Lấy tủy răng ở nha khoa paris có ảnh hưởng gì không?

Lấy tủy răng ở nha khoa paris có ảnh hưởng gì không?

Chia sẻ trang này

1. trịnh gia hân

trịnh gia hân New Member

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 3,524 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Các mẹ ơi cho em hỏi lấy tủy răng ở nha khoa paris có ảnh hưởng gì không? Hôm trước em đi khám bác sỹ kết luận tủy răng của em bị tổn thương mới khổ chứ.

Do em bị sâu răng mà k chịu đi khám sớm :( thành ra tủy cũng bị tổn thương nghiệm trọng. Giờ chỉ còn cách lấy tủy mới hi vọng giữ lại được chân răng của em :). Thôi thì còn nước còn tát , thấy gần cơ quan có nha khoa paris nhìn cũng tương đối. Định bụng qua bên này lấy tủy răng cho tiện mà không biết lấy tủy răng ở nha khoa paris có ảnh hưởng gì không?
    Các mẹ tư vấn cho em nhé!

2. tentai

tentai New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lấy tủy răng thì ko đau, nhưng lấy tủy xong thì ko cắn đá được nữa vì là răng chết, mà 1 thời gian sau răng dễ bị bể. Lúc trước mình có đến đây trám lại răng, bác sĩ đang khoan giữa chừng thì phán 1 câu răng đã sâu tới tủy, phải rút tủy, ko thì nhiễm trùng, mà trước đó răng mình ko thấy đau gì hết, đi ko được (vì khoa 1 nửa rồi), kéo theo đó có thêm 2 người ngoài bác sĩ kêu mình rút tủy nhiệt tình luôn! Ở thế bí nên đành phải rút, rút tủy xong bác sĩ tư vấn nhiệt tình cái vụ bọc sứ cái răng đó, còn ghi vô bảng báo giá cho mình luôn!

3. trương phương dung

trương phương dung Member

• 64 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thấy nhiều người bị tổn thương tủy răng nghiêm trọng phải đi lấy tủy cũng có thấy bị ảnh hưởng gì đâu , bạn đừng lo quá nhé :D

4. thuytien90

thuytien90 Member

• 118 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em nghe nói nếu lấy tủy răng k chuẩn có thể khiến răng bị dễ gẫy lắm đấy :( k biết thông tin này có chính xác không?

thuhagt thích bài này.

5. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

để đảm bảo cho răng nên chọn những cơ sở uy tín chất lượng 1 chút, con b mình nó cũng đang tham khảo dv bên paris mà chưa thấy đi lấy tủy

6. trịnh sơn

trịnh sơn New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lấy tủy răng nếu chọn cơ sở ko tốt thì dễ bị nhiễm trùng hay viêm nhiễm các kiểu, nên lựa chọn cơ sở an toàn để làm đảm bảo. Bên paris e thây nh c cung review khá là ổn

7. linh mai

linh mai Member

• 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

paris ở chỗ quang trung pải không mọi người? hôm bữa e có chở đứa cháu gái sang nhà sách sự thật mua đồ có nhìn thấy thì pải

8. dì bắp cải

dì bắp cải New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chính xác thì nó ở 39 quang trung đó b còn có 1 cái nữa ở trong sg thì pải

9. tranngat0106

tranngat0106 Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hôm trc bố e cũng đi lấy tủy. mà cứ cách ngày lại đi lấy 1 lần, lấy đến khi nào hết thì thôi
    mà họ cũng ko bảo là khi nào hết cơ, cứ đi lấy vậy thôi

10. trịnh gia hân

trịnh gia hân New Member

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ủa vậy lấy khi nào mới xong được chứ :( em thấy có chị bảo lấy đôi ba lần là ok mà, cứ lấy nhiểu nt có sợ ảnh hưởng đến sk k mọi người?

11. linh mai

linh mai Member

• 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình có bà chị cũng bị viêm tủy bsy yêu cầu lấy tủy mà lấy cso 3 lần là xong à :p nếu mà ảnh hưởng đến sk chắc k ai dám làm đâu

12. NhatMinh

NhatMinh New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lấy tủy răng cũng pải cận thận dó , ko là hỏng hết răng miệng, răng dễ mất cảm giác lắm.

13. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

trước khi lấy tủy k biết bsy có chụp vs xét nghiệm như đi nhổ răng khôn k mấy chị? cái đợt e đi nhổ răng khôn chụp vs xét nghiệm mất nhiều thời gian phết

14. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

hôm e đưa con b e sang bên paris cũng pải xét nghiệm :D nhưng được cái dv nhanh gọn lứm