Lấy tủy răng có đau không mọi người nhỉ?

Lấy tủy răng có đau không mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Minh_Minh

Minh_Minh New Member

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 168,283 Lượt xem

• 117 Lượt trả lời

2. Biển tình

Biển tình Member

• 223 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lấy tủy răng đau không thì tùy thuộc bác sĩ lấy bằng cách nào, nếu họ tiêm thuốc làm chết tủy xong mới lấy tủy thì ko đau đâu. Vài hôm sau khi tiêm thuốc thì mới lấy tủy ra.

3. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trước mình đi triệt tủy để hàn răng rồi, cũng ko đau đâu bạn ạ. :D Lúc họ lấy tủy mình ko có cảm giác gì luôn

4. Tôm béo

Tôm béo Member

• 267 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bố mình trước hàn răng lấy tủy đau lắm, nhưng giờ công nghệ mới rồi, lấy tủy ko đau đâu bạn ạ. Họ bôi cái thuốc gì đó làm chết tủy xong vài hôm đến họ khều hết ra. :D

5. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Lấy tủy răng có 2 trường hợp:
    Tủy chết: k đau, nếu k fai mấy cái răng hàm ở bên trong thì bạn fai đi lấy tủy chừng 2-3 lần, còn răng hàm thì mất thời gian hơn một chút. Tủy chết rùi thì bạn chỉ cảm thấy hơi hơi có cảm giác chút thui, ngoài ra k sao hết. Bác sĩ khoan chân răng của bạn ra, dùng loại kim lấy tủy móc sạch tủy ra, ở lần cuối cùng khi móc sạch hết tủy, thì bác sĩ sẽ trám bit ống tủy lại. Một lần làm tủy chừng 15-20' là cùng. Nếu bạn k có chỗ nào quen làm trước giờ thì bạn có thể đi bệnh viện. Ở bệnh viện mọi thứ đều ok, chỉ có điều mình k thích cách làm việc của bác sĩ, cho dù mình biết k đau nhưng chí ít cũng nên quan tâm chút tới cảm giác của mình. Mình hồi trước làm ở bệnh viện Răng Hàm Mặt ở Trần Hưng Đạo (TP.HCM)
    Tủy sống: tiêm thuốc tê rùi làm, tê rùi thì k còn cảm giác, nhưng lúc tiêm thuốc tê, kinh khủng.

6. Tú Trinh

Tú Trinh Member

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tủy chết thì dĩ nhiên là ko đau, nếu tủy sống thì bác sĩ cũng sẽ làm cho tủy chết đi rồi mới lấy tủy nên cũng ko đau đâu bạn.

7. Mộng Bình

Mộng Bình New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước bố mình đi diệt tủy đau lắm đó. :-s Đau thấu trời luôn í, nhưng công nghệ bây giờ ko đau nữa rồi thì phải

8. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

lấy tủy răng thì đau nhói 1 cái rồi hết ^^ nhanh lắm bác ơi.........lấy tủy thì sau này răng bác ko đau và ko sợ sâu răng hay gì hết ráo

9. Bảo Chi

Bảo Chi Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lấy tủy răng đau lắm đấy, giờ không biết thế nào chứ 2 năm trước mẹ em bị sâu răng phải lấy tủy mà kêu trời kêu đất lên ý, bác sĩ không làm cẩn thận có khi lại giật méo miệng luôn.

10. Mèo Bống

Mèo Bống New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn đi lấy tủy để còn trám cái răng sâu, lấy tủy đau lắm à bạn, thế thì sợ lắm ai dám làm nữa. Mà bác sĩ bảo mình phải lấy tủy thì mới trám răng được thế mới khổ chứ:(:(

11. noivongtaylon_na

noivongtaylon_na New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc tê ngày nay rất tốt, nên bạn yên tâm là lấy tủy sẽ không đau, với lại dụng cụng lấy tủy và tạo hình làm sạch tủy cũng rất tốt nên có thể chỉ cần chữa tủy 1 hoặc 2 lần là xong

12. ThuThuTrần

ThuThuTrần Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không có cảm giác gì à bạn, hộ lấy tủy cho bạn bằng cách nào. Mình thấy nhiều người kêu lấy tủy răng đau lên tận óc mà, mình nghe thôi mình cũng tưởng tượng nó đau thế nào rồi.:(:(

13. chuabaogio

chuabaogio Member

• 66 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

đụng vào răng chắc chắn đau nhé, nghĩ mà sợ,

14. mebomhn83

mebomhn83 Member

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lúc làm bác sỹ sẽ tiêm thuốc tê nên ban sẽ không cảm thấy.

15. buihongthuan75

buihongthuan75 New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

luc lam bac sĩ sẽ tiêm tê nên không có cảm giác đau. về nhà sẽ bạn sẽ cảm thấy bứt dứt 1 chút thôi

16. Mèo Bống

Mèo Bống New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui, người nói đau người nói không đau chẳng biết lối nào mà lần nhỉ.:(:( Tiêm thuốc tê là họ lấy tủy ra luôn à mọi người, thế thì hết thuốc tê chắc đau lắm. Nghĩ đến thôi lại có cảm giác cái răng bị nhức lên rồi:(

17. buihongthuan75

buihongthuan75 New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lúc lấy bác sĩ tiêm thuốc tê r nên k cảm giác đau nhưng khi về nhà sẽ thấy dấm dứt mất 1 ngày

18. tranbinhtrongst88

tranbinhtrongst88 New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tùy từng bs ban nhé, và lại công nghẹ giờ hiện đại rồi nên bạn đừng nên lo lắng về vấn đề đau nữa.

19. Bảo Chi

Bảo Chi Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngày trước mẹ mình cũng lấy tủy răng kiểu này mà, giờ làm chết tủy thì mình không biết thế nào nhưng tiêm thuốc tê thì về đau đừng hỏi. Mẹ mình nói đau buốt lên tận óc ý.

20. MẹYêuCon2014

MẹYêuCon2014 New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lấy tủy răng thì tất nhiên là đau rồi, dù lấy bằng cách nào đi chăng nữa thì ít nhiều cũng bị đau.

: lay tuy rang