Làm sao để dưỡng trắng da an toàn? | Page 2

Làm sao để dưỡng trắng da an toàn?

Chia sẻ trang này

1. tranthithuynga

tranthithuynga Member

• 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xòi oy, trắng làm gì, có thấy hoa hậu bh toàn da nâu không

2. hanhkute33

hanhkute33 Active Member

• 120 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thế da chủ thớt đen bền vững hay là trắng sẵn rồi nhưng lại bị đen do nắng hay gì

3. Bông Béo

Bông Béo Member

• 110 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

da mình thuộc loại k trắng cũng chẳng đen bạn ạ nhưng mà bắt nắng cực kì luôn. Khổ, cứ hè đến đi chơi về xong là lại đen mà mùa đông bh thì ngắn, nào có đủ thời gian để tấm thân này trắng ra được đâu.

4. thuylinhhoang

thuylinhhoang New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ ra đường người người trắng nhà nhà trắng
    Nhưng công nhân là các anh bây giờ chỉ thích con gái trắng thôi, nhiều khi chồng em ra đường, đèo vợ hẳn hoi mà thấy gái hở tí lưng mà lác lộn cả mắt lên

5. Tú Cầu

Tú Cầu Active Member

• 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

ở sao mình tl bạn mà bị lỗi vậy nhỉ, cho mình hỏi nếu mà tối dùng ra đường thì mặc quần áo có lo dây ra quàn áo k?

6. Cẩm Chướng

Cẩm Chướng Member

• 57 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

loại này mình thấy thấm nhanh lắm mà thấm r thì nó k bị in màu ra quần áo đâu,minh vẫn bôi rồi đi chơi suốt mà k sao bạn ạ

7. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 138 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình có tip này, cũng hiệu quả phết nhưng bạn phải rất rất kiên trì, cũng tầm 2 3 tháng thi da sẽ trắng lên

Tách lòng trắng trứng rồi trộn nước cốt chanh rồi bôi vào tầm 15 20p

Cách này thì chỉ nên dùng 2 3 lần 1 tuần thôi vì dùng nc chanh nhiều sẽ hại da và bắt nắng kinh lắm

Nhưng mình thầy kiên trì thì cũng bật tone 1 ít đó. Nói chung là thiên nhiên thì k lo về vấn đề an toàn hay không

8. Bông Béo

Bông Béo Member

• 110 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hix em cũng dùng mấy tips lòng đỏ trứng này nọ nhưng chắc do k kiên trì thật nên thấy bôi chả có cái td gì, đâu hoàn đó ấy, mà vấn đề là da em dùng có chanh vào cảm giác yêu đi nhiều. Còn nghe bảo là áp dụng ltih da khô r yếu sẽ nổi mụn, giờ đã k trắng con mụn nhọt thì đến là đi toi

9. mai8586

mai8586 New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy chanh dùng 1 2 lần 1 tuần thôi dùng nhiều da yếu mà bắt nắng lắm bạn ơi, nếu mà bạn muốn dưỡng ẩm thì có thể dùng sưa hoặc sữa chua không đường, muốn trắng thì trộn thêm tinh bột nghệ vào, hoặc là tìm mua lá dao đỏ ý, đi lên sa pa hay thấy quảng cáo tắm trắng lá dao đỏ lắm mà cũng chả biết sao, nhưng mình nghĩ tắm lá cũng là một hình thức dưỡng trắng an toàn

10. Mi Nhon

Mi Nhon Active Member

• 202 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bây giờ muốn trắng thì chỉ có hỏi Ngọc Trinh =)) trắng hơn cả trứng gà bóc luôn ấy chứ
    Cơ mà ẻm này toàn đi spa k à, toàn thấy truyền nọ truyền kia vào người hồi lâu còn nghe tắm trắng miết r hỏng cả thận căt 1 bên rồi

11. Bông Béo

Bông Béo Member

• 110 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em mà quen NT em hỏi lâu rồi chế ơi, hahaha cơ mà nhìn NT vẫn cứ là nuột nhở, em thì chả có tiền đi truyền hay đi spa sờ pủng gì,vừa sợ vừa nghèo đâm ra bh phải lên đây hỏi xem có ai có sản phẩm gì dưỡng trắng từ từ thôi cơ mà an toàn. Em thấy h bên thái lan với bên hàn là 2 nước mạnh nhất về mấy sp dưỡng trắng da cơ mà cũng chi biết thế chứ chả biết loại gì cụ thể

12. canchinhsua

canchinhsua Member

• 200 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhiều bạn cứ bảo là trắng an toàn phải thiên nhiên nhưng thực ra là thiên nhiên k thể đổi trắng thay đen đâu =)) thiên nhiên chi dành cho ai trắng sẵn r bị đen do nắng nhé

Chưa kể bh có rất nhiều công nghệ làm trắng an toàn, có tiền thì cứ chọn mấy thẩm mĩ viện to to kiểu keangnam, laveda,.. làm thi nhanh hơn còn k thì chăm dùng kem trắng da. Mấy loại kem trắng da bây giờ cũng lên tone mà an toàn mà. Chỉ cần nghiên cứu kĩ thành phần và xuất xứ thôi. Như mình thấy bên hàn có cái kem trắng da hương nước hoa pháp DEF ấy, hình như là kem DEF Perfume Brightening. Loại này thành phần cũng an toàn, sữa non, ngọc trai, vitamin E,... dùng tầm 1 tháng cũng cho hiệu quả đáng kể.

13. Nguyễn Quỳnh Anh

Nguyễn Quỳnh Anh Member

• 70 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trắng da bạn có thể dùng kem dưỡng trắng White G Cream của radicell, mình dùng cỡ 2 tuần là trắng lên thấy rõ luôn í bạn.

14. hatuyet23

hatuyet23 New Member

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Để mà trắng khỏe thì phải chăm dùng kem chống nắng nữa