Làm thế nào tăng đề kháng cho con?!

Làm thế nào tăng đề kháng cho con?!

Chia sẻ trang này

1. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 2,082 Lượt xem

• 8 Lượt trả lời

Buồn vì làm mẹ mà chả biết cách chăm con các chị ạ! Bé nhà em 13 tháng mà sức đề kháng kém, suốt ngày viêm phế quản, sốt, tiêu chảy! thương con quá! em sinh 2 cháu, sinh dày nên cách nhau 1 năm. cứ ốm hoài khổ con khổ mẹ! các chị e có cách nào chăm cho con tăng đề kháng và khỏe tiêu hóa thì tư vấn e với! e cám ơn a!

2. hoangngocanh12

hoangngocanh12 New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khổ thân mẹ quá, con trẻ cứ uống kháng sinh hoài vậy không biết sao nữa,..mà cũng chả biết làm sao nhỉ. Mẹ cứ cho con an Các loại VTM C: cam, quýt,... đặc biệt các loại tăng cường sức đề kháng ấy mẹ ạh. Nghe mà cứ kháng sinh thấy khiếp ah.

3. Hha9x

Hha9x Active Member

• 223 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bé nhà em dùng tăng đề kháng special kid immunite cũng rất ổn. Mẹ nào cần có thể tham khảo SP này nha, mùa này các con hay ốm, ho, sổ sít nên dự trữ sẵn ẻm vitamin này phòng khi cần đến nha các mẹ. sp này hàng nhập của Pháp nhé, nhé các mẹ có thể yên tâm

4. BumBeo

BumBeo Member

• 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ nó, thật sự rất hiểu tâm trạng của bạn vì mình đã từng trải qua giai đoạn đó.
    Mình còn 2 đứa trứng gà trứng vịt cơ.
    Mệt mỏi căng thẳng vô cùng.
    May là mình tỉnh táo mong muốn điều trị dứt điểm cho con nên hok tin tưởng kháng sinh và tây y nữa và theo đông y.
    Trộm vía 2 đứa đỡ hẳn, nhưng fai kiên trì mẹ nó ạ
    bé nhà mình thì chỉ ho và sổ mũi suốt thôi, tuy nhiên mình cố gắng cho bé uống nhiều hoa quả và ăn nhiều rau xanh
    đặc biệt mình thường xuyên cho bé uống nước lá tía tô trộm vía lắm

5. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

giá thế nào vậy bạn ơi. có khó uống ko?mà special kid immunite hàng nhập này là mua hàng xách tay ah?

6. Hha9x

Hha9x Active Member

• 223 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

ko mình mua trên fb của 1 công ty họ nhập nguyên chai về mà. bạn gg là thấy ngay ấy mà.
    special kid immunite dễ uống lắm, vì ngọt nhẹ bé nhà mình thích mà, chả phải ép gì đâu, cứ khi nào uống là miệng há như chim. :)
    259k bạn nhé, thành phần thiên nhiên như keo ong, mất ong, sữa ong chúa ...ah.

7. mylovemy

mylovemy Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé khỏi bệnh b cho uống thử siro Rubykiz xem, thấy mấy nhà thuốc hay hướng dẫn loại này. Có mấy lúc đến nhà thuốc báo hết hàng hoài.

Sau b bôi Dầu Tràm vào gang bàn chân buổi sáng và tối trước khi đi ngủ, tránh gió máy vào ban đêm.

Kinh ngiệm của mấy cụ hồi xưa là ngâm Dầu tràm với Hoa Ném (hoa hành tăm, hoa hành trắng) sẽ tăng hiệu quả giải cảm, tránh gió gấp nhiều lần.

Tay chân cứng cáp hon nhiều đó bạn

8. Namnp

Namnp Active Member

• 142 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn thử cho con dùng tăng đề kháng xem. Nếu muốn dùng thường xuyên có thể dùng special kid immunite của Pháp còn không thì dùng anaferon của Nga dùng trong trường hợp bé chớm có biểu hiện thì uống luôn. Mình đã dùng và thấy ưng nhất loại này. Còn các tăng đề khác dạng siro như childlife, imunoglucan đều không được.

9. VietTranTour

VietTranTour New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hàng ngày con trẻ thường xuyên phải tiếp xúc với hàng nghìn vi khuẩn, đặc biệt là đôi bàn tay. Vì vậy, bạn hãy chắc chắn rằng con được rửa tay thường xuyên với xà phòng để làm sạch các vi khuẩn, đặc biệt là trước và sau mỗi bữa ăn. Các mẹ cũng nên vệ sinh đồ chơi cho trẻ sau một khoảng thời gian nhất định để đảm bảo rằng hàng ngày trẻ được chơi những đồ chơi sạch.

Hãy giúp con hình thành thói quen rửa tay sạch sẽ để có một sức khỏe tốt hơn. Mẹ nên chọn cho bé những loại xà phòng rửa tay có màu sắc thu hút và hương thơm mà trẻ yêu thích để bé hứng thú hơn với việc rửa tay hàng ngày.