Làm răng sứ kim loại có tốt không các chị?

Làm răng sứ kim loại có tốt không các chị?

Chia sẻ trang này

1. huệ vũ trần

huệ vũ trần New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 855 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Do kinh phí có hạn nên em muốn chọn răng sứ kim loại nhưng em băn khoăn không biết răng sứ kim loại có tốt không? Có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không?

Em tham khảo thấy răng sứ có nhiều loại mà giá cả cũng khác nhau nhiều. Răng sứ kim loại chịu bền tốt nhưng lại dễ bị oxi hóa thế thì răng sứ kim loại có tốt không? Tại kinh phí nó có hạn nên em cũng không dám đòi hỏi nhiều. Vẫn muốn được các chị tư vân ak :(
    Thank!

2. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Loại răng sứ kim loại thường có khả năng chịu được lực tốt, màu sắc cũng tương đối giống với răng thật. Tuy nhiên, sau một thời gian sử dụng, loại răng sứ này sẽ làm đen viền nướu của bạn.

3. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bọc răng sứ không hề ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn, mặc dù vậy, quá trình bọc răng thường phải tiến hành mài răng, có khả năng ảnh hưởng đến tủy nên răng của bạn sẽ không còn được như ban đầu.

4. huệ vũ trần

huệ vũ trần New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là tiền nào của đấy, nói chung cứ ăn nhai bình thường là được ak
    chỉ cần nghĩ đến việc mài răng đã biết nó tác động như nào đến những cái răng bên cạnh rồi

5. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

nói chung nếu là răng sứ kim loại thường thì nên suy nghĩ cân nhắc lại vì loại này thường dễ bị oxi hóa lắm, một khi đã trồng răng ai cũng muốn nó ăn nhai bình thường và hình thức như răng thật nhưng bạn vẫn nên nghĩ về lâu về dài chút

6. bongxinh

bongxinh Member

• 71 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

đúng là về lâu về dài chúng dễ bị xỉn màu thật nhưng mà còn tùy vào kinh tế của từng người nữa chứ

cubin18 thích bài này.

7. cubin18

cubin18 Active Member

• 227 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

đằng nào cũng phải làm lại răng sao k chọn cái loại bền bỉ chịu lực tốt đắt hơn cũng chẳng là mấy đâu

hainguyenda thích bài này.

8. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

bền bỉ cũng phải chọn loại emax ý chịu lực tốt mà cũng phải được 15-20 năm chứ không ít đâu mà giá của nó cũng hơi chát

9. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

7-8 triệu 1 răng thôi mà :p mà hình như nta còn phải làm cầu răng nên phải thay từ 3 chiếc răng cơ

10. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

thế thì hơn 20tr sao :(((( mắc , thôi thì ta không có kinh phí xài răng sứ kim loại cũng được dẫu biết tiền nào của ấy nhưng cứ ăn nhai bt là ok

11. huệ vũ trần

huệ vũ trần New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

do kinh phí có hạn nên em cũng chỉ có nhu cầu xài răng bình thường thôi miễn là nó không ảnh hưởng gì đến sức khỏe

12. ngankhanhtp

ngankhanhtp Member

• 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

răng sứ kim loại cũng thân thiện với cơ thể nha bạn, không thấy ai kêu ca gì đâu đừng lo

13. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình khuyên thật bạn chủ thớt nên đầu tư thêm để trồng răng sứ không kim loại ấy, trông tự nhiên mà lại được lâu dài hơn