Thực hư về bệnh hôi nách có bị lây không

Liệu bệnh hôi nách có bị lây không?

Chia sẻ trang này

1. onlylove12

onlylove12 New Member

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 32,788 Lượt xem

• 139 Lượt trả lời

Cả nhà cho em hỏi liệu bệnh hôi nách có bị lây không?

E và đứa bạn e đang tranh cãi 1 vấn đề. E thì bảo bệnh hôi nách ko lây.
    Đứa bạn e thì bảo là có lây. Bằng chứng là trước nó mặc lại áo của đứa bạn cùng phòng (bị hôi nách mà sau đó nó mới biết). thế là bây giờ nó cũng bị hôi nách (trước kia thì không)
    Mọi người ai biết rõ về bệnh hôi nách này, vào phân xử giúp em với ah.

baminh thích bài này.

2. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

3. onlylove12

onlylove12 New Member

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Re: Liệu bệnh hôi nách có lây không?
    thế sao sau khi mặc xong áo của đứa bạn, nó lại bị hôi nách bạn nhỉ? o_Oo_O
    Mình thấy cũng hơi vô lý. Vì trước đây nó có bị hôi nách đâu. chỉ sau khi mặc áo của đứa bạn bị hôi nách nên nó mới bị hôi vậy đấy

baminh thích bài này.

4. Xuxu

Xuxu Member

• 120 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

oạch oạch, thế thì tránh xa, tránh xa những người bị hôi nách thôi. o_Oo_Oo_Oo_Oo_O.
    Sợ bệnh rau mùi lắm.

5. duyendang

duyendang Member

• 396 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Re: Liệu bệnh hôi nách có bị lây không?

Ko nên kỳ thị người ta như thế chứ bạn? Mình thấy ai ko may thì bị như thế thôi. bị bệnh này, vốn dĩ người ta cũng đã mặc cảm và khổ tâm rồi.

6. onlylove12

onlylove12 New Member

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Re: bệnh hôi nách có bị lây không?

Thực ra bệnh hôi nách ko lây qua quần áo chỉ có lây qua di truyền thôi, bệnh này khó chưa lắm, mấy pp thiên nhiên ko xi nhê đâu ah, chỉ có cắt bỏ tuyến nội soi, e trai e đang tìm hiểu bên kangnam, thấy nhiều người khen, e e tư vấn qua đt rồi đang hẹn bs để được tư vấn.

7. bally

bally New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bệnh hôi nách là do di truyền, do tuyến mồ hôi của từng người, lây làm sao được chứ bạn? :ssssssss

8. Tieuthu Tran

Tieuthu Tran Member

• 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hình như cũng lây sao á, nếu đứng cạnh người bị hôi nách kiểu gì chả bị lây mùi. Thế nên tiếp xúc với người bị bệnh hôi nách, mọi người vẫn phải cẩn thận.

9. thienthu

thienthu Member

• 191 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mọi người hãy cùng nhau tìm hiểu căn bệnh hôi nách để hiểu rõ hơn nhé.
    Nguyên nhân gây ra bệnh hôi nách?
    Trên cơ thể mỗi chúng ta có rất nhiều tuyến mồ hôi phân bố đều từ các vùng nách, bẹn, dọc lưng, bàn tay, bàn chân… Các tuyến mồ hôi này thường bắt đầu hoạt động mạnh từ tuổi dậy thì, và tùy cơ địa mỗi người, tuyến mồ hôi sẽ hoạt động mạnh hơn khi gặp căng thẳng, thời tiết nóng bức. Đặc biệt, tại vùng nách luôn vận động tiết ra mồ hôi dạng axit béo, khi gặp vi khuẩn sẽ biến thành dạng axit béo không hòa tan, có mùi khó chịu.

Biểu hiện của bệnh hôi nách?
    Các triệu chứng mùi cơ thể sẽ rõ nhất vào mùa hè và sẽ nặng mùi hơn khi chúng ta không thường xuyên tắm rửa. Bên cạnh đó, mồ hôi ra quá nhiều không được kiểm soát sẽ dính bết vào áo, lâu ngày bị vàng ố. Người nào mắc bệnh hôi nách nghiêm trọng thì chỉ cần đứng cách 1–2 m là có thể ngửi thấy mùi khó chịu.

