Làm răng sứ nên lưu ý gì mọi người?

Làm răng sứ nên lưu ý gì mọi người?

Chia sẻ trang này

1. khánh ngọc

khánh ngọc New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 2,286 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Có mẹ nào đã làm răng hay tìm hiểu về răng sứ thẩm mỹ chưa ak. Em đang băn khoăn không biết làm răng sứ nên lưu ý gì không mọi người?

Thành thật em cũng không có thời gian để tìm hiểu nhiều, thằng bạn nó khuyên đi bọc răng sứ cho 2 cái răng hàm sâu mới nhổ không sợ bị viêm :(((((( . Em cũng định ghé qua cái nha khoa gần nhà nhưng đang dở cái dự án mới thành ra cũng chưa có thời gian. Không biết làm răng sứ nên lưu ý gì? Các mẹ biết chia sẻ cho em để em còn biết với nhé.
    Tks!

Nhakhoahali thích bài này.

2. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chủ thớt muốn làm răng sứ thì tìm hiểu cho kỹ loại răng phù hợp với kinh tế của bạn nhé :D với lại bạn cũng nên tìm hiểu những địa chỉ làm răng uy tín nữa

samsam thích bài này.

3. samsam

samsam Member

• 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

nói chung ghé thẳng nha khoa để được người ta khám răng và tư vấn giải pháp nào phù hợp với trường hợp của bạn.

4. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thật ra răng sứ thẩm mỹ có nhiều loại lắm nha bạn, với mỗi trường hợp thì sẽ có một loại răng sứ phù hợp để thay thế. Một khi đã chọn răng sứ thẩm mỹ bạn nên quan tâm đến những ưu điểm của nó, độ bền bỉ của nó nữa

catnho thích bài này.

5. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

chuẩn luôn :D dầu biết giá thành nhiều loại nó khác nhau nhưng mà cứ chọn loại chất lượng bền bỉ chút là ok

tuongvi thích bài này.

6. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mấy cái loại răng sứ loại tầm trung giờ dùng nhanh hỏng lắm mấy anh chị đừng có ham rẻ làm gì rồi lại phải làm lại răng

7. Thanh Thanhhn

Thanh Thanhhn New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nào lm răng sứ ở bệnh viện đa khoa Phương Đông chưa ạ, cho em xin ý kiến ja

8. Nhakhoahali

Nhakhoahali New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một số lưu ý về cách chăm sóc răng sau khi bọc sứ

1. Chế độ ăn uống:
    + Nên ăn những thực phẩm sau:
    • những loại thức ăn lỏng, mềm dễ nuốt như súp, cháo, sữa, cơm mềm, các móm hầm, các loại nước ép,...
    • Bổ sung thêm chất xơ, những loại quả có chứa nhiều Vitamin vào chế độ ăn sau khi bọc răng sứ của mình nhằm giúp cho răng luôn trong tình trạng khỏe mạnh, giúp phòng ngừa các bệnh lý về răng miệng một cách hiệu quả.
    + Không nên ăn những thực phẩm sau:
    • Những loại đồ ăn nóng hoặc lạnh bởi răng sau khi được bọc sẽ trở nên cực kỳ nhạy cảm.
    • Không nên sử dụng những thực phẩm có chứa nhiều tinh bột vì những thực phẩm này rất dễ tạo thành các mảng bám có thể khiến cho răng mau bị ố vàng thậm chí còn khiến cho răng sứ bị lỏng và có thể bị rụng ra ngoài.
    • Hạn chế sử dụng thực phẩm, đồ uống gây màu như: trà, cà phê, các loại nước sốt,…Đối với nam giới nên hạn chế hút thuốc lá, thuốc lào vì đây chính là nguyên nhân khiến cho răng bị nhiễm màu.
    2. Chăm sóc răng miệng đúng cách
    Bạn nên sử dụng những loại bàn chải lông mềm, đánh răng ít nhất 2-3 lần mỗi ngày. Lựa chọn những loại kem đánh răng dành cho răng nhạy cảm để giúp phòng tránh viêm nướu, sử dụng chỉ nha khoa để loại bỏ những mảng bám bị mắc lại trên kẽ răng.

3. Thực hiện tái khám định kỳ theo chỉ dẫn của bác sĩ
    Bạn nên tuân thủ lịch khám định kỳ 6 tháng/lần để các bác sĩ có thể khám cũng như kiểm tra lại tình trạng của răng sứ để có thể phát hiện các tình trạng bạn gặp phải và xử lý kịp thời.