Làm sao để bảo vệ mắt và cải thiện thị lực của trẻ?

Làm sao để bảo vệ mắt và cải thiện thị lực của trẻ?

Chia sẻ trang này

1. haihp19

haihp19 New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 3,251 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Con nhà m bị cận nhẹ, nhưng dạo này do dùng đồ công nghệ nhiều, rồi không khí ô nhiễm, ánh nắng mặt trời thì lúc nào cũng chỉ số tia cực tím cao, có hại cho mắt nên con hay kêu nhức mỏi mắt suốt. M đang muốn tìm hiểu làm sao để bảo vệ mắt và cải thiện thị lực cho con? chị em nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì chia sẻ giúp m nhé! M có nên cho con uống bổ sung siro bổ mắt eye gold không hay phải cải thiện chế độ ăn uống ntn ạ?

Đoàn Minh Châu thích bài này.

2. langthamminhanh

langthamminhanh Member

• 39 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bạn chú ý chế độ tập mắt và ăn uống các thực phẩm bổ mắt cho con chưa? nếu thử rồi mà k hiệu quả thì mới sử dụng đến các sp bổ mắt ngoài như này vì m thấy tốn kém phết đấy. cháu mình uống mà.

Đoàn Minh Châu and haihp19 like this.

3. Anna Trương

Anna Trương Active Member

• 220 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Để bảo vệ mắt và cải thiện thị lực cho con, chủ top có thể lưu ý một số điểm sau:
    - Bảo vệ mắt cho con bằng kính mát khi ở ngoài trời nắng
    - Giúp con thực hiện đúng một số bài tập với mắt hàng ngày
    - Rửa mắt cho con sau khi thức giấc bằng nước nuối sinh lý hoặc nước mắt nhân tạo
    - Khuyến khích con của bạn ngủ sớm, sinh hoạt khoa học, tránh ánh sáng xanh từ các màn hình
    - Cải thiện chế độ ăn uống của con bằng các thực phẩm tốt cho mắt
    - Cho con uống bổ sung siro bổ mắt eye gold cũng là cách rất hữu hiệu.

haihp19 thích bài này.

4. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 161 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

cả cải thiện chế độ ăn và kết hợp uống siro bổ mắt eye gold nhé

5. Ngọc Candy

Ngọc Candy Active Member

• 226 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Con nhà e mới 3 tuổi e cũng cho con xài nè
    Loại này an toàn lắm, mom yên tâm, trẻ con, ng lớn đều dùng được hết nhé.
    Nhưng quan trọng nhát vẫn là kiên trì, kết hợp chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, hoạt động hơp lý, khoa học, nhất là đừng để con xem nhiều các loại màn hình, tiếp xúc với á sáng xanh rất có hại cho mắt

6. haihp19

haihp19 New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

M cũng có chú ý chế độ ăn các thực phẩm bổ mắt cho con với cả tập mắt nhưng mà kiểu ko đc đều đặn, bữa đực bữa cái ấy bạn.
    Thế cháu của bạn uống bổ mắt eye gold này có hiệu quả ko vậy?
    Nếu mà cho con dùng siro bổ mắt này hiệu quả thì tốn kém chút cũng k sao bạn ạ?

7. haihp19

haihp19 New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vâng, em cảm ơn chị đã chia sẻ ạ. Em sẽ lưu ý kỹ hơn ạ

8. haihp19

haihp19 New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà chị cũng uống siro bổ mắt eye gold hay sao ạ?
    Chị cho em hỏi chút là vị có dễ uống k? uống khoảng bao lâu thì có thể cải thiện được thị lực vậy chị?

9. Đoàn Minh Châu

Đoàn Minh Châu Member

• 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Người lớn hay trẻ nhỏ thì cơ thể vẫn chủ yếu là nước và mắt cũng cần nước để giữ ẩm. Khi mắt trẻ bị khô thì sẽ gây ra tình trạng mỏi mắt, ngứa mắt, đỏ và nhức mắt. Chính vì vậy, việc giữ ẩm cho đôi mắt là vô cùng quan trọng.
    Mẹ nó có thể bổ sung nước cho con bằng cách cho uống nước thường xuyên hoặc các loại nước ép, nước trái cây. Ngoài ra, có thể sử dụng loại nước nhỏ mắt chuyên dụng giúp giữ ẩm cho đôi mắt của bé và uống siro bổ mắt eye gold. Hãy đẻ ý chăm sóc mắt của bé được nghỉ ngơi và giữ thói quen chớp mắt hoặc tập cho bé cách nhìn ra xa.

haihp19 thích bài này.

10. Beautiful

Beautiful Active Member

• 203 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thông tin bổ ích quá!
    Cho em tham khảo cho con với ạ

11. haihp19

haihp19 New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang tập cho con một chế độ ăn uống, sinh hoạt và tập luyện khoa học, cũng đã mua siro bổ mắt eye gold về cho con em uống rồi ạ.
    Cảm ơn chị và mng đã tư vấn chi tiết ạ.

12. xkldquangtri22

xkldquangtri22 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn :

Theo nhận xét của các nhà quản lý kinh tế, xuất khẩu lao động là một trong những “cứu cánh” của hoạt động phát triển kinh tế xã hội của nhiều địa phương, nhiều hộ gia đình ở tỉnh Quảng Bình. Xuất khẩu lao động vừa tăng thu nhập, nâng cao trình độ nghề nghiệp cho người lao động vừa giáo dục tác phong công nghiệp cho người tham gia xuất khẩu lao động. Cũng có một số lao động tham gia các chương trình du học – vừa học vừa làm. Hãy đến trung tâm XKLĐ Quảng Bình tại địa chỉ : Số 24 Lâm Uý - P. Ba đồn - TX Ba đồn - Quảng Bình để đăng kí .

13. duyhung1123

duyhung1123 New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy mẹo hay quá, cảm ơn mấy anh chị

14. 11beting

11beting New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M đang muốn tìm hiểu làm sao để bảo vệ mắt và cải thiện thị lực cho con? chị em nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì chia sẻ giúp m nhé!

15. One88x

One88x New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà m bị cận nhẹ, nhưng dạo này do dùng đồ công nghệ nhiều, rồi không khí ô nhiễm, ánh nắng mặt trời thì lúc nào cũng chỉ số tia cực tím cao, có hại cho mắt nên con hay kêu nhức mỏi mắt suốt.