Làm cách nào để con khỏe mẹ đẹp bây giờ?

Làm cách nào để con khỏe mẹ đẹp bây giờ?

Chia sẻ trang này

1. HelenBùi

HelenBùi Member

• 98 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 11,386 Lượt xem

• 36 Lượt trả lời

Các chị ạ. Em nói thật chứ em dù có làm đẹp đến mấy đi chăng nữa mà con cái cứ ốm đau còm nhom dặt dẹo như này em không thể nào mà xinh đẹp nổi. Rằng là con nhà em hơn 2 tuổi rồi mà càng ngày càng lười ăn, càng ngày càng còi chưa kể suốt ngày ốm vặt. Em đi đâu cũng bị chê trách vì không khéo chăm con. Thế là dạo này em ngại, đâm ra cũng hạn chế đi làm đẹp để ở nhà ôm con. Càng ngày em càng xấu, già cũng chỉ vì vấn đề con cái. Các chị có cách gì để giúp em mẹ đẹp con khỏe không?

2. VEGASPLAZA

VEGASPLAZA New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đẹp hay xấu cũng do chồng do con mà :( phụ nữ lấy chồng sinh con là coi như xác định già và xấu đi rồi

HelenBùi thích bài này.

3. vubich

vubich Member

• 79 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hôm nay em vừa đọc đc bài báo "Sinh con có thể làm tế bào phụ nữ già đi 11 tuổi"
    Đấy mới là sih con thôi đó
    Chứ em thấy chăm sóc con có khi làm phụ nữ già đi tới cả 2 chục tuổi cũng nên
    Nhất là đứa nào lại hay ốm, lười ăn, nghịch ngợm nữa chứ

HelenBùi thích bài này.

4. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 173 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thật ra nuôi con nói dễ thì cũng dễ mà nói khó thì cũng khó. Có người cảm thấy nuôi con rất nhàn, con cứ tự ăn tự chơi rồi mau lớn phổng phao mà mẹ không phải vất vả gì. có đứa trẻ lại cứ hay ốm, còi, chậm lớn dù có được mẹ chăm bẵm chu đáo như nào đi nữa. Nói chung, cũng còn phải phu thuộc vào bản thân đứa trẻ đó nữa. Có đứa cũng ăn 1 bát cơm mà lớn, có đứa ăn 1 bát cơm lại còi, có thể do môi trg sống, có thể do sự hấp thụ của con kém, hệ tiêu hóa khỏe mạnh hay yếu cũng là vấn đề. Mình thấy dạo này các mẹ hay truyền tai nhau cái món cốm moringa kid cho con tăng cường hệ tiêu hóa, mn thử cho con dùng coi sao.Còn bản thân mn muốn xinh đẹp thì phải thay đổi cái suy nghĩ đi, nghĩ tích cưc lên. Luôn đồng hành cùng con và đừng tạo áp lực cho cả 2 mẹ con nữa. Nhờ chồng cũng hỗ trợ nữa.

Hee Mi and HelenBùi like this.

5. Toyotahn

Toyotahn New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xấu đẹp hay không là do mình. lại đổ tại con là như nào?

HelenBùi thích bài này.

6. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con lười ăn thì mom đổi món cho con, cho con bổ sung mấy loại vitamin cho kích thích ăn uống. Thật chứ mỗi lần con ốm là mẹ cũng ốm theo thì lấy đâu ra mà đẹp nổi

HelenBùi thích bài này.

7. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không hiểu bác là đàn ông hay đàn bà mà phát ngôn nghe ngứa tai quá. Nếu là đàn bà thì chắc chả bao giờ biết shit của con màu gì đâu nhỉ :))) mà nếu là đàn ông thì đúng là vợ con mất nhờ

HelenBùi thích bài này.

