Làm sao để giảm sưng đau và tan bầm nhanh khi nâng mông hiệu quả?

Làm sao để giảm sưng đau và tan bầm nhanh khi nâng mông hiệu quả?

Chia sẻ trang này

1. maitranghuyên

maitranghuyên New Member

• 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

• 5,729 Lượt xem

• 18 Lượt trả lời

Vòng 1 không đến nỗi nào mà cái vòng 3 của e nhìn thôi đã thấy chán. E thì thích mặc quần bó với váy body mà khuyết điểm như vậy đâu có dám mặc đâu. E cũng thử quần độn mông rồi, nhưng nhìn nó vẫn không được tự nhiên, xong kiểu quần độn nên khi mình ngồi xuống ghế xong đứng lên nó cũng k được đẹp. Nên sau 9981 ngày suy nghĩ e quyết định sẽ nâng cấp v3 của mình. Nhưng e thấy bảo là sau khi nâng mông thì sẽ phải nằm sấp cả tháng trời luôn ạ? E thấy sau khi nâng mông m có thuốc long huyết p/h và kháng sinh ấy sẽ giảm sưng đau, tan bầm tím và có tính kháng viêm nên nhanh lành vết thương hơn thì liệu m uống thì có đỡ được cái khoản nằm sấp lâu như vậy không ạ? Mn làm sao để giảm sưng đau và tan bầm nhanh khi nâng mông hiệu quả thì mách nước cho e với?

2. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 130 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Nếu nhược điểm ở v3 thì thực sự e thấy muốn đep thì nâng mông là hợp lý nhất đó ạ! Chứ mặc quần độn với sở thích mặc vay bó và váy body như bạn thì lộ lắm!

aoluahadong and maitranghuyên like this.

3. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 252 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cái chuyện phẫu thuật thẩm mỹ xong uống kháng sinh và thuốc Long Huyết P/H thì nó là điều quá hiển nhiên rồi, kiểu như cặp bài trùng để tiêu sưng, tan bầm, kháng viêm cho vết thương nhanh lành hơn bạn nhé!
    Còn về nâng mông mà phải nằm sấp thì bạn nên tham khảo túi mông và phương pháp nâng mông nhé!
    Giờ có nhiều pp nâng mông không phải nằm sấp lâu vậy đâu.

maitranghuyên thích bài này.

4. kieulinhhera

kieulinhhera Member

• 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Làm sao để giảm sưng đau và tan bầm nhanh khi nâng mông hiệu quả? Thực sự là câu hỏi e thấy mọi người đang quan tâm đến phẫu thuật thẩm mỹ đều quan tâm đó ạ!

5. maitranghuyên

maitranghuyên New Member

• 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thế không phải là do mình nâng xong kiểu bị sưng đau lâu nên phải nằm sấp à bạn?
    Xong rồi mình uống thuốc kháng sinh và thuốc Long Huyết P/H khỏi sưng nhanh thì mình không phải nằm sấp ấy. E nghĩ đúng như vậy luôn.

6. aoluahadong

aoluahadong Member

• 38 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cái này e đồng ý, mà giờ phải công nhận túi độn mông đẹp lắm ấy, nhìn mông đều, tròn, đẹp mà rất tự nhiên nhé! Cải thiện được rất nhiều nhược điểm của mông luôn.
    Nên e nghĩ chị chủ top nên nâng mông đi, lựa chọn địa chỉ uy tín, bác sĩ có tiếng là chuẩn nhất ấy.

Mỹ Miều thích bài này.

7. bich trâm12

bich trâm12 Member

• 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E thì cả vòng 1 và vòng 2 đều chẳng ra sao, mà khổ cái nó lại dồn hết vào vòng 2 nó mới chán chứ :( Chẳng biết phải làm sao để cả 3 vòng nó được cân đôi đây.

8. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 167 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn ơi, trước mình nâng mũi ấy, cơ địa mình xấu xong bác sĩ bảo mình có thể uống thuốc long huyết p.h trước khoảng 3-4 ngày ý, như vậy cũng sẽ giúp nhanh hết sưng, tan bầm nhanh, thêm nữa là thuốc long huyết p.h này có tính kháng viêm nên mình uống trước cũng sẽ giúp nhanh lành vết thương hơn đó.

9. maitranghuyên

maitranghuyên New Member

• 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

À ra là thuốc Long Huyết P/H này có thể uống trước khi phẫu thuật thẩm mỹ để tăng hiệu quả ạ? :):):):):)
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ! Vậy mình sẽ lưu ý lại ạ, mà uống nhiều như vậy có ảnh hưởng gì hay tác dụng phụ gì không bạn nhỉ?

Mẫu Đơn thích bài này.

10. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 130 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Nhưng chẳng riêng gì độn vòng 3, chứ e thấy thẩm mĩ bây giờ càng ngày càng đẹp. Hầu như giờ ai mà can thiệp thẩm mĩ đều thấy đẹp hết, 3 vòng vòng nào ra vòng nấy nhìn thôi đã đủ mê ấy chứ!

11. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 269 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Ơ sao mình lần trước bị ngã xe, đi chụp chiếu thì chỉ bị phần mềm, bác sĩ cũng chỉ kê cho mình dùng thuốc Long Huyết P/H này.
    Thế là thuốc này dùng được cho cả phẫu thuật thẩm mĩ luôn à mn? Nhưng phải công nhận mình uống thuốc này nhanh khỏi lắm ;););););)

Mongmanhtinhdau thích bài này.

