Tẩy lông nách bằng cách nào?

Làm sạch lông nách như thế nào?

Chia sẻ trang này

1. cobong

cobong New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 7,759 Lượt xem

• 23 Lượt trả lời

Mọi người ơi chắc mọi người ai cũng có cách riêng để làm sạch lông nách đúng không ah? Mọi người chia sẻ cho em cách mọi người vẫn làm để tẩy lông nách với! Chứ em nhổ lông nách hoài chán lắm rồi!!! Vừa đau, vừa mỏi cổ, vừa mất thời gian mà da lại sần sùi nữa cơ!:(

2. matnai

matnai New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy các tmv quảng cáo có cách triệt lông vình viễn đấy, chắc là cũng làm sạch lông nách của bạn được thôi. Bạn thử gọi điện đến đấy nhờ họ tư vấn xem sao

3. Chim cu

Chim cu Member

• 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đây này bạn ơi. :D

4. loveyou

loveyou Member

• 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình thấy có người mua cả máy triệt lông nách về dùng đấy. không biết có hiệu quả không nhỉ? Nếu mà hiệu quả thì mình cũng muốn thử :D

5. bigsmile

bigsmile Active Member

• 109 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mình thì thấy k nhiều người mua máy triệt lông, chủ yếu dùng kem tẩy lông hay sao ấy?
    Mà kem tẩy lông k biết có đắt lắm k nhỉ?

6. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kem tẩy lông cũng tùy từng loại bạn ah. Có loại một vài trăm, có loại hơn 1tr cơ. Mua máy cạo lông về làm sạch lông nách cũng rẻ mà bạn. Giá máy cạo lông chỉ vài chục ngàn thôi

7. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Máy cạo lông đó chắc như dao cạo râu cho nam nên mới rẻ thế hả bạn? Liệu cái máy triệt lông giá vài triệu nó hoạt động có giống máy cạo lông này ko nhỉ?

8. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy máy cạo lông thì đơn giản là giúp cạo lông nên có hiệu quả tạm thời. Còn máy triệt lông thì nghe bảo triệt lông vĩnh viễn cơ bạn ah. Máy triệt lông vĩnh viễn chắc hoạt động giống với công nghệ triệt lông của tmv ấy nhỉ?

9. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn mua máy cạo lông thôi. Mua máy triệt lông tốn kém lắm, có khi đến 8-9tr cơ. Nhiều người mua máy triệt lông về dùng mà chẳng hiệu quả gì cả. Như thế thì thà đi tmv triệt lông vĩnh viễn còn hơn

10. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cái video này thì người làm mẫu đã wax nhiều lần đến sạch từ trước rồi nên cũng ko rõ hiệu quả lắm đâu, giờ phải ai đó chưa wax lông bao giờ mà wax xong sạch thì mình mới tin

11. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Wax thấy bảo đau lắm, hình như có loại kem bôi vào một lúc là nông nách tự rụng ấy, như thế mình thấy hay hơn nhiều

12. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Kem này bôi mình sợ hại da lắm đó các bạn ạ, wax hay hơn và an toàn hơn, cũng ko đau lắm đâu mà bạn

13. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Kem đó bôi ko sao đâu bạn ơi. :D Mình thấy nhiều người cũng dùng kem tẩy lông để triệt lông mà

14. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kem tẩy lông thì có thể không hại cho da nhưng dùng kem tẩy lông thì lông mọc lại nhanh và dài. Do đó mình phải dùng kem tẩy lông thường xuyên, trong thời gian dài nên tốn kém đấy bạn

15. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng kem tẩy lông chân với tay thì cũng tốn kém thật nhưng tẩy lông nách thì đỡ hơn đó bạn. Bề mặt da vùng lông nách cũng không rộng mà :)

16. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn có thể tự tạo miếng dán tẩy lông nách tại nhà bằng cách hòa trộn một lòng trắng trứng với 1 muỗng canh đường và 1/2 muỗng canh bột ngô cho đến khi nó trở thành một miếng dán dính và sền sệt. Bôi hỗn hợp lên vùng da nách. Khi nó khô, bạn có thể nhẹ nhàng bóc hỗn hợp này đi. Bạn nên áp dụng biện pháp này 3-4 lần/tuần

17. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhổ lông nách cũng được mà các nàng! Thỉnh thoảng mình mới nhổ lông nách nên cũng không mất nhiều thời gian lắm đâu :p

18. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng bạn mới nhổ thì làm sao sạch được hả bạn? :p Phải dùng thêm các các phương pháp khác nữa chứ

19. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cô bạn mình kiên trì nhổ cũng hết mà, cũng thỉnh thoảng khi nào rảnh nhổ thôi, cơ mà làm thế vùng da ở nách ko được đẹp cho lắm. :D

20. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước mình cũng nhổ cơ mà thấy mất kiên nhẫn lắm, thà cạo lông nách cho nhanh.hiiii