Làm thế nào để vẫn được thoải mái uốn nhuộm tóc mà lại vừa khắc phục được hư tổn?

Làm thế nào để vẫn được thoải mái uốn nhuộm tóc mà lại vừa khắc phục được hư tổn?

Chia sẻ trang này

1. lahuong12

lahuong12 New Member

• 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 2,879 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Thông thường một năm m đổi kiểu tóc 4 lần cho phù hợp với tết, hè, thu và đông. Nhưng mấy năm gần đây do tóc hư tổn nặng nên giảm xuống còn 2 lần hè và tết. Nhìn mọi người bắt trend tóc mới màu mới mà m đứng ngồi k yên vì ghen tỵ. Mỗi tuần m cũng tới các salon để ủ, hấp, massage tóc ít nhất 1 lần, nó cũng cải thiện nhưng vẫn rất xơ và chẻ ngọn, tóc vẫn bị gãy mỗi lần chải. Chị em có biết cách nào để thoải mái đu trend, uốn nhuộm mà lại vừa khắc phục được hư tổn k, chia sẻ cho m với ạ.
    Tiện thể cho e hỏi thêm là 'dịch vụ uốn nhuộm phục hồi của salon color pro có thể làm cho mái tóc chắc khỏe từ lõi và bóng mượt sâu màu hơn'...thông tin này thực hư ntn ạ?

2. gaidep770

gaidep770 Member

• 208 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ôi mình cũng mắc cái chứng mê đổi màu đây, k bh muốn giữ màu nào lâu trên tóc quá 3 tháng cả huhu. Làm thì hại tóc, k làm thì không chịu đc nè,
    Hic giờ thì tóc xơ xác hết, mất luôn khả năng đàn hồi rồi nên khỏi uốn nhuộm.
    Đang tính cắt tóc ngắn để nuôi lại thôi.
    Lần này nuôi đc thì sẽ cẩn thận, chăm sóc giữ gìn tóc
    Hóng kinh nghiệm từ mng!

lahuong12 thích bài này.

3. lahuong12

lahuong12 New Member

• 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vậy giống tớ rồi, t cũnh thích lúc nào tóc cũng phải độc và lạ cơ :(

4. Tú Cẩm

Tú Cẩm Active Member

• 152 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bạn nên kiểm tra xem tóc đang bị hư tổn ở mức độ nào rồi mới chọn các khắc phục. Hư tổn thì có 3 loại chính như sau:
    - Cấp độ 1: tóc hư tổn lớp biểu bì: Nguyên nhân chủ yếu là do môi trường nắng nóng khói bụi, nước hồ bơi, máy uốn tóc, … làm tóc khô, xỉn màu, xơ xác. Cấp độ này b chỉ cần tăng cường dưỡng ẩm cho tóc như là ủ tóc, serum dưỡng tóc thôi.
    - Cấp độ 2: tóc hư tổn lớp biểu bì và một phần lõi tóc. Đa số ở cấp độ này là do b đã qua uốn nhuộm rồi. Tóc đã bắt đầu thay đổi cấu trúc và trở nên xơ yếu, lúc này mới hư tổn thôi nên có thể làm siêu hấp chữa trị phục hồi 3 bước
    - Cấp độ thứ 3: Tóc mất độ đàn hồi do tây, uốn nhuộm liên tục tóc mỏng, sợi tóc yếu, dễ rụng, tóc mủn. Đây là cấp độ hư tổn nặng nhất, cần làm siêu hấp chữa trị phục hồi 7 bước.
    Mỗi cấp độ tóc hư tổn khác nhau sẽ có những phương pháp phục hồi riêng. Còn về bên salon Color pro, cá nhân mình đánh giá là ở hcm thì nó thuộc hàng top ten rồi đó bạn. Nếu nói về phục hồi tóc hư tổn thì k có bên nào làm tốt hơn đâu.

5. lahuong12

lahuong12 New Member

• 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn chị nhiều ạ.
    Tóc em chắc hư tổn ở mức 2 rồi. Mà chị cho em hỏi chút, bên này giá chắc là cao lắm đúng k chị?

Tú Cẩm thích bài này.

6. minhanh12

minhanh12 New Member

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thôi cứ nuôi tóc lại rùi để tóc đen là đỡ phải này nọ nhất, vẫn cứ là ... xinh nhất luôn, dài ngắn k thành vấn đề!

7. Beautiful

Beautiful Active Member

• 180 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình làm uốn nhuộm phục hồi ở color pro xong nhìn không bóng mượt lồng lộn như mấy bên khác đâu. Bên khác họ phủ bóng 1 lớp dày, nhìn thì đẹp nhưng lớp bóng này ngăn chặn dưỡng chất thấm vào bên trong lõi tóc nên lõi tóc sẽ ngày càng hư tổn hơn, mà phải 6 tháng sau mới uốn nhuộm đc.
    Bên này họ sẽ truyền dưỡng chất nuôi lõi tóc, xong là chỉ phủ một lớp keratin mỏng nên tóc k bị hư tổn, vẫn khỏe mà dưỡng chất vẫn thấm vào nuôi lõi tóc đc nhưng chỉ sờ bằng tay mới cảm thấy tóc suôn mượt. Cái chính là tóc khỏe, uốn nhuộm bồng bềnh thoải mái mà giữ lâu, mình rất ưng hihi :D:D Anh Phương chăm chút cẩn thận cực kỳ luôn!

lahuong12 thích bài này.

8. methammy

methammy Member

• 183 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em thì nhiều khi chẳng biết thế nào? Để tóc ngắn thì thấy tóc dài đẹp hơn, để tóc dài thì thấy tóc ngắn đẹp hơn. Cuối cùng mới nhận ra sự thật là cơ bản đã không có nhan sắc rùi thì kiểu tóc giời vẫn k xênh lên đc á.

9. Tú Cẩm

Tú Cẩm Active Member

• 152 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Uh, giá hơi mắc xíu b ạ
    Vì nó chỉ có một mức giá cho loại thuốc tốt nhất thui, k có loại tốt nhì nên cảm nhận ban đầu là vậy nhưng khi tóc được phục hồi khỏe đẹp thì k có thấy tiếc tiền đâu b

10. Voi Còi 199

Voi Còi 199 Active Member

• 167 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Phục hồi tóc có nhiều cách. Chủ top chỉ nhuộm thường thì chỉ cần ủ tóc, dùng serum với xịt dưỡng tóc là okei mà. Em thì nhuộm vs tẩy nhiều lắm nên tự dưỡng ở nhà k đỡ đc đâu
    :( Tóc sắp mủn đến nơi , e ra đó họ tư vấn kĩ lắm ấy. Bước đầu sẽ đc kiểm tra tình trạng tóc, phục hồi tóc chuyên sâu rồi mới bắt đầu nhuộm màu kiểu tương phản ánh sắc gì đó ấy, nhuộm xong còn đc phủ 1 lớp dưỡng siêu mỏng cánh :))) ac ở đó bảo mỏng vậy thôi còn nuôi dưỡng tóc chế ạ!!! Em vừa đầu tư nhuộm lại để cbi cưới đây hehe. Nhuộm xong tóc vẫn chắc khỏe mà màu lên nét lắm ạ :D

11. lahuong12

lahuong12 New Member

• 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạ, vậy em cứ làm 1 lần cho biết, nếu tóc thực sự phục hồi thì làm tiếp chị ạ