Lấy cao răng có tốt không mọi người nhỉ?

Lấy cao răng có tốt không mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. vivy

vivy Member

• 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

• 677 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Mọi người ơi, lấy cao răng có tốt ko nhỉ? mình đang có ý định đi lấy cao răng thì con bạn mình lại nói lấy cao răng ko tốt đâu, dễ bị hỏng men răng rồi dễ bị ê răng này nọ... làm mình lại lăn tăn. ko biết thực hư thế nào.:( theo mọi người, lấy cao răng có thực sự tốt ko ah?

2. nhungmilo

nhungmilo Member

• 86 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ờ, công nhận. từ hồi đi lấy cao răng xong, mình cảm giác răng ê buốt. hơi ăn lạnh 1 tí răng cũng bị ê. nóng 1 tí cũng khó chịu.
    ko biết có pải do lấy cao răng nên bị vậy ko nữa .:(

3. Bóng bay

Bóng bay New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lấy cao răng tất nhiên là tốt, phải thường xuyên đi lấy đó bạn ạ, đúng quy trình thì 6 tháng phải đi lấy 1 lần nhé

4. Mỹ Dung

Mỹ Dung Member

• 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phải chọn chỗ uy tín lấy thì mới tốt đó bạn ạ, chứ ko chỗ vớ vẩn lấy cao răng dễ gây chấn động răng, gây tê buốt răng đấy

5. Jily

Jily Active Member

• 331 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có vẻ đúng, có chỗ lấy cao răng mà treo biển có 30k thôi bạn ạ, rẻ như vậy sợ chất lượng ko đảm bảo

6. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 540 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nên đi lấy cao răng chứ bạn.

Có nhiều lý do để phải lấy cao răng. Thứ nhất, độc tố của vi khuẩn trong mảng cao răng gây ra viêm. Từ phản ứng viêm này gây ra hiện tượng tiêu xương ở răng làm cho lợi mất chỗ bám dẫn đến càng ngày răng càng dài, để lộ ra vùng xương răng không được tổ chức quanh răng bảo vệ.

Bệnh nhân sẽ thấy xuất hiện cảm giác ê buốt khó chịu. Thứ hai, chiều dài chân răng là không thay đổi, nên khi xương càng tiêu nhiều thì độ dài chân răng nằm trong xương càng ngắn lại dẫn đến răng lung lay và quá trình tiêu xương càng diễn ra nhanh hơn.

Thứ ba, tiêu xương sinh lý là quá trình không thể tránh khỏi theo thời gian và việc làm cho xương không bị tiêu là một việc không tưởng. Do đó, duy trì xương ở mức độ ổn định và vô cùng quan trọng.

Cuối cùng, vi khuẩn trong mảng cao răng cũng là một trong những nguyên nhân gây ra các bệnh ở niêm mạc miệng (viêm niêm mạc miệng, áp-tơ mà dân gian vẫn gọi là bệnh lở miệng), bệnh ở vùng mũi họng (viêm amidan, viêm họng), bệnh tim mạch.

Việt Trinh thích bài này.

7. Việt Trinh

Việt Trinh Member

• 78 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghe nhiều người khuyên nên đi lấy cao răng định kỳ rồi nhưng giờ mới biết rõ nguyên nhân. Cảm ơn bạn nhé. :)

8. Mỹ Oanh

Mỹ Oanh New Member

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

6 tháng 1 lần nên đi lấy cao răng các bạn nhé, nên chọn các nha khoa uy tín thì họ sẽ làm cẩn thận cho bạn hơn. Đừng ham rẻ mà lấy cao răng khéo bị hỏng răng đó.

9. Thúy Trần

Thúy Trần New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình toàn 1 năm thôi. :D Như thế cũng ko sao đâu bạn nhỉ? Khi nào thấy răng mình có vẻ ố vàng thì mình đi lấy cao răng

10. Phương Liên

Phương Liên Member

• 197 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

1 năm cũng được. :D CÒn tùy thuộc vào thức ăn bạn ăn hàng ngày nữa. Nếu đánh răng thường xuyên thì có khi 1 năm cung xko có nhiều cao răng đâu.

11. MinhTuyet

MinhTuyet New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ khuyên 6 tháng lấy cao răng 1 lần nhé, đánh răng thường xuyên thì cao răng vẫn hình thành và vẫn nên đi lấy theo định kỳ bạn ạ