Chia sẻ cách Làm sao để tẩy lông chân

Làm sao để tẩy lông chân tại nhà hiệu quả?

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

• 2,062 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Làm sao để tẩy lông chân? Đây có lẽ là câu hỏi của đa số chị em phụ nữ, các chị em ai cũng muốn tẩy lông tại nhà cho tiện và đỡ tốn. Vậy cách tẩy lông đó là gì? Cùng tìm hiểu một số cách tẩy lông chân tại nhà nhé.

Làm sao để tẩy lông chân để có đôi chân đẹp?

* Tẩy lông chân tại nhà bằng cà chua chín

Đây có lẽ là cách đơn giản nhất khi chị em muốn làm sao để tẩy lông chân. Bạn rửa sạch 2 quả cà chua rồi cắt thành từng miếng dày khoảng 2 đến 3 cm. Tiếp theo rửa sạch vung da chân cần tẩy lông và lau khô bằng khăn bông. Dùng các miếng cà chua chà mạnh lên vùng lông chân rồi để yên, thư giản khoảng 5-10 phút. Cuối cùng, bạn rửa sạch lại bằng nước ấm.

Tiếp tục thực hiện đều đặn 1 tuần từ 3 đến 4 lần và cố gắng làm khoảng 1 tháng để mang lại hiệu quả cao nhất nhé. Đặc biệt, cà chua chứa rất nhiều vitamin A, C và E nên ngoài tác dụng triệt lông, sát khuẩn thì cà chua còn được dùng làm mềm da chân và giúp se khít lỗ chân lông.

* Dùng đường trắng kết hợp nước cốt chanh

Bạn cho đường vào nồi rồi đổ một chút nước vào, dùng lửa to đun sôi rồi thêm nước cốt chanh, đun cho đến khi hỗn hợp đường chanh tạo thành dạng cao. Khi dung dịch này nguội vừa phải với nhiệt độ cơ thể, bạn bôi lớp mỏng hỗn hợp này lên chân, tiếp đó đắp khăn mặt lên. Sau một phút bạn bóc khăn theo hướng ngược lại hướng lông mọc dài, dùng nước ấm rửa sạch là được.

Có nhiều cách tẩy lông chân tại nhà
    * Dùng đá mài tẩy lông chân

Đây là cách tẩy lông đã được ứng dụng từ thời xa xưa và là cách duy nhất còn được sử dụng đến ngày nay. Bạn nhúng ẩm dá mài rồi xoa tròn trên da, chú ý đừng ấn quá mạnh để tránh da bị tổn thương. Phương pháp này hữu hiệu với những người có lớp lông mỏng và yếu.

Hoặc các bạn có thể tham khảo cách làm hỗn hợp wax tẩy lông chân trong clip sau:

Nếu không có thời gian áp dụng các cách trên, chị em có thể nhờ đến công nghệ triệt lông vĩnh viễn đang được áp dụng tại các thẩm mỹ viện nhé.

2. Bé Yêu Kem

Bé Yêu Kem Member

• 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hiện e đang dùng kem tẩy lông dịu nhẹ mà lông ra chậm với tịt màu, phương pháp dân gian này chưa hẳn là triệt gọn đâu :((

3. lanlanrule

lanlanrule New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng đang dùng loại kem trị lông mua ở ngoài tiệm thuốc, nhưng thấy dùng chán chán