Lấy tủy răng có đau không mọi người nhỉ? | Page 4

Lấy tủy răng có đau không mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Nguyễn Lê Quang

Nguyễn Lê Quang New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Biểu hiện là nhức răng, ê buốt nhẹ. Nếu bạn cảm giác đó thì soi gương xem cái nào lủng hay vàng vàng đen đen là dấu hiệu sâu răng sắp tới tuỷ rồi. Đau nhẹ thì do viêm ngà gần tuỷ nên dễ xử lý, còn đau nặng buốt lun như mấy bạn ở trên là viêm nặng rồi, lúc đó mới cần đi lấy tuỷ.

2. fcbacinh

fcbacinh New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không nha bạn

3. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

e nghĩ nếu bsy gây tê chuẩn thì đau làm sao được chứ, ông bạn cùng cty có kháo bảo bên nk paris có ông bsy Hải gây tê nổi tiếng lắm đấy, c e nào sang bên paris làm dv nhớ đặt lịch bsy Hải nhé

4. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chuẩn là nếu gây tê chuẩn thì chẳng biết đau luôn, may là giờ gây tê nó nhanh không thì khối chị em chẳng dám chữa răng đâu

5. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

e thì không sợ khoản lấy tủy răng mà chỉ lo không biết lấy tủy răng xong thì răng ăn nhai có còn được như bình thường k hay là răng lại yếu đi thì chết

6. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

theo mình tìm hiểu thì chắc tùy từng trường hợp thôi nếu răng hư hại tủy nghiêm trọng thì răng yếu đi cũng là chuyện bt mà

7. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mọi người giờ thích làm dv răng ở nk nhiều nhưng e lại ưu tiên dùng dv ở bệnh viện hơn tại có cái BHYT nó cũng rẻ hơn 1 chút

8. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 181 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

rẻ thì có rẻ hơn thật đấy nhưng dùng BHYT mất thời gian lắm, thủ tục lằng nhằng cách rách lắm bt mình có BHYT đấy nhưng đi viện chẳng dùng đến trừ trường hợp mình pải nhập viện mới dùng đến thôi

9. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

e thấy 1 chị trên dd mình bảo lấy tủy răng k được bảo hiểm đâu mà e thấy bên paris đang km 25% nhiều dv lắm đấy các chị ah

10. Phuong Mai_15/06

Phuong Mai_15/06 Member

• 139 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em chưa bao giờ nghĩ là lấy tủy răng ở bệnh viện luôn. đảm bảo là sẽ gặp phải mấy thư khó chịu. thà cứ ra nk mà làm cho nhanh

11. Dau Tay113

Dau Tay113 Member

• 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đi lấy tủy cugnx 2 lần rồi hôm nay đi khám lại nè .. trời ơi lấy tủy như 1 cơn ác mộng ai bảo là không đau chứ .. làm lần thứ 1 mình gây tê thì luc khoang răng hơi nhó nhó nhugn ngấm tê r làm gì cugnx k biết k đau bsi hẹ 4 ngày sau tái khám nhugnw trong mấy ngày đấy về nhà nó cứ ê răng khó chịu lắm , đén khám lần 2 thì đau hơn lần 1 .. cảm giác thật kinh khủng phải lấy tủy lần 2 vì răng nó bị nhiễm trugnf và xương răng chụp xquang nó bị nhiễm trùng phải lấy lần nữa trogn lcu làm k gây tê nó đau k chịu dc cứ mỗi lần cai kim lấy tủy chọc vào rang ôi mẹ ơi cảm giác nó đâm vào tận xương như chết vậy ,... và r về nha uống thuốc cugnx hện 4 ngày sau và hnay minh sẽ đi kham lại nhưng trogn 4 ngày đó nó con đau đớn hơn lần 1 .. tối nào mình cũng ngủ không dc .. ám ảnh chết mất .. hnay khám lại mà trạng thái tihn thần hơi rung vì sợ .. mà minh làm tư tại nhà bác sĩ mà bã sĩ này học bên đại hoc y dươc và lam răng hàm mặt cugnx già có kihn nghiêm j r .. mình không biết là do tay nghề hay là ai lấy tủy cugnx như vậy nhỉ hixx hoang mang quá các mẹ ạ

hainguyenda thích bài này.

12. Dâu gia đất

Dâu gia đất New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới đi diệt tủy răng đây, nói thật mới đầu chưa làm mình cũng lo lắng như bạn vậy nhưng đến lúc nên thớt rồi thì chẳng có cảm giác gì luôn. Chỉ hơi nhói như kiến cắn khi tiêm thuốc tê thôi nên cứ yên tâm bạn nhé.

13. buiminhtri

buiminhtri New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tất nhiên là phải đau rồi b, nhưng tiểm đủ thuốc tê và làm khéo thì không qá đau đâu b. đợt mình lấy tủy và bọc sứ nha khoa kim thì cũng hk đau nhiều b

14. pham thanh thuy

pham thanh thuy New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẽ phải đạu nhưng bs làm khéo và kỹ thì sẽ bớt đau hơn à. Đợt tớ làm bên 31 Nguyễn Đình Chiểu, Q1, k đau gì nhiều lắm, mà bs làm tỉ mỉ và cẩn thận lắm. rất ưng à. b qua đó làm đi, chứ nhiều chỗ bs chả thèm quan tâm mình đau thế nào cứ thế mà đâm chọc thấy ghê lắm

15. tongthanhthu

tongthanhthu New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dĩ nhiên phải đau nhưng đau nhiều hay ít là do tay nghề bs nữa à. Trước tết mình làm ở 31 Nguyễn Đình Chiểu, Q1 bs ở đó làm tỉ mĩ và cẩn thận lắm, nói chung là k đau nhiều. chứ lấy tủy mà bs cứ hì hục chả quan tâm gì đến mình thì sẽ là kinh hoàng lắm b

16. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

thế này thì pải book lịch vs 1 bsy giỏi chuyên lấy tủy răng ko đau thì làm sao mà chịu được chứ, các mẹ biết bsy nào giỏi ở HN mách e nữa

phuongchi90 thích bài này.

17. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mẹ nó thử book lịch vs bsy Hải bên nha khoa paris xem sao? Bsy Hải có tâm mà nhiệt tình lắm :D

18. hoatran

hoatran Active Member

• 187 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Sao e thấy có thông tin lấy tủy răng là coi như răng đã chết rồi vậy các mẹ? thông tin này có chính xác ko, nếu thật chắc e chẳng dám đi diệt tủy luôn

vietanhhy thích bài này.

19. vietanhhy

vietanhhy Member

• 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

điều trị tủy nghe có vẻ phức tạp chắc pải bsy có trình độ cao mới diệt tủy ok mà bây giờ mấy nha khoa toàn bsy mới trẻ măng nên cũng sợ, lơ mơ hỏng răng như chơi

chaudo thích bài này.

20. chaudo

chaudo Active Member

• 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

book lịch vs bsy b thấy ok là được,e lấy vài lần đến khi hết tủy thì mới hết nhức, còn nhức là vẫn chưa diệt hết tủy, sẽ rất dễ bị đau răng lại.

bombom thích bài này.

: lay tuy rang