Kinh nghiệm trị sẹo mụn bằng công nghệ laser

Kinh nghiệm trị sẹo mụn bằng công nghệ laser

Chia sẻ trang này

1. Vannt11590

Vannt11590 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,113 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Dnay thời tiết nắng nóng mệt mỏi, hay bị mụn nên chắc chắn các chị sẽ vào than thở về sẹo sau mụn nên hôm nay mình quyết định chia sẻ bài viết về cách trị sẹo mụn bằng công nghệ laser.

Mình đã trị sẹo mụn bằng công nghệ laser rồi, ở thẩm mỹ viện NaNo, trị bằng laser này bạn phải kiêng nắng hoàn toàn nếu không muốn bị nám, sẹo thì theo mình chỉ đỡ được 30% thôi (cài này là kinh nghiệm bản thân dựa trên nhận xét của mọi người sau khi nhìn mặt mình khi mình điều trị bằng laser này), da sáng hơn( cái này cũng tuỳ cơ địa mỗi người, vì mình có thấy 1 cậu bé cũng trị như mình, nhưng da cậu ấy sạm đi thấy rõ).

Lúc bắn trị sẹo mụn bằng công nghệ laser thì rát lắm, mình nằm mỏi nhừ cả người luôn một lúc sau mới đứng dậy đi về được, vì phải cố gắng chịu đựng trong khi bác sỹ bắn, laser này giống như là lấy đi lớp da bên trên bề mặt dạng như mặt mình sẽ bị phỏng nhẹ, sau đó vài ngày da lành sẽ lột lớp mài đó ra và hiện ra lớp da mới, lúc đó da nhìn như có sọc ca rô hoặc chỗ trắng chỗ đen vì da non là da mới không tiêp màu da với những vùng khac không có bắn laser, nhìn mình như bị lang ben trên mặt ấy.

Sau khoảng 1 tuần từ ngày trị sẹo mụn bằng công nghệ laser, bác sỹ chăm sóc da phục hồi cho mình, sử dụng công nghệ ion điện gì đó đưa vitamin C vào sậu lớp da giúp phục hồi da, và đưa oxy với tinh chất collagen làm đầy sẹo thanh lọc da, còn chiếu ánh sáng giúp da sáng lên nữa, vì da non nên các bạn phải giữ rất kĩ vì sẽ dễ bị ăn nắng có thể làm sạm da hoặc thậm chí là nám. Mình thì chỉ bắn có 2 lần nên chắc chỉ được như thế thôi, có người bắn đến 5 6 lần, hay thật, mỗi lần bắn là mỗi lần gian nan, hic

Bài viết liên quan:

hot-1 (1).gif Cách trị mụn đơn giản nhất là gì?
    hot-1 (1).gif Cách trị mụn trứng cá đầu đen