Làm sao để dưỡng trắng da an toàn?

Làm sao để dưỡng trắng da an toàn?

Chia sẻ trang này

1. Bông Béo

Bông Béo Member

• 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

• 4,357 Lượt xem

• 31 Lượt trả lời

Mọi người cho em xin ý kiến về cách làm trắng da với ạ

Em thấy làm trắng da bh nhiều cách quá nhưng mà một số cách làm cho da yếu đi và càng dễ bắt nắng, có khi còn ung thư.

Không biết có cách nào làm trắng da từ bên trong và an toàn k ạ? Em không cần ngày 1 ngày 2 đã trắng luôn, em chỉ cần da em trắng khỏe và được nuôi dưỡng từ bên trong ấy.

Mọi người có biết sản phẩm dưỡng trắng tốt hay là cách gì thì chỉ giúp em, em cảm ơn ạ

2. vanhn86

vanhn86 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dưỡng trắng an toàn thì đúng là phải dưỡng từ bên trong thật, mình thấy những loại dùng 1 2 hôm đã trắng chẳng đáng tin chút nào

3. nguyenphuongthuy

nguyenphuongthuy New Member

• 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Để mà trắng khỏe thì phải chăm dùng kem chống nắng nữa, chứ k thì có khỏe bằng giời nha

4. Bông Béo

Bông Béo Member

• 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em chăm dùng kcn lắm luôn nhưng mà như thế chưa đủ ấy, kcn chỉ chống cháy nắng chứ còn ra ngoài lâu da vẫn sạm và đen đi nhiều

5. Tiểu Bối

Tiểu Bối Active Member

• 192 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Để da khỏe thì mình chỉ biết dưỡng da của st ives
    Loại này dg da tốt nhưng lại k có tác dụng làm trắng sáng da từ bên trong. Mấy cái này chắc phải hỏi bên spa các kiểu

6. Cẩm Chướng

Cẩm Chướng Member

• 50 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em đang dùng kem dưỡng body DEF, chị thử xem, em dùng 1 tuần thì thấy da có sáng lên trông thấy, mà được cái là k có cảm giác da bị bào mòn
    Mùi thơm như kiểu nước hoa luôn, tối đi cf bôi lên người vừa dưỡng da mà vừa k cần xịt nước hoa ấy

7. Bông Béo

Bông Béo Member

• 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thế hả bạn? Cho mình xem da bạn được k?

8. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 165 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chanh tươi được dùng nhiều để tẩy tế bào chết cũng như là cách làm da trắng được rất nhiều người áp dụng.

9. Tú Cầu

Tú Cầu Active Member

• 127 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em đang dùng kem dưỡng body DEF, chị thử xem, em dùng 1 tuần thì thấy da có sáng lên trông thấy, mà được cái là k có cảm giác da bị bào mòn

Mùi thơm như kiểu nước hoa luôn, tối đi cf bôi lên người vừa dưỡng da mà vừa k cần xịt nước hoa ấy

10. quynhanhle205

quynhanhle205 New Member

• 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Muốn trắng da thì uống nhiều nước vào, mình nghe nói là uống tinh bột nghệ cũng trắng da đó bạn
    Nhưng mà bảo uống tinh nghệ thì hơi khó vì hăng. Cơ mà làm đẹp thì phải chịu khó chịu khổ thoy

11. Lang Thang

Lang Thang Member

• 80 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn mua viên uống trắng da ấy, bh mình thấy nta bán đầy ra

12. Bông Béo

Bông Béo Member

• 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bán đầy nên kb hàng nào với hàng nào luôn ấy ạ, chưa kể là uống vào vớ vẩn ung thư thì chết bạn ơi

13. Bào Ngư

Bào Ngư Active Member

• 178 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn mua kem dưỡng da DEF Perfume Brightening body cream và DHC trắng da của Nhật về uống và bôi kết hợp là da sẽ trắng khỏe nhé. 2 loại này thì DEF của Hàn còn DHC của Nhật không lo chất lượng kém đâu ha

