Làm thế nào để có mái tóc mềm mượt?

Làm thế nào để có mái tóc mềm mượt?

Chia sẻ trang này

1. minhanhth

minhanhth Member

• 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 1,794 Lượt xem

• 8 Lượt trả lời

Tình hình là em đang tìm sản phẩm hoặc phương pháp nào đó để chăm sóc tóc được mềm mượt và giảm hư tổn. Do tóc em từng duỗi, uốn, nhuộm nên tóc khá khô xơ, hư tổn.
    Hiện em để tự nhiên ko sử dụng hóa chất nữa để dưỡng lại, em đã thử dùng mấy loại dầu gội dân gian như bồ kết, vỏ bưởi mà ko ăn thua, dùng dầu xả, kem ủ 1 số bên nhưng tóc vẫn khô, rụng. Còn hấp dầu tại tiệm thì chỉ vài ngày sau em thấy trở về cũ. Mong mn tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm để có mái tóc mềm mượt ạ.

2. hoangngan12

hoangngan12 Member

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giờ gội trị rụng, chăm sóc tóc tư tổn là hết mà .
    bạn đk 1 số salon tóc bảo họ tư vấn cho, rồi mua về dùng là dc mà

3. lynam

lynam New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử dùng những thứ tự nhiên như dầu dừa, dầu oliu để ủ tóc xem nhé. Mình thấy chất lượng lắm đó, nhưng phải kiên trì chủ top ạ. ít nhất phải 1-2 tháng nhé

4. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 167 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tóc mình cũng bị xơ rối, chẻ ngọn, khô cứng và rất yếu do nhuộm, nối tóc bằng keo.
    Hôm nọ đc chủ tiệm mình gội đầu tư vấn cho mình bộ dầu gội Lovence (có gội, ủ, xả với xịt dưỡng nhé) dùng 1 tháng thấy tóc khá hẳn đấy bạn ạ. Lần nào gội cũng ủ 15p hết. Sau đó sấy khô rồi xịt dưỡng.
    Mấy cái này hơi mắc, bấm bụng mua đau hết cả ví, nhưng có cài nào tốt mà rẻ đâu các chị e nhỉ

5. levulananh

levulananh Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ủ dầu dừa hoặc dầu hướng dương đi
    Kết hợp gội với 1 vài giọt tinh dầu hương nhu nữa
    Sau vài tuần tóc khỏe đẹp khác hẳn luôn

6. minhanhth

minhanhth Member

• 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có mình đã từng dùng dầu dừa và dầu oliu để dưỡng và ủ rồi mà ko đỡ bạn ơi, vẫn khá khô còn gẫy rụng nữa. chán
    bộ dầu gội Lovence này chỉ bán ở salon tóc thôi ah b, giá thế nào? Thành phần thế nào? có thơm ko

7. con nhà nghèo9x

con nhà nghèo9x Member

• 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình thấy tinh dầu bưởi vừa thơm cũng mềm mượt lắm, bạn nên ngừng ngay việc uốn nhuộm đi
    làm thế càng khiến tóc gãy rụng và dễ hư tổn thôi

8. thanhha14

thanhha14 New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với mái tóc yếu hoặc đã bị tổn thương, cần lưu ý một vài điểm khi gội đầu như:
    - Chỉ sử dụng một lượng vừa phải dầu gội đầu và massage nhẹ nhàng da đầu theo chiều từ chân tóc đến ngọn tóc. Tránh chà xát quá mạnh hoặc vò rối khiến tóc vốn hư tổn sẽ dễ gãy rụng hơn.
    - Đảm bảo gội sạch dầu gội và bụi bẩn ra khỏi tóc. Nhiều người có thói quen gội đầu vội vã, chỉ cần thấy tóc hết bọt đã ngưng. Điều này khiến dầu gội thừa và chất bẩn đọng lại trong chân tóc gây rụng tóc.
    - Với mái tóc quá hư tổn, không nên gội đầu quá nhiều lần. Thời điểm gội đầu hợp lý là 2 đến 3 ngày/ lần. Gội đầu nhiều cho cảm giác tóc sạch trong một thời gian ngắn nhưng đồng thời cũng làm mất đi lượng dầu có lợi ở tóc (sebum), khiến tóc khô xơ và tổn thương nặng nề hơn.
    - Vào mùa lạnh cũng nên hạn chế dùng nước quá nóng khi gội đầu và xả tóc bằng nước lạnh để giúp tóc sáng bóng hơn, tránh làm hư tổn tóc bởi nhiệt độ quá cao.

9. minhanhth

minhanhth Member

• 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tinh dầu vỏ bưởi mua đâu dc b, mình có thể tự làm dc ko?