Lăn khử mùi hôi nách nào hiệu quả nhất? | Page 2

Lăn khử mùi hôi nách nào hiệu quả nhất?

Chia sẻ trang này

1. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re : Lăn khử mùi hôi nách nào hiệu quả nhất?

Cách khử mùi hôi nách bằng lăn khử mùi này có hiệu quả thật không, mà hiệu quả thì dùng bao lấu sẽ thấy mà đắt thế nhỉ, có trị được hoàn tòn không hay cũng tạm thời, nếu vậy dùng mấy cái mấy chục cũng được, chứ dùng loại mấy trăm này thì bao nhiêu mới đủ.

2. codau

codau Member

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Lăn khử mùi hôi nách nào hiệu quả nhất?

Mấy loại lăn khử mùi thì mình cũng ít khi nghe thấy, cũng chẳng dùng nhiều
    Mấy cái loại nước ngoài thấy giá cao lắm, ko biết chất lượng chữa mùi hôi nách đến đâu mà giá cao thế nhỉ

3. vanca

vanca New Member

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy loại trị mùi hôi nách này mình ít biết đến, mà sao giá cả cáo dữ vậy, mình cứ dùng mấy hãng Nivea hay rexona thôi chứ, nhưng mình dùng được lấu lắm, thông thường mình lăn 1 lần là có thể 3-4 ngày không cần lăn lại đấy, nhưng chắc mình chỉ bị nhẹ, còn ai nặng thì chắc cũng hơi vất vả

4. minhcam

minhcam Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lăn khử mùi toàn hơn 400k, lăn khử mùi thôi mà cũng đắt thế à, trước toàn dùng mấy loại rexona, nivea có mấy chục thôi, mà dùng cũng được, nói chung khoảng 3 ngày ko cần lăn cũng được, lăn khử mà dùng loại nay có mắc quá không.

5. lylam

lylam Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy lăn khử mùi thôi mà đắt quá toàn 470-480k, mình trước giờ toàn dùng loai lăn khử mùi mấy chục, thời gian dùng cũng lâu, mà chỉ lăn 1 tuần khoảng 2 lần là được, chứ để khử mùi thôi mà dùng lọ đắt thế thì bao nhiêu cho đủ được, còn muốn trị khỏi thì các lăn khử mùi rất khó để trị khỏi hoàn toàn. Xem ra tìm cách làm hết mồ hôi nách khó ra phết

6. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Loại lăn khử mùi Anhydrol Forte 60ml xuất xứ của Anh Quốc này giá bán 470.000đ/lọ, cái hình ảnh chủ top đưa là perspirex hình như của đan mạch là 480k đấy, toàn thuốc đắt vậy. mình thì chưa dùng, toàn dùng mấy loại lăn nivea với rexona chữa mùi hôi nách thôi, mấy cái này đắt vậy đâu giám mua.

7. ngoclan88

ngoclan88 Member

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Loại lăn khử mùi hôi nách để hạn chế mùi hôi nách là phương pháp phổ biến được nhiều người áp dụng vì tính đơn giản và tiện lợi. Đồng thời sản phẩm còn có mùi thơm dễ chịu nên được nhiều người ưa dùng. Tuy nhiên, ít ai biết được rằng sử dụng lăn nách nhiều sẽ không tốt cho vùng da dưới cánh tay. Ngoài việc sử dụng lăn nách nhiều có thể gây nên những vệt ố trên áo, chất khử mùi có chứa hóa chất như triclosan và nhôm có thể gây ra nhiều vấn đề sức khỏe. Nếu dùng chất khử mùi có chứa nhôm trong thời gian dài, có thể gây ra nhiều hiệu ứng bệnh trên cơ thể. Nói chung ít dùng thì tốt hơn

8. nanaha

nanaha New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Loại lăn khử mùi Nivea với Rexona trị mùi hôi nách thì sao hả mọi người?
    Mình thấy mấy loại này ko đắt lắm, hàng việt nam chất lượng cao thì phải,
    Có ai dùng chia sẻ ít kinh nghiệm đi nào :D

9. Thùy Châu

Thùy Châu Member

• 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loại lăn khử mùi Anhydrol Forte chữa mùi hôi nách mình còn chưa bao giờ nghe nói, mình bị hôi nách nhẹ nên gần như ko dùng thuốc.
    Mình thỉnh thoảng có dùng phèn chua chữa trị hôi nách, nói chung là cũng đỡ, nhưng mà dừng lại thì mùi lại nổi lên. Mình nghe nói nếu kiên trì thì bệnh này cũng khỏi được, thôi thì cố gắng vậy

10. tuyethong

tuyethong Member

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn mình hay dùng Anhydrol Forte 60ml ( dạng lăn ) xuất xứ của Anh Quốc gì mà đắt thế nhờ, gần 500 bạc, chả biết có khỏi ko mà sao lại đắt thế, mình cũng chẳng có tiền mà mua loại này, có tiền cũng chẳng biết có thật khỏi ko mà mua
    Nói chung mua loại nào giá vừa tầm thôi, cao quá thì thôi nha, mình thấy Cách khử mùi hôi nách này cũng ok lắm.