8. BumBeo

BumBeo Member

• 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con em ốm vặt với chậm tăng cân á, em cho dùng 1-2 đợt cái cốm mà có thành phần vi tảo và chùm ngây í chị. Em thấy đứa nào mà hợp thì trộm vía ăn ngon ăn ngoan mà tăng cân tốt lắm chị. Chị thử tìm hiểu với xem con nhà chị dùng có đc không ạ. Chứ mà để trình trang lười ăn kéo dài vây con suy dinh dưỡng mất.

HelenBùi thích bài này.

9. HelenBùi

HelenBùi Member

• 98 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chắc mình phải già đi cả 3 chục tuổi mất ấy nhỉ @@

10. HelenBùi

HelenBùi Member

• 98 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bác nói thế này thì có vẻ bác ko phải là người có thể đồng cảm với những người mẹ rồi, thân ái chào bác

11. HelenBùi

HelenBùi Member

• 98 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đúng đấy chị ạ. Chẳng hiểu sao nhiều người nuôi con nhàn tênh ra, xong vẫn có tgian làm đẹp váy vóc tung xòe mà em nuôi con cứ như đi đánh vật vậy đó. Để em thử coi cái chị bảo thế nào? mà mua đc ở đâu hả chị

Ngattrann thích bài này.

12. HelenBùi

HelenBùi Member

• 98 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Vâng mom, em cũng có đổi món liên tục khi cháo khi cơm, khi bún phở khi bánh sữa mà cũng ko ăn thua đó ah. Em vẫn cho con uống cái vitamin tổng hợp với vitamin D nữa rồi mà chưa thấy hiệu quả gì cả. Nên là em nản quá nè

13. HelenBùi

HelenBùi Member

• 98 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cái rau chùm ngây thì em biết nhưng cái vi tảo nó là cái gì ạ. nó là tảo ở biển giống như rong biển ấy ạ hay nó là cái gì mà em nghe lạ tai quá.

14. Boom

Boom Member

• 92 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con khỏe thì mẹ tự khắc sẽ đẹp ra thôi. Chứ cứ vài ba hôm lại thức đêm chăm con ốm thì chả mấy mà xấu như con gấu

HelenBùi and Ngattrann like this.

15. June

June Member

• 131 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nghĩ mom nên đưa con đi khám dinh dưỡng và nghe bác sĩ tư vấn xem ntn. Có thể là phải làm các xét nghiệm để xem bên trong cơ thể con ntn nữa đó. Phải biết con đang thiếu chất gì, bị làm sao để có giải pháp lâu dài mom ạ

HelenBùi thích bài này.

16. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 173 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thì đó, nuôi con mỗi người 1 cái khó. Có người thì con nghịch ngợm, có người thì con lười ăn, có người con lại hay ốm đau. Có con thì cứ lo lắng vì con, mà vui thì cũng vì con thôi. Thôi thì làm mẹ thì cứ phải vững tâm và tin vào bản thân mình và tin tưởng con thôi :)

HelenBùi thích bài này.

17. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 173 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

:)) em chỉ cần 1 đêm thiếu ngủ thôi là nhà xuất hiện 1 con gấu trúc rồi :)))

18. HelenBùi

HelenBùi Member

• 98 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thật ra thì em bị cái bệnh sợ xấu lăm nên cũng hoang mang, nhưng thôi chắc giờ con cứ khỏe mạnh ngoan ngoãn là máy rồi

Ngattrann thích bài này.

19. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 173 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Với cả nghe mình, đừng ôm đồm mà hãy nhờ chồng, nhờ mọi người san sẻ khó khăn cùng mình nữa nhé. À mn thử lên mạng tìm chỗ mua cái cốm mình bảo xem cho con dùng hợp không. Mình thấy nó có web đấy, sợt tên sp chắc là nó cũng ra trang web

HelenBùi thích bài này.

20. Namnp

Namnp Active Member

• 147 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Không biết xấu đẹp như nào, chồng cứ không chê là đc roài

HelenBùi thích bài này.