Kinh nghiệm làm trắng da với đậu đỏ + yến mạch

Kinh nghiệm làm trắng da với đậu đỏ + yến mạch

Chia sẻ trang này

1. JoliePham

JoliePham Member

• 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 8,493 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Dưới đây mình chia sẻ kinh nghiệm trắng da của mình nhé

Mình mua đậu đỏ nguyên hạt loại tốt ( mua ở siêu thị, đậu sạch và có hạn sd mới), về nhà dùng máy sinh tố xay ra rồi để dành trong lọ sạch !
    Mình cũng tìm mua yến mạch nguyên hạt loại nguyên chất về xay ra.
    Mỗi tuần 2 lần mình sẽ chăm sóc cơ thể đặc biệt 1 tí, hihi.

B1 : mình pha 1 muỗng canh bột đậu đỏ, 3 muỗng canh sữa tươi và 3 muỗng cà phê dầu Olivoila => hỗn hợp này để tẩy tế bào chết trên da và làm ẩm, mềm da !
    B2 : mình pha 1 muỗng canh bột cám gạo, 1 muỗng canh bột yến mạch, 5-7 muỗng sữa tươi cho hỗn hợp ko quá loãng là được ! Ngâm hỗn hợp này vào nước nóng để ấm lên 1 tí sẽ thích hơn

Sau khi chuẩn bị xong rùi, các mẹ tắm sơ qua cho sạch mồ hôi rồi bắt đầu dùng hỗn hợp (1) để tẩy tế bào chết, xoa khắp người và massage nhẹ nhàng, chú trọng vào những vùng da hơi dày. Khoảng 10f sau tắm lại bằng nước sạch rồi tiếp tục dùng hỗ hợp (2) xoa đều lên da massage nhẹ khoảng 10-15f, hoặc có thể lâu hơn, thư giãn
    trong phòng tắm thêm 1 tí để dưỡng chất thấm sâu vào da => Bước này có công dụng làm mịn và sáng da Cuối cùng là tắm lại bằng nước sạch ko dùng xà phòng nhé các mẹ !

Theo kinh nghiệm của mình, thì mình mất khoảng 45f cho toàn bộ các công đoạn này nên mình có chuẩn bị thêm 1ly nước trái cây ép và 1ly nước lọc, đt để trên kệ cao mở nhạc nhè nhẹ, có thêm nến thơm càng tốt, thích lắm luôn... cảm giác vuốt ve, nâng niu cơ thể chính mình rất thú vị. :)

2. quyetchien22

quyetchien22 Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhé, mình vừa thử 1 lần ngay sau khi đắp đã trắng lên đáng kể

3. tranghoa671

tranghoa671 Active Member

• 137 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

không biết có bị dị ứng không nhỉ

4. nga39

nga39 Member