14. Bông Béo

Bông Béo Member

• 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

DHC thì m có biết vài loại nhưng mà DEF Perfume Brightening body cream thì mình chưa biết, loại này thành phần thế nào vậy bạn? Của Hàn thì chắc là sẽ tốt vì mình thấy bên Han mạnh về sp dưỡng trắng thật

15. Bào Ngư

Bào Ngư Active Member

• 178 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

loại này là dưỡng trắng da có hương nước hoa pháp bạn ạ
    Thành phần chủ yếu là: tinh dầu nước hoa, tinh dầu nho và các chất dưỡng trắng chuyên sâu.
    Còn có các chất sau:
    Niacinamide: Thành phần làm trắng được công nhận bởi Cục Quản lý Thực Phẩm và Dược Phẩm, giúp cải thiện tông màu da và ngăn chặn sự xuất hiện của các vấn đề về da, bảo vệ da của bạn
    Betaine: Chất dưỡng ẩm tự nhiên vừa giúp da mềm mịn và bổ sung độ ẩm, vừa giúp làm dịu da.
    Trehalose: Bảo vệ màng tế bào, giúp các tế bào da giữ được độ ẩm nhất định. Thúc đẩy quá trình hình thành tế bào và ngăn chặn các tổn hại cho vật liệu nội tế bào

16. Bông Béo

Bông Béo Member

• 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Dùng như nào vậy bạn? Nếu muốn mua thì mua ở đâu vậy?

17. Bào Ngư

Bào Ngư Active Member

• 178 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn có thể sử dụng theo cách này nha:
    Bước 1: Làm sạch vùng da toàn thân, lau khô để chất kem có thể dễ dàng thẩm thấu hơn. Bước 2: Lấy lượng vừa đủ thoa đều lên da, những vùng cần làm trắng sáng hoặc thoa đều toàn thân Bước 3: Massage, vỗ nhẹ để da có thể hấp thụ dưỡng chất. Sử dụng mỗi tối chung với các bước dưỡng da để thấy được hiệu quả nhanh nhất.
    Bạn có thể mua ở Cshop nhé, họ có fb đó, không thi bạn gọi số này: 028 7300 0677

18. Bông Béo

Bông Béo Member

• 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

loại này dùng bao lâu thì trắng vậy bạn? Mình cũng k hy vọng 1 ngày trắng luôn đâu vì mấy sản phẩm như vậy độ an toàn không cao. Dùng khoảng bao nhiêu lọ thì ok??

19. Bào Ngư

Bào Ngư Active Member

• 178 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

kem trắng da DEF Perfume Brightening body thì bạn dùng tầm 1 tuần là da đã bật tone rôi, còn tùy vào bạn muốn trắng đến đâu thì dùng đến đó, 1 lọ cũng 150ml lận, dùng khá lâu đó

20. Miss World

Miss World Active Member

• 131 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Để trắng da an toàn thì còn phải xem bạn thích làm theo kiểu thiên nhiên hay dùng các loại kem dưỡng trắng

Nếu là dưỡng da theo kiểu thiên nhiên ma muốn an toàn thì bạn phải chú ý vì da có thể dị ứng nhựa của các loại củ quả không, sử dụng sữa để trắng thì phải bảo vệ da kĩ

Nếu là dưỡng da bằng kem dưỡng thì cần biết

Hãng nào

Nước nào

Thành phần gồm chất gì

Hạn sử dụng bao lâu

Sử dụng ntn là đúng

Da bạn thuộc da gì và loại kem đó có hợp hay không

Mình thấy bh nhiều người chuồng kem dưỡng trắng của St ives nhưng mà loại này mình đã dùng rồi, dưỡng ẩm là chính chứ còn k bật tông được bao nhiêu đâu. Thấy mọi người bảo gần đây có kem trắng da DEF của Hàn được nhập khẩu sang VN giúp bật tone sau 7 ngày thôi đó.