Lấy người mình không yêu...

Lấy người mình không yêu...

Chia sẻ trang này

1. Mi Vân

Mi Vân Member

• 94 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 2,686 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Chào cả nhà,
    Thực sự lúc này, trong lòng mình đang rất bức bối, khó chịu. Mình ko biết phải làm sao nữa.
    Càng ngày mình lại càng thấy không khí ngột ngạt xung quanh mình. Lòng sẽ nhẹ đi khi mình kể ra đây tâm sự của mình.

Mình sắp kết hôn, lấy 1 người mình không yêu. 28 tuổi, có lẽ cũng là cái tuổi khiến ba mẹ suy nghĩ nhiều khi cứ đi sớm về khuya 1 mình. Mình đồng ý lấy bạn trai mình sau khi quen biết nhau đúng 3 năm. Điều mình cần mọi người hiểu là mình ở bên cạnh bạn trai mình suốt 3 năm qua nhưng mình chưa bao giờ yêu anh ấy. Mình gặp anh lúc vừa bị bạn trai cũ bỏ rơi sau 4 năm yêu nhau, có lẽ sự quan tâm của anh trong lúc mình đang đau khổ đã khiến mình cảm động, trở thành người yêu của anh nhưng trong lòng chưa bao giờ có cảm giác yêu anh bao giờ. Với tình yêu đầu đời mình lãng mạn bao nhiêu thì với anh mình lạnh lùng bấy nhiêu. Mình không khi gửi những tin nhắn yêu thuơng hay nói với anh những lời mà những người yêu nhau hay dành cho nhau. 3 năm qua mình đã như thế và có lẽ sau này cũng thế. Mọi người đừng nghĩ mình lừa dối a, vì những lúc không anh mình không hề rung động trước bất kì người đàn ông nào kể cả anh người yêu cũ. Có lẽ ai không kinh qua sẽ ko hiểu được mình đang muốn gì? Thật ra mình luôn cố gắng để yêu anh, mình luôn ép suy nghĩ rằng anh là người mình yêu và cài tháng nữa thôi đám cưới sẽ diễn ra rồi. Nhưng thực sự lại không thể được. Không thể!!! Mình luôn cảm thấy khó chịu bực bội khi anh làm gì ko vừa ý mình. Anh học Bách khoa nên càng không lãng mạn ( dù chỉ là 1 hành động nhỏ).

Tình cảm trong mình thì càng ngày càng xa cách trong khi đám cưới đang đến rất gần. 1 phần mình ko muốn ba mẹ lo lắng nên ngoài miệng cười nói mà trong lòng mình nghĩ gì thì ko ai biết.
    Có phải mình đang tự tạo bi kịch cho cuộc đời mình khi lấy 1 người mà mình ko yêu, ko có tình cảm? Mình có nên dừng lại trước khi quá muộn?

Các file đính kèm:

ngocyen thích bài này.

2. ngocyen

ngocyen Active Member

• 366 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

28 tuổi, cái tuổi mà ko còn quá trẻ để bắt đầu tìm 1 người yêu và hợp vs mình. nếu cảm nhận thấy a ấy tốt thì cứ lấy thui bạn ah.

3. Thảo Linh

Thảo Linh Active Member

• 149 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Người ta nói rằng nên lấy người yêu mình chứ đừng nên lấy người mình yêu. Nhưng không có tình cảm thì tốt nhất đừng có lấy nhau mà chỉ có làm khổ nhau hơn mà thôi.

4. Bom Tấn

Bom Tấn Active Member

• 104 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Tốt nhất đừng nên lấy một người mình không yêu. Đừng làm khổ người đó. Đừng về suy nghĩ ích kỉ cá nhân mà làm ảnh hưởng đến hạnh phúc của cả 1 đời.

5. nhancuoidep online

nhancuoidep online New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng đang rơi vào trường hợp như chị đây, lấy người mình không yêu có lẽ sẽ tốt hơn:D

6. Tiểu Bối

Tiểu Bối Active Member

• 209 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chị nói đúng đó ah, đôi khi kết hôn không phải vì yêu đương thắm thiết đúng ko chị, chỉ cần ko chán ghét, rồi sẽ ổn cả thôi, dần dần sẽ nảy sinh tinh cảm, biết đâu sau này lại biết ơn số phận vì đã cho gặp anh ý thì sao

7. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn nên đi đau đó một thời gian và suy nghĩ kĩ càng lại mọi việc trước khi quyết định. Cưới xin là chuyện cả đời đấy nhé

8. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 240 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bạn nên xem lại bản thân mình đang cần gì và quyết định dứt khoát ko sẽ ảnh hưởng đến hạnh phúc của cả ng khác nữa đấy

9. Maimaimotty

Maimaimotty Member

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chuyện hôn nhân là chuyện cả đời,,, bạn ko nên đánh lừa cảm xúc của bản thân thêm nữa

10. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 181 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

những người yêu thương nhau hết mực thế mà đến lúc lấy nhau về họ còn ko thể hiểu nhau hết được thì lấy một ng bạn ko yêu liệu cuộc sống có hạnh phúc??

11. Mi Nhon

Mi Nhon Active Member

• 208 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Hãy suy nghĩ kĩ trước mối quan hệ của mình, không có tình yêu mà có thể ở bên cạnh nhau 3 năm liền :( Mọi người thường nói lấy người yêu mình còn hơn lấy người mình yêu. Nhưng nếu như hôn nhân không có tình yêu liệu có thể đem lại được hạnh phúc.

12. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 156 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

e khuyên chị nên suy nghĩ thật kĩ. mọi quyết định của chị ở thời điểm hiện tại sẽ quyết định đến tương lai của chị và của cả anh ấy sắp tới đó

13. hanhkute33

hanhkute33 Active Member

• 120 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

tại sao k tìm vừa yêu mình, vừa phù hợp với điều kiện của bản thân có phải là hơn k