12. Mongmanhtinhdau

Mongmanhtinhdau Member

• 79 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thì thành phần chính của thuốc Long Huyết P/H này là cao khô huyết giác, có tác dụng kháng viêm giúp các vết trầy xước, vết loét, vết thương hở nhanh lành và chóng liền sẹo, thêm tác dụng nữa đó là giúp tan các vết bầm tím, tụ máu sưng đau nên với trường hợp như của bạn thì dùng thuốc Long Huyết P/H này quá hợp lý mà :D

dunghuyen880 thích bài này.

13. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 167 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thuốc long huyết p/h có thành phần cao khô huyết giác là thảo dược thiên nhiên thôi mà bạn, nên mình uống trước không ảnh hưởng gì đâu nhé!
    Thuốc đông dược nên cũng đâu có tác dụng phụ đâu. Nên uống thuốc Long Huyết P/H này trước 3 ngày là cách để giảm sưng đau và tan bầm nhanh khi nâng mông hiệu quả đó.

14. spa_hươnglan

spa_hươnglan New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu mông bạn bị hõm thì có thể tiêm filler để khắc phục nhược điểm, sẽ đỡ được khoản nằm sấp nghỉ dưỡng. Nhưng nếu như mông lép thì chỉ có nâng mông thôi.

15. linhhp212

linhhp212 New Member

• 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sau nâng mông bạn lưu ý như thế này nhé:
    + Tái khám và cắt chỉ sau 1 tuần.
    + Phải tránh ngồi trong 1 tuần, lái xe trong 2 tuần, và nên ngủ ở tư thế nằm sấp hoặc nằm nghiêng vị trí trong 2 tuần.
    + Phải mặc quần áo bó chuyên dụng trong 30 ngày để giảm sưng và nhanh chóng phục hồi sau phẫu thuật nâng mông nội soi.
    + Bạn có thể tập thể dục hoặc vận động mạnh sau 2 tháng.
    + Chống chỉ định tuyệt đối với tiêm bắp suốt đời.
    + Còn đối với chế độ ăn uống: Không ăn những thực phẩm như hải sản, thịt bò, xôi nếp,... và tránh không sử dụng rượu, bia và các chất kích thích,... để vết thương nhanh lành, không để lại sẹo.
    Nhìn thì thấy hơi nhiều cái phải chú ý, nhưng cũng không phải là quá khó đâu, xác định làm đẹp thì mình cứ kiêng được thì sẽ giúp đẹp hơn nhé!

16. maitranghuyên

maitranghuyên New Member

• 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Công nhận là nhiều vấn đề phải lưu ý thật đó ạ! :)
    Nhưng đúng e quyết định nâng mông rồi nên e sẽ kiêng được ạ :D Gì thì gì kiêng thì kiêng quyết tâm để lấy được vòng 3 ưng ý.

17. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 269 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thế sau này mà phải phẫu thuật thẩm mỹ gì e cũng sẽ uống thuốc Long huyết p/h cho nhanh khỏi.
    Vì e ngã xe sưng và bầm như vậy mà mấy hôm là hết rồi, chứ bình thường e mà đập nhẹ vào đâu bị bầm ý, để tự khỏi tím cũng mút mùa mới khỏi.

18. Bom Tấn

Bom Tấn Active Member

• 114 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Uống thuốc Long Huyết P/H và kháng sinh đúng là giúp vết thương nhanh lành hơn. Nhưng khi bạn đưa túi độn vào thì cơ thể cần thời gian để thích nghi và bao lây túi độn, thì ít nhất cũng phải 2 tuần thì mới ổn định được bạn nhé! Nên cố gắng thôi.

19. anduongglobal122

anduongglobal122 New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bản ghi nhớ có nhiều điểm mới như mở rộng độ tuổi tuyển chọn từ 18-30 tuổi, tăng chi phí hỗ trợ tiền ký túc xá trong thời gian đào tạo tại Việt Nam, bổ sung tiền nhà tại Nhật Bản cho thực tập sinh không vượt quá 15% tiền lương cơ bản…
    Trong chương trình, thực tập sinh kỹ thuật tại Nhật Bản về nước đúng thời hạn nhận khoản tiền khuyến khích phát triển sự nghiệp tại Việt Nam với các mức 600.000 yen (100 triệu đồng) cho 3 năm thực tập hoặc 1 triệu yen (180 triệu đồng) cho 5 năm thực tập.

Trước đó, năm 2006, Xklđ Quảng Trị và IM Japan đã ký thỏa thuận về việc đưa thực tập sinh Việt Nam sang thực tập kỹ thuật tại Nhật Bản. Thỏa thuận này đã được ký lại năm 2010 và năm 2016. Đến nay, hai bên đã tổ chức tuyển chọn, đào tạo và phái cử 7.734 thực tập sinh đi thực tập kỹ thuật tại Nhật Bản, trong đó có 6.852 thực tập sinh xuất cảnh lần đầu và 882 thực tập sinh tái nhập cảnh.

Bộ trưởng Bộ LĐ-TB&XH Đào Ngọc Dung cho hay, thực tập sinh trẻ được tạo điều kiện miễn phí đào tạo, tiền ăn học. Từ chuyến đi tới Nhật Bản vừa qua, Bộ trưởng Bộ LĐ-TB&XH đánh giá các nghiệp đoàn, doanh nghiệp đã chăm lo tốt nơi ăn, chốn ở, công việc tại công xưởng, doanh nghiệp lớn cho thanh niên Việt Nam. Theo chính sách chung của Nhà nước và chương trình IM Japan, các thực tập sinh được hỗ trợ BHXH, BHYT, thưởng lễ Tết, tổ chức sinh nhật…