưa: canh: 1 chén trước khi ăn cơm ăn mỗi bữa chỉ gói gọn tất cả trong 1 chén cơm (bao gồm cơm, thịt, cá...)
    + Tối chỉ ăn canh rau, bí luộc, (khoảng 300gr cả nước cả cái, cái gì ăn nhiều quá cũng làm giãn bao tử, làm bụng to)
    Thể thao:

Không cần thiết (vì càng tập càng đói càng đòi ăn --->> nguy hiểm lắm )
    Tập luyện tại chỗ: hít bụng, hít thở đều (giúp làm tan mỡ và thon bụng), anywhere, anytime, lâu dần sẽ tạo thành phản xạ, giúp tan mỡ một cách vô thức, không cần cố.

Bài viết liên quan:
    >> Hút mỡ bụng giá bao nhiêu tiền?
    >> Phương pháp hút mỡ toàn thân an toàn