Thực phẩm gây nên mùi hôi nách?
    Bên cạnh đó, một số loại thực phẩm tiêu thụ hàng ngày cũng có nguy cơ khiến mùi hôi nách nặng hơn như: hành, tỏi, thức ăn nhiều dầu mỡ… Đặc biệt các chất kích thích như rượu, thuốc lá, cafe... thường khiến tuyền mồ hôi bị tăng tiết gây cho mùi càng nồng hơn. Người mắc phải bệnh “ viêm cánh” nên tránh xa các chất này.

Phương pháp chữa trị bệnh hôi nách?
    - Trị hôi nách bằng các phương pháp tự nhiên: dùng chanh, dùng nghệ tươi, dùng phèn chua, dùng lá trầu không
    - Trị hôi nách bằng tiêm botox, laser
    - Tuy nhiên, các phương pháp trên chỉ cho kết quả tạm thời. Để chữa trị hôi nách vĩnh viễn, bạn cần tìm đến các trung tâm thẩm mỹ viện uy tín để bác sĩ tiến hành phương pháp hút bỏ nội soi tuyến mồ hôi nách. Đây là phương pháp mới nhất, không đau, ko để lại sẹo, chỉ 1 lần sẽ loại bỏ tận gốc căn bệnh gây mùi này.

alohato thích bài này.

10. kimdung

kimdung Member

• 98 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Công nhận , đứng cạnh người bị hôi nách khó chịu thật đấy. Theo mình, người bị hôi nách thì nên dùng lăn khử mùi để giảm mùi mồ hôi chứ ko ảnh hưởng đến người xung quanh. Mà nhất là mỗi lần đi xe bus ấy, xe thì đông, bon chen nhau, có bác nào bị viêm cánh thì y như rằng, những người xung quanh bị lĩnh đủ. hixxx.

11. alohato

alohato Member

• 63 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix. có bị bệnh này mới thấm thía nỗi khổ các bác ah. dùng lăn khử mùi cũng chỉ đỡ đc chốc lát thôi, chứ cũng chẳng đc bao lâu. Mà CV của e lại còn hay phải đi lại ngoài trời, mỗi lần trời nắng, vùng dưới cánh tay cứ gọi là ướt đẫm. đến e còn ko chịu đc nói gì đến những người xung quanh. thật là nan giải.

12. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ngày mình còn nhỏ cả nhà cứ bảo mình không nên mặc hay mượn áo của bạn nào bị hôi nách mặc, vì dễ bị lây, nên mình cũng nghĩ thế, nhưng thật ra mình thấy bị hôi có thể do tuyến mồ hôi của từng người, hoạt động mạng nên dẫn đến có mùi cơ thể, mà mình thấy hầu hết bây giờ ai cũng bị mùi cơ thể khi hoạt động mạnh.

13. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ bị hôi nách là do cơ thể hay do tuyến mồ hôi, vì hoạt động nhiều mà bị hôi nách thôi, mình thấy bây giờ hầu như bị hôi nách rất nhiều, ngoài do thời tiết, hoạt động nhiều, mặc quá bí thì cũng có thể do ăn các thực phẩm hay nước uống làm tăng cường mùi hôi.

14. alohato

alohato Member

• 63 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bài viết của bạn thienthu nhé. nói thật, mình cũng bị rau mùi nhưng mà ăn uống thì cứ vô độ, chả để ý gì luôn. Ngày nào mà mình ko dùng lăn khử mùi, là y như rằng mùi rất nặng, khó chịu, chỉ cần đứng cách 1-2 m là đã ngửi thấy rồi. mọi ng phản ánh thế. nhìu lúc cảm thấy tự ti và xấu hổ vì cái bệnh này quá trời luôn. hix. chỉ muốn cắt bỏ luôn cái tuyến mồ hôi gây ra mùi khó chịu này thôi.

15. beauty

beauty Member

• 98 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hình như bệnh này ko lây sao á, cái áo mặc lại có mùi là do ảnh hưởng thôi
    Hôi nách là do tuyến mồ hôi ở nách cơ mà

16. baobongbong

baobongbong Member

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôi là do cơ thