Lấy tủy răng có đau không mọi người nhỉ? | Page 5

Lấy tủy răng có đau không mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. bombom

bombom Member

• 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

thế có nghĩa là răng cảm thấy đau nhức là có vấn đề về tủy răng sao? hic răng e đau nhức lắm luôn ý mỗi lần đánh răng chỉ cần đánh mạnh là nhức thôi rồi hic thi thoảng còn bị chảy máu nữa

lili doan thích bài này.

2. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

đau nhức là một dấu hiệu viêm tủy đó b, có vấn đề nên đi khám luôn chứ đừng dại mà để lâu vừa đau lại còn tốn thêm 1 đống tiền

3. thanhtamnd

thanhtamnd Member

• 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e cũng đi lấy tủy rồi, bị nhức là tất nhiên mà chị, lấy vài lần đến khi hết tủy thì mới hết nhức,phải đi chụp xquang xem răng đã diệt hết tủy chưa nữa,

4. ngochuan01

ngochuan01 New Member

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nói chung là không đau đâu bạn ạ, mình cũng diệt tủy 2 chiếc rồi nên thấy cũng bình thường thôi, bác sĩ sẽ tiêm thuốc tê vào nếu bạn cảm thấy đau thì giơ tay lên để tiêm thêm thuốc

theudoan thích bài này.

5. theudoan

theudoan Member

• 81 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hic lấy tủy răng cũng phức tạp phết nhỉ? bạn diệt tủy ở đâu thế?

6. phuonghoang

phuonghoang Member

• 91 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hiện răng cửa chưa lấy tủy chỉ bị ê khi chạm vào, có cần thiết phải lấy tủy luôn không các mẹ ?

catnho thích bài này.

7. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

chỉ bị ê khi chạm vào là b pải lấy tủy đấy, tốt nhất b hẹn bsy để khám rồi bsy tư vấn cho chứ để lâu ăn cũng ê buốt thì ngon miệng lsao

8. thucuctt

thucuctt Member

• 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ơ thế diệt tủy rồi thì láy gì để nuôi sống răng ah các c

linhchind thích bài này.

9. linhchind

linhchind Active Member

• 102 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

tủy có vấn đề thì mới diệt :) , mình thấy nhiều người diệt tủy xong bọc sứ có vấn đề gì đâu nhỉ
    nếu băn khoăn quá thì hỏi trực tiếp bsy cho lành

10. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bsy yêu cầu điều trị tủy để loại bỏ mầm mống gây bệnh tránh biến chứng thành một số bệnh lý nghiêm trọng như áp xe xương ổ răng, viêm chóp răng, nhiễm trùng máu…
    vậy nên các c đừng có băn khoăn quá nhiều khi bsy chỉ định nhé

linh mai thích bài này.

11. linh mai

linh mai Member

• 42 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hôm bữa e đi khám bsy cũng yêu cầu điều trị tủy (e thấy răng đau nhức nên đi khám ah)
    mai e diệt tủy đây, lo lắng ko biết khi làm xong thì cảm giác thế nào?

liennguyen thích bài này.

12. liennguyen

liennguyen Active Member

• 134 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

diệt tủy mấy lần cơ chứ 1 lần ko được đâu nàng ah :) diệt tủy cũng đơn giản ko đau như tưởng tượng đâu

13. mạnh đại

mạnh đại New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho em hỏi lấy tuỷ và hàn lại bh có đắt không hả mọi người

14. hai_au

hai_au New Member

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đâu mẹ, mẹ phải đi khám chứ, nhớ đi mấy phòng nha uy tín ấy, chứ đi lung tung, nó lại lấy làm thí nghiệm tay nghề nữa thì khổ. K phải cứ đau răng là nhổ hay lấy tủy mà cần phải biết nguyên nhân gây ê đau là gì và từ đâu. Lúc đó mới đưa ra hướng giải quyết, cái răng cái tóc là gốc còn người, nhiều mẹ đau quá nhổ phứt đi, đến lúc thấy quan trọng thì chỉ có đi trồng răng vào, khổ.

Người thân em, bạn bè em nhiều trường hợp rồi. Mẹ mn tham khảo thế nào, em lấy dẫn chứng luôn. Các bs giỏi là các bs sẽ tìm mọi cách giữ lại răng cho mẹ, tìm ra đúng nguyên nhân, vì họ xme răng rất quý. Khi chỉ định nhổ là do răng của mẹ không còn cách nào giữ thôi. Em nói thế để mẹ suy nghĩ, trước khi đi lấy tủy nha, tủy nuôi sống răng, nếu lấy tủy răng rất dễ bị vỡ, khi đó phải bọc mão răng bên ngoài để bảo vệ răng thật đó

15. hai_au

hai_au New Member

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tùy từng phòng nha nữa bạn ơi, phòng nha mắc thì do tay nghề bs lâu năm, vs kỹ thuật tiên tiến, thăm khám, chụp phim này nọ. Lấy tủy và hàn vết trám lại xong nên bọc sứ lại nhé bạn.

mạnh đại thích bài này.

16. hai_au

hai_au New Member

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sẵn đây cũng tâm sự với các mẹ luôn, trước không biết thì không nói. Giờ biết được qua người bạn là bs nha còn đang học (tình cờ quen được) mới biết: nhiều người ngại đến phòng nha hay nhiều mẹ cứ nghĩ vào phòng nha rồi là tốn tiền, bày vẽ lung tung, nhưng thực, bạn ấy bảo ngoài việc khám lâm sàng (xem xét bệnh trạng, tiền sử bệnh...) thì đối với một số ca, nhất là nhổ răng khôn, cấy Implant hay đơn giản kiểm tra tình trạng răng đau, sức khỏe trăng miệng đầy đủ...thì đều cần đến chụp phim, chụp ảnh các kiểu. Vì chụp mới thấy được rõ bên trong răng, xương hàm...đang bị những gì. Nhưng một số người lại không tin vào Bs (mình biết cũng do nhiều nơi làm ăn k uy tín quá khiến ai cũng mất niềm tin) cứ bảo bày vẽ thêm chuyện, thêm tiền...nhưng nghĩ đi thì cũng nghĩ lại có bày vẽ mình cũng thấy được, biết được tình trạng răng của mình, bs cũng tốn công ngồi chỉ trỏ, tư vấn trên bệnh án thu được,cũng phải chạy máy móc,...

Mình chỉ chia sẻ với tâm sự chút vs các mẹ thế, hi vọng khi tìm kiếm một nơi chăm sóc sức khỏe răng miệng, các mẹ không phải khó chịu hay phiền hà cũng như tìm được địa chỉ uy tín, đặt sức khỏe của khách hàng lên hàng đầu trước đã - vậy là các mẹ may mắn rồi đó :D

17. mạnh đại

mạnh đại New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em bây giờ cứ ăn răng hàm trên dưới va vào nhau là lại nhói 1 2 cái răng, các mẹ biết bị gì không ạ

theudoan thích bài này.

18. theudoan

theudoan Member

• 81 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

trời, sao mà giống e thế nhất là lúc e đánh răng ý nó nhức kinh :(((
    e cũng muốn đi khám răng xem sao sợ sâu răng thì mệt

19. bacsiranghammat1234

bacsiranghammat1234 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hãy đến các trung tâm lớn để kiểm tra nhé

20. hai_au

hai_au New Member

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhói 1,2 cái răng cùng hàm hay 2 răng đối diện?? răng hàm số mấy bạn. răng số 8 là răng khôn, kế bên răng số 8 là răng số 7..cứ đếm thụt lùi là bik số mấy. Và hàm của bạn có mất cái nào không? nhiều nguyên nhân gây đau ê răng lắm, nhiều trường hợp răng bình thường chẳng có gì khi đi ktra thì bên trong đã tiêu xương hàm.@@

biết thì chỉ cho bạn vậy thôi, chứ khám vẫn chắc ăn hơn vì mỗi người mỗi bệnh trạng khác nhau, chưa kể k phải ai ở đây cũng là nha sĩ tư vấn đúng cho bạn nữa nên không áp dụng chung được. Mà thăm khám trực tiếp bằng mắt chưa chắc đúng nên các nha sĩ phải sử dụng thêm máy hỗ trợ đó.

: lay tuy rang