Làm thế nào để răng trắng hơn đây mọi người?

Làm thế nào để răng trắng hơn đây mọi người?

Chia sẻ trang này

1. thuydung91

thuydung91 New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 594 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Em vẫn vệ sinh răng miệng thường xuyên nhưng không hiểu sao răng em vẫn bị xỉn màu kinh khủng. Làm thế nào để răng trắng hơn đây mọi người?

Lúc đầu em cũng nghĩ đến việc đi tẩy trắng răng nhưng mà răng em nó yếu mà em sợ dùng hóa chất tẩy trắng hỏng hết răng nên em có thiên hướng dùng những cách tự nhiên. Em thấy mọi người rầm rộ dùng baking soda để tẩy trắng răng nhưng em dùng nửa tháng rồi không thấy hiệu quả chút nào.... :( mà em lại chuẩn bị đi dậy. Nghĩ đến cảnh bị học sinh cấp 2 nó trêu mà ngại. Chị em có cách nào giúp em với.
    Em cảm ơn!

2. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

nếu b dùng baking soda k hiệu quả thử dùng vỏ chuối chà lên răng nhé :) mà k thì can thiệp bằng tẩy trắng răng cũng k đáng lo ngại đâu b

3. Lan đoàn

Lan đoàn New Member

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

dùng mấy pp tự nhiên đó không ổn đâu b à, chị gái mình mới đi tẩy trắng răng về xong, làm ở bên hoàn mỹ. tẩy trắng laser làm hết 2,5tr triệu. lúc chưa tẩy trắng răng thì răng bà ý xỉn màu ghê lắm như kiểu mấy ông chuyên hút thuốc mà răng xỉn ấy. Làm xong, minh chưa nhìn nhưng thấy c mình bảo làm xong trắng sáng hơn hẳn.

catnho thích bài này.

4. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

tẩy trắng răng bằng laser thấy có vẻ an toàn hơn dùng thuốc đấy, mà tẩy trắng răng xong chắc vẫn phải kiêng ăn uống những đồ có màu đâm chứ

5. HaoNguyen

HaoNguyen New Member

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ngày xưa ở quê cứ mỗi lần răng mình có dấu hiệu vàng là mẹ mình gọt lấy vở trái cau chà lên là thấy sạch trắng hơn đó. Còn giờ đi làm xa nhà rồi thì mua thuốc tẩy trắng chỗ Nha KHoa Sao Mỹ về nhà ngậm mỗi tối. Cái này nói là thuốc nhưng không có ảnh hưởng gì đến răng đâu.Nếu ngậm thuốc mà thấy ê thì ngừng. Rất dễ mà hiệu quả nữa :)

6. thuydung91

thuydung91 New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nói đến việc dùng thuốc ngậm em đã thấy nó không được ổn rồi :) nge chừng có nhiều hóa chất

hainguyenda thích bài này.

7. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

mình thì ưu tiên dùng những pp tự nhiên hơn mình chỉ sợ hóa chất làm hỏng hết men răng thôi :)
    Bạn hãy nướng bánh mì cho tới khi vỏ bánh cháy đen. Cạo lớp cháy lấy 1 phần nhỏ và hòa lẫn với kem đánh răng, chà mạnh răng bằng hỗn hợp này trước khi đi ngủ. Với hỗn hợp này bạn không nên dùng thường xuyên mà chỉ dùng 2 lần/ tuần.Răng trắng lên trông thấy.

thanhnguyen thích bài này.

8. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 168 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

pp tự nhiên nó an toàn thật nhưng mà kết quả không được như mong đợi đâu b, cùng lắm răng cũng chỉ sáng hơn 1 chút thôi

ngocdiepntt thích bài này.

9. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

chuẩn đó :D có điều kiện nên đi tẩy trắng răng vẫn hơn nhưng phải mất công chăm sóc đó

10. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

bây giờ người ta tẩy tráng răng bằng cách đeo mảng bám tại nhà ý :) thấy nhiều người làm mà , cứ tuân thủ sự chỉ dẫn của bác sỹ chả sao đâu