Lần đầu kể chuyện và kinh nghiệm đi phun môi

Lần đầu kể chuyện và kinh nghiệm đi phun môi

Chia sẻ trang này

1. Cẩm thơ

Cẩm thơ New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5,912 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Tình hình nay là ngày thứ 7 mình phun môi
    Tớ thề nhé, ai nói, ai quảng cáo ko sưng ko đau là dối trá, nghĩ sao kim đi chi chít trên da môi mỏng manh mà bảo ko đau, ko sưng, nhưng tùy cơ địa mỗi người, người sưng nhiều người sưng ít thôi.
    Trước tiên mình dc vệ sinh môi sạch sẽ, vẽ viền môi trái Tim, sau đó bôi thuốc ủ tê chứ ko tiêm thuốc tê nhé, sau 15 phút sẽ tê hết rồi ktv sẽ phun, rút kinh nghiệm các bạn có đi phun thì ăn cơm no, đánh răng sạch sẽ, bởi sau phun các bạn ko đánh răng bằng kem trong 5 ngày đầu, chi xúc miệng bằng nước muối sinh lý, nên ngam thuốc giảm phù nề dưới lưỡi trước, kỹ hơn uống luôn thuốc giảm đau, khang sinh, giảm bầm luôn, rồi nhắm mắt ngủ để ktv họ làm
    Sau 1h ngủ tỉnh dậy, bạn đã có đôi môi vều to ra.tớ là y như 2 cực lạp xưởng chiên dầu gắn lên mỏ.
    Sau đấy cảm giác đau rát dần kéo đến, vì ko có kinh nghiệm nên ko uống thuốc giảm đau trước, rồi chị ktv cho mình uống thuốc giảm đau, nhung thề cái mỏ cứ đơ ra, ko ngậm dc ống hút, phải ngửa đầu há họng rot nước vào mà uống thuốc
    Sau khi dặn dò các thứ sau phun, mình về, trên đường về nha ta nói đau ê ẩm, nói ko quá chứ mình bị đau cả hàm răng đó các bạn, phải chăng cơ địa mình quá nhạy cảm ( nói thêm là máu lẫn màu ứa ra đỏ chét, mình cứ dùng nước muối sinh lý lau qua, rồi dùng nước sạch lau lại, lau khô môi là dc).
    3h sau khi thuốc thấm đã đỡ đau hơn nhiều, môi kho màu, ko ướt như mới làm, nhưng khóe môi luôn ẩm ướt màu, nhưng ko sao , các bạn lấy bông gòn lau nhẹ để khô môi nhé
    Uống thuốc đầy đủ, đặc biệt kháng sinh, nếu ai da độc dễ sợ dễ bị nhiễm trùng môi đó.
    Các bạn ăn uống kiêm kem các món mà như các bạn tìm hiểu trên mạng nha, để có đôi môi đẹp nhé.
    Qua ngày thứ 2 môi mình gom nhẹ lại xíu, khô hơn xíu nhưng khóe môi vẫn hay ướt
    Qua ngày 3 môi lại gom nhẹ lại xíu, khô hơn ngày 2, sờ tay cảm nhận da môi đã dộp Lên, lúc này nhìn môi như trái cherry chín bầm. Trưa ngay 3 mình bôi tetra để môi mềm nhanh bong tróc
    Qua ngày 4 môi nứt dần và bong từ lòng môi bong ra trước, các bạn đừng cạy gỡ nhé, sẽ chay máu và sẹo đó, kinh nghiệm của mình thì mình ngậm nước trong miệng, phòng má lên, phun ra, tự khắc môi đã mềm + thêm nước sẽ tróc nhe nhàng từng mảng
    Chỗ nào bong rồi thì bôi vaseline, chưa bong cứ bôi tetra nha.
    Ngày 5, mình dùng Bông gòn thấm nước ướt hết môi, khoảng 30s, dùng bông đẩy nhẹ các lớp vảy môi bong ra hết, ô ...... lộ ra 1 Đôi môi trái tim xinh đẹp, kkkkkk
    Và cứ thế lau khô sạch môi, bôi vaseline cả ngay lẫn đêm Tin vui là môi mình đều màu, cân xứng, rất hài lòng luôn, nhưng nay đã ngày thứ 7 môi vẫn còn múp múp sưng nhẹ. img1514107163133.jpg

2. lynnguyen

lynnguyen Member

• 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị phun ở đâu vậy ạ, em tính vô Sài Gòn là chỗ bệnh viện Thẩm mỹ Thanh Vân, nhưng chưa biết sao

3. duonghue305

duonghue305 New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhìn môi bạn phun nhìn đẹp nhỉ

4. Lý Phạm

Lý Phạm Member

• 74 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đẹp thế bạn. Bạn làm ở đó chi phí thế nào

5. cucaichi

cucaichi New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Môi bạn này đẹp quá! Mình thì đang chán. Sau 10 ngày rồi mà màu vẫn nhờn nhợt Mình môi thâm, da ngăm mà chị tư vấn khuyên phun màu hồng cam. Đã vậy sau 10 ngày mà môi lại bong thêm 1 lớp màu trắng nữa... ko biết bao giờ mới bong hết đây. Vừa nản vừa chán...