Lấy tủy răng có đau không mọi người nhỉ? | Page 6

Lấy tủy răng có đau không mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. ngankhanhnd

ngankhanhnd Member

• 75 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

tớ định sáng thứ 2 đến RHM , chắc pải đi sớm sếp số chứ ko đợi khám rồi đợi kết quả chắc đến chiều tối mới được về ý hic :(

2. annhien

annhien Member

• 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vậy sao chị không đến mấy phòng nha luôn, vừa nhanh, vừa tiết kiệm thời gian mà đỡ phải mệt nữa

3. truongquynh

truongquynh Active Member

• 119 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

xác định luôn là răng đã lấy tủy thì sẽ không còn được khỏe mạnh như trước và rồi rắng yếu đi và khó cắn nhai các loại đồ ăn cứng

4. Meomun

Meomun New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bai này cũng lâu rồi nhưng biết đâu vẫn có bạn muốn kiếm. Mình mới lấy tuỷ lần 1 cũng không dc tiêm tê phả nói đau đến khóc cả lúc lấy lẫn lúc về đau hết nửa mặt luoin lên tới óc hjx từ lúc đi khám ts lúc lấy lần 1 đã 3 ngày mà càng ngày càng đau mình uống 6 liều giảm đau rồi thuốc vì đau nên mjnh tự mua bác sỉ chổ mình cũng nổi tiếng ở Huyện mà chả có tâm đúng buồn hjx mình nói đau cũng chả quan tâm nếu k co thuốc giảm đau chek mjnh đau ts ngất luôn ý còn mấy lần lấy nữa nè mà mình bị 2 cái răng sát nhau nên đau gấp đôi cơ

5. ngochan_9249

ngochan_9249 New Member

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hồi mấy năm trước răng mẹ mình tủy bị viêm, cũng phải đi lấy tủy mà hồi đấy lạc hậu, mẹ mình đau khủng khiếp. Nhưng răng mình cũng phải đi lấy tủy (cái tội để răng sâu lâu quá), nhưng mình đi mới năm ngoái thôi ở phòng khám Việt Mỹ đường Trường Chinh. Bác sĩ bảo bây giờ công nghệ hiện đại rồi, tiêm thuốc tế xong không đau gì nữa, mà đúng như thế thật. Lấy xong thì mình bọc răng sứ lên luôn để đảm bảo răng không bị tổn thương thêm sau khi lấy tủy.

6. Hường Tấn Phong

Hường Tấn Phong New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe tới lấy tủy mình lại nổi da gà ^^ trước đi trám với trồng răng.. họ đưa cái cây kim vào ngoái ngoái cảm giác thôi rồi lun... giờ thấy nha khoa là sợ @@

7. dương mỹ

dương mỹ New Member

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không đau đâu bạn nhé :)

8. ductuanbk

ductuanbk New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tốt nhất là nhổ luôn cái răng bị hư tủy..heheh

9. lethibe

lethibe Member

• 82 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình ko biết các Bạn thì sao nhưng mình cũng sợ đau lắm. Nghe bảo Nha Khoa Quốc Tế Tokyo bs ở Nhật về chữa răng ko đau mà cũng sợ sợ

trangtran2015 thích bài này.

10. trangtran2015

trangtran2015 New Member

• 25 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn biết nha khoa này ah! Đã đi làm chưa reply cho mình với

11. thuyphuongle

thuyphuongle Member

• 53 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

25 Thái Phiên, Đà Nẵng. Bạn lên google hay facebook đều có hết đó

12. phunu_tredep

phunu_tredep New Member

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình lấy tủy răng rồi, đau nhưng chỉ lúc lấy thôi, nhanh lắm. Lấy xong thấy thoải mái cực kì

gaseo89T thích bài này.

13. Thanh Thanhhn

Thanh Thanhhn New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cơ bản cũng đau, đau nhiu hay ít tùy thuộc vào cơ địa và bác sĩ, trước mình lm ở bênh viện Đa khoa Phương Đông lúc lấy thì hơi tê tê thôi, sau thì cũng k đau lắm

: lay tuy rang