11. hoamimosa

hoamimosa New Member

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lăn khử mùi này sao mà giá cả đắt quá vậy, nếu dùng để khử mùi mà mua lọ này thì bao nhiêu tiền cho đủ nhỉ, mình chỉ dùng mấy oại khử mùi thông thường có 30-40k thôi, dùng lăn khử mùi chỉ để hạn chế mùi chứ cũng ko hết hoàn toàn được nên cũng ko cần thiết phải mua loại đắt tiền thế này đâu nhỉ.

12. dieuhuong

dieuhuong Member

• 52 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Giá đắt thì đừng mua, lăn khử mùi của việt nam thì tầm chưa đến 100k, bạn mua loại như thế mà dùng
    Mình thì dùng gừng tươi chữa mùi hôi nách, thấy hiệu quả tốt lắm, mình bôi vào nách với gừng tươi, còn tắm nước gừng tươi nữa, công dụng cũng tốt lắm, ngủ ngon, mùi cũng đỡ hẳn

13. tranthi

tranthi New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thây lăn khử mùi nào cũng như nhau thôi, dùng chỉ giúp hạn chế mùi một thời gian ngắn, rồi vẫn phải dùng liên tục chứ cũng chả trị khỏi được hoàn toàn, nên mình thấy dùng cái nào trị mùi hôi nách cũng như nhau

14. DAIGIA

DAIGIA New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đag dùng thử thuốc perspirex.hiệu quả làm bạn ak.khó thoag.sạch sẽ,mỗi tội hơi đắt,khoag 1 lo 350.000
    mình đặt mua tại nhà thuốc phương chính.vừa uy tín.lại hiệu quả,1 lo có thể dùng tới gần 4_5 thag lun
    tin mình dj.hiệu quả lắm,hiện tại mình vẫn đag dùng.mồ hôi không còn ra nữa

15. khanhvi

khanhvi New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phải đấy những ai mà bị nặng đứng xa cũng ngửi thấy thì có lăn khử mùi tiền triệu cũng chả trị được, còn mấy loại Nivea, Axe đó dùng cũng thơm, mình cũng dùng Nivea, cứ lăn rồi tầm 3-4 ngày mới lăn lại và cũng vẫn tắm rửa lau nách bình thường trong vòng mấy ngày nách cũng không mùi luôn

16. LuckyStar

LuckyStar Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nivea mình dùng thấy ko tốt mấy, dùng chẳng có tác dụng cơ,
    Còn Axe chữa mùi hôi nách thì mình chưa dùng, nghe tên có vẻ như lăn khử mùi trị hôi nách cho nam ấy nhỉ, ko biết nữ dùng tốt ko, mà nếu nó là hàng cho nam thì mùi nam tính lắm, ko thích thế.

Có bạn nào tham khảo cách chữa trị bệnh hôi nách từ tự nhiên chưa?

17. Thùy Châu

Thùy Châu Member

• 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lăn khử mùi của nước ngoài có khác, giá cao dã man, mình thấy lăn khử mùi của việt nam giá có khoảng 100 gì đó thôi, mà dùng hiệu quả lại cũng tàm tạm. Không biết cái loại lăn khử mùi hôi nách của anh này hiệu quả trị mùi hôi nách có cao hơn nhiều ko mà giá cao hơn nhiều thế, hay do hàng nhập khẩu nên đắt?

18. STANHOME VN

STANHOME VN New Member

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hiện trên thị trường có 2 loại, lăn khử mùi thông thường deodorant & một sản phẩm chống ra mồ hôi anti-perspirant. Nếu bạn bị ra mồ hôi nhiều thì nên sử dụng sản phẩm chống ra mồ hôi để loại bỏ tận gốc yếu tố gây mùi.

Bạn có thể tham khảo link hữu ích sau để hiểu rõ cơ chế gây mùi & lựa chọn một sản phẩm phù hợp nhé

Tư vấn bởi Stanhome VN

19. STANHOME VN

STANHOME VN New Member

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn nên chú ý các sản phẩm lăn khử mùi thường hay có cồn, cồn làm bay hơi mất nước gây lão hóa & xỉn màu da. Vì vậy để vùng nách ko bị thâm & nhăn, nên chọn sản phẩm lăn khử mùi không có cồn bạn nhé. Giá thành sản phẩm được quyết định bởi rất nhiều khâu, chủ yếu là nguyên liệu đầu vào & quy trình sản xuất có được tối ưu hóa & kiểm nghiệm chặt chẽ ko bạn nhé. Vì vậy nếu so sánh DIOR, CHANEL ... với các dòng mỹ phẩm thông thường khác thì khá khập khiễng.

Tư vấn bởi Stanhome VN

20. STANHOME VN

STANHOME VN New Member

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không phải ko hiệu quả bạn ạ. Mà quan trọng là chất lượng nguyên liêu đầu vào & sản phẩm trị mùi hôi nách có chứa cồn hay ko ? vì nó gây lão hóa làm xỉn màu da. Tiền gì của nấy chứ nhỉ

Tư vấn bởi Stanhome VN

Bebe Marine thích bài này.