Làm sao để giảm béo sau khi sinh con ?

Chia sẻ trang này

1. Bánh bao béo

Bánh bao béo New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 956 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Sau khi sinh các bà mẹ rất quan tâm đến vấn đề giảm cân. Nhưng làm thế nào để giảm cân an toàn mà vẫn bảo đảm sức khỏe để chăm sóc bé, làm việc hay sinh hoạt bình thường
    >>Cách giảm béo bụng nhanh nhất
    >>Bí kíp nào giảm béo bụng cấp tốc, hiệu quả
    >>Giảm béo nhanh chóng mà hiệu quả
    Giam béo sau khi sinh con bằng việc :
    Tập thể dục
    Yoga, đi bơi, đi bộ… được coi là phương pháp đốt cháy năng lượng thừa một cách nhanh chóng. Ưu điểm của những phương pháp này là các chị, các mẹ có thể giảm cân an toàn, có thể tự luyện tập mà không mất chi phí. Nhưng lại tiêu tốn khá nhiều thời gian, công sức nên thường chỉ áp dụng được với những mẹ có quyết tâm cao độ và được gia đình, người thân hỗ trợ chăm sóc bé.

Lựa chọn thực phẩm phù hợp
    Bạn sẽ không muốn mình gầy như một cái xác ve nếu cứ cố tìm cách cắt giảm calo của cơ thể. Bởi vậy, điều quan trọng là phải lựa chọn những đồ ăn thích hợp để bổ sung năng lượng cho cơ thể, vừa cung cấp đủ lượng calo, vừa không làm cơ thể bị phát phì.
    Các sản phẩm được chị em sau khi sinh con lựa chọn nhiều nhất là sữa ít béo và tránh các món chiên xào. Bạn có thể chọn trái cây và thịt nạc để làm thực phẩm bổ sung thay thế.

Thay vì ăn nhiều trong một bữa, bạn hãy chia ra làm nhiều bữa ăn nhỏ trong ngày là tốt nhất. Cơ thể sẽ chuyển hóa các calo tốt thành năng lượng và ít có khả năng được lưu trữ dưới dạng mỡ.[​IMG]

Ngủ trưa
    Một trong những trở ngại lớn nhất để giảm cân sau khi sinh em bé là có thể lúc nào bạn cũng thấy mệt mỏi. Khi mệt mỏi, cơ thể bạn sẽ thèm đồ ngọt và tinh bột để nhanh chóng bổ sung năng lượng. Nhưng đồ ngọt và tinh bột thậm chí còn làm bạn tăng cân thêm.
    Vậy nên, biện pháp hữu hiệu bạn nên áp dụng lúc này là ngủ trưa. Khi con ngủ, bạn cũng nên ngủ cùng. Giấc ngủ trưa sẽ khiến bạn không còn trong tình trạng lúc nào cũng mệt mỏi, nó giúp bạn tăng năng lượng cho cơ thể, lấy lại sức lực cho cơ bắp.
    Đặc biệt, trong những tuần sau khi sinh, bạn càng cần ngủ. Không nên cố gắng dọn dẹp hay giặt giũ trong những lúc đáng được nghỉ ngơi như này, vì nếu không, không những bạn sẽ tăng cân mà còn không đủ sức để chăm con tốt nhất.

2. Thienhadenhat

Thienhadenhat Member

• 176 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Re: Làm sao để giảm béo sau khi sinh con ?

Sau khi sinh thì ko nên giảm béo ngay vì ảnh hương tới nguồn sữa cho bé.
    Tốt nhất là sau khi bé đc một tuổi hay cai sữa áp dụng
    Mình thấy mấy pp trên cũng khá tốt.

3. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thực ra để đảm bảo cơ thể người mẹ cung cấp đủ sữa cho con bú thì chỉ cần đừng cố gắng giảm cân trong vòng 8 – 10 tuần đầu sau sinh. Với lại việc cho con bú cũng giúp các bà mẹ giảm cân đấy!

4. Imyself

Imyself Member

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

sau khi sinh thì các mẹ nên vận động nhẹ nhàng nhé, đừng vận động quá mạnh không thì sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe đó nha. giảm béo thì cứ từ từ

autumnheart thích bài này.

5. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bà mẹ của chúng ta vừa sinh xong, nên cơ thể còn rất yếu, không thể có thể trạng như lúc ban đầu được nên vận động nhẹ nhàng là phương an hiệu quả nhất và rất an toàn. Chúng ta có thể tập những bài tập đơn giản như : đi bộ, lên xuống cầu thang, co duỗi nhẹ nhàng,… Hãy nhớ tập luyện từ từ sẽ mang lại hiệu quả lâu dài hơn. Đừng quá vội vàng, vì nếu giảm cân nhanh quá, những độc tố cơ thể tiết ra sẽ nhiễm vào sữa, không tốt cho bé đâu.

6. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Sau khi sinh con thì béo chút cũng được mà. Béo thì mới có sức nuôi con chứ bạn ơi, mới sinh con xong thì giảm béo làm gì

7. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

liệu giảm béo có ảnh hưởng đến tuyến sữa của bà mẹ không nhỉ?

8. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình nghĩ giảm béo sẽ phải ăn kiêng, mà ăn kiêng thì sẽ ko đảm bảo chất lượng sữa cho em bé bú. Tuyến sữa thì ko ảnh hưởng nhưng ảnh hưởng đến chất lượng sữa.

Chủ đề của tuần