Làm răng sứ có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không?

Làm răng sứ có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không?

Chia sẻ trang này

1. Trương Minh Trang

Trương Minh Trang New Member

• 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 450 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Em bị hỏng mất 2 cái răng tính đi làm răng sứ nhưng em vẫn băn khoăn không biết làm răng sứ có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không?

Răng sứ thì làm được bao lâu và chi phí thế nào các mẹ? em muốn lắp răng sứ để lấp vào khoảng trống mất 2 cái răng ăn uống khó chịu lắm luôn :) mà các mẹ biết chỗ nào làm răng uy tín chút thì bảo em với nào. Tiền nong không thành vấn đề nhưng vẫn nên biết chi phí như nào để còn biết đường chuẩn bị ạ. Em vẫn lo ngại nhất khoản sợ nó ảnh hưởng đến sức khỏe thôi.
    Mong mọi người giải đáp giúp e!

2. chaudo

chaudo Active Member

• 135 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình thấy con bạn nó cũng làm răng sứ thấy không có vấn đề gì đâu bạn :)

3. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Người ta làm răng sứ ầm ầm mà chưa thấy kêu ca gì, chắc không sao đâu bạn chủ thớt đừng lo ngại cứ đi mà làm chứ không ăn uống khó chịu lắm

Trương Minh Trang thích bài này.

4. Trương Minh Trang

Trương Minh Trang New Member

• 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em biết là nhiều người đi làm răng sứ nhưng vẫn sợ nó không thân thiện với cơ thể, mà làm răng sứ như thế thì được bao lâu ak?

5. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

tùy từng loại răng thì sẽ có thời hạn sử dụng khác nhau, trung bình là từ 7-10 năm còn mấy loại răng tốt hơn hẳn thì thời hạn sử dụng lâu hơn

6. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Làm răng sứ không ảnh hưởng gì đến sức khỏe của bạn và cũng không có biến chứng gì ngoại trừ việc khi bạn mài nhỏ răng để bọc răng sứ có thể vào đến tủy, phải lấy tủy, răng sẽ không còn khỏe như trước.