Làm sao để chữa trị hết tàn nhang trên mặt hiệu quả nhanh nhất?

Làm sao để chữa trị hết tàn nhang trên mặt hiệu quả nhanh nhất?

Chia sẻ trang này

1. khuongdung

khuongdung Member

• 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 105,594 Lượt xem

• 90 Lượt trả lời

Làm sao để trị hết tàn nhang, chữa tàn nhang bằng cách nào là câu hỏi nhiều chị em quan tâm. Chia sẻ với các bạn một số cách làm hết tàn nhang trên mặt nhanh và hiệu quả nhất giúp chị em luôn tự tin với làn da đẹp khi dạo phố.

Trị tàn nhang có rất nhiều phương pháp phù hợp với mỗi loại da chị em có thể tham khảo nhiều cách trị tàn nhang rất hay do các mẹ chia sẻ ở đây nè : Cách trị tàn nhang hiệu quả và không gây hại cho da

1. Cách làm hết tàn nhang trên mặt với mật ong

Làm sao để trị hết tàn nhang trên mặt bằng mật ông

Công dụng của mật ong với làn da chắc ai cũng đã biết. Do có chứa nhiều dưỡng chất, vitamin cũng như các khoáng chất cần thiết, mật ong là cách làm hết tàn nhang trên mặt, hết thâm nám, cho bạn làn da đều màu, trắng sáng. Bạn chỉ cần bôi mật ong nguyên chất lên vùng da có tàn nhang, sau khoảng 15 – 20 phút bạn rửa sạch mặt với nước lạnh.

2. Làm sao để trị hết tàn nhang tại nhà với dầu cám gạo

Làm sao để trị hết tàn nhang bằng dầu cám gạo

Một trong những nguyên liệu tự nhiên rất được phụ nữ Nhật Bản ưa chuộng trong việc làm đẹp cho làn da chính là dầu cám gạo. Loại dầu nguyên chất này rất giàu vitamin E – dưỡng chất giúp chống lão hóa, ngăn ngừa nếp nhăn và còn là cách làm mờ tàn nhang tại nhà hiệu quả. Bạn chỉ cần nhỏ tinh dầu cám gạo rồi xoa đều lên vùng da có tàn nhang và massage nhẹ nhàng khoảng 5 phút, sau đó lấy bông lau sạch rồi rửa sạch lại bằng nước ấm.

3. Làm thế nào để trị tàn nhang với lô hội

Chữa tàn nhang bằng lô hội

Ngoài tính năng dưỡng ẩm, lô hội còn có đặc tính kháng viêm, không gây kích ứng cho da, giúp làm trắng da và loại bỏ các vết thâm nám tàn nhang. Sau khi rửa sạch mặt, ban xoa đều phần gel trong suốt ra tay và massage nhẹ nhàng lên da. Bạn nên làm cách một tiếng trước khi đi ngủ và massage ít nhất 15 phút. Nếu da bạn thuộc loại da dầu thì nên massage kỹ và nhiều hơn 15 phút.

4. Cách làm mất tàn nhang với nước cốt chanh

Làm sao để trị hết tàn nhang bằng nước cốt chanh

Nước cốt chanh là các đơn giản nhất giúp bạn loại bỏ tàn nhang. Ngoài cách chấm nước cốt chanh trực tiếp lên vùng da có tàn nhang, bạn có thể kết hợp nước cốt chanh với mật ong và sữa chua không đường để tạo thành một loại mặt nạ trị tàn nhang. Sau khi đắp mặt nạ hoặc thoa nước cốt chanh, bạn nhớ rửa kỹ lại bằng nước sạch nhé.

2. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình thấy dùng sữa tươi đã lên men hoặc sữa chua để thay sữa rửa mặt hàng ngày sẽ khiến bạn ngạc nhiên vì hiệu quả mà nó mang lại. Bởi vì trong sữa có chứa hàm lượng axit lactic lên men, không chỉ giúp làm mờ các nốt tàn nhang mà còn giúp chăm sóc da, đem lại cho làn da vẻ trắng sáng, mịn đẹp.
    Chúc bạn thành công

3. Lina

Lina Active Member

• 716 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Dùng mật ong hay gì đó cũng là cách làm mất tàn nhang được nhưng ko hết hẳn, bạn có thể dùng thử chanh hoặc nghệ nhé. :) Nếu kiên trì cũng có kết quả đấy

4. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mấy pp trị tàn nhang trên mặt bàng những nguyên liệu từ thiên nhiên phải kiên trì mới đạt được két quả tốt chứ ngày 1 ngày 2 mà đồi có được kết quả luôn thì k có đâu

5. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 579 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Dùng mấy biện pháp đắp mặt nạ mình thấy ko hiệu quả bằng dùng kem trị mụn ấy chứ, lại mất thời gian vì hôm nao cũng phải đắp nữa. Lười làm mấy cái này lắm

6. Giang Thanh

Giang Thanh New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có khi phải đến thẩm mỹ viện thật đó các mẹ ạ, chứ dùng mấy cách này như kiểu nước đổ lá khoai thôi, chả có tác dụng gì đâu

7. theudoan

theudoan Member

• 81 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mỗi ngày dành ra khoảng 15 phút là ổn thôi mà bạn :) mình thấy đắp mặt nạ cũng đơn giản mà lại tiết kiệm, bạn còn được thư giãn nữa :D

8. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cách làm hết tàn nhang trên mặt nhanh và triệt để nhất là đên các trung tâm làm dẹp còn những cách trên chỉ có thể làm mờ tàn nhang thôi chứ k hết dc đâu

9. minhhuonggt

minhhuonggt New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có nhiều nguyên nhân gây tàn nhang và chữa tàn nhang bằng cách nào lại khác nhau tùy vào mức độ nám nữa nên k phải ai cũng phải đến những trung tâm làm đẹp mới được đâu bạn

10. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

nàng ơi nang có biết cách làm mờ tàn nhang trên mặt nào bằng những nguyên liệu dễ tìm mà lại hiệu quả không, mách tớ với :d

11. dungmit

dungmit Member

• 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có nhiều cách trị tàn nhang từ thiên nhiên lắm, bạn có thể dùng nha đam hay mật ong cũng được đó

12. hongthomtb

hongthomtb New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chẳng biết làm thế nào để trị tàn nhang chứ dùng mấy cách từ thiên nhiên k ăn thua

13. MeRio

MeRio Member

• 122 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ thử cách trị tàn nhang bằng mặt nạ cà rốt xem có hết tàn nhang ko ah. trước e thấy mẹ nhà cu bi bên cạnh hay say cà rốt ra, rồi đắp mặt nạ cà rốt. e cũng ko rõ tuần làm mấy buổi nhưng mà dạo gần đây e thấy mẹ ấy, tàn nhang mờ dần rồi/

14. Honghoathuytien123

Honghoathuytien123 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết phải nói sao với các chị nữa :( Em chỉ muốn kể với các chị 1 chuyện thôi. Đó là bà chị em đi trị tàn nhang trên mặt bằng laser mà còn chẳng ăn thua, hỏi bác sĩ về các phương pháp điều trị tự nhiên khác thì anh ấy bảo ko ăn thua đâu, đừng tốn time nhiều, tàn nhang nằm sâu trong lớp sừng của da cơ, mấy cái tự nhiên không thể loại bỏ được hết.

15. hoithao

hoithao New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật ra có chữa trị hết tàn nhang trên mặt được hay không phần lớn phụ thuộc vào độ đậm nhạt của tàn nhang trên mặt hiện tại của các mẹ chứ. Ví dụ tàn nhang nhạt thì trị bằng chanh, tía tô hay kem bôi thuốc uống gì còn được chứ tàn nhang đậm thì phải trị bằng laser mới hết được các mẹ ạ.

16. ngocanhnguyen

ngocanhnguyen New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy phương pháp tự nhiên cũng có tác dụng trị tàn nhang hiệu quả phết đấy các chị. Tuy nhiên, nếu chị cần cách nhanh nhất thì có lẽ nên tham khảo phương pháp laser chứ cái này không có tác dụng nhanh 1-2 ngày đâu ạ, Ít cũng phải tầm 3-4 tháng í.

17. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo cá nhân mình, để trị hết tàn nhang trên mặt, tốt nhất và hiệu quả nhất vân là đi chiếu laser ở thẩm mỹ viện. Mình được bôi tê cơ mà, làm sao mà cảm thấy đau hay gì mà lo. Chứ cứ áp dụng mấy phương pháp điều trị vớ vẩn hay tự nhiên tại nhà, mình thấy chẳng hết được đâu ấy! Các chị e cú trị yellow laser ở đông á xem, chỉ 1 lần là hêt luôn.

18. Võ Thùy Anh

Võ Thùy Anh New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị tàn nhang trên mặt hiệu quả mà lại cần nhanh thì chắc phải tốn nhiều tiền rồi. Hòm hòm mấy kiểu mặt nạ trị tàn nhang có vẻ không ăn thua rồi các chị nhỉ?

19. thuthaovtc

thuthaovtc Member

• 229 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Làm mờ tàn nhang trên mặt thì không khó nhưng mà `làm sao mà loại bỏ hết được tàn nhang mới là vấn đề gay cấn. Mẹ mình khá lớn tuổi rồi nên cũng nhiều tàn nhang lắm.

20. Lê Thùy Hoa

Lê Thùy Hoa Member

• 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị tàn nhang bằng kem bôi của Hàn xem. Không biết ở topic nào mà mình thấy người ta khoe kết quả sau khi trị tàn nhang ở nhà bằng kem dưỡng da đó. Chả nhớ tên là gi nữa nhưng có vẻ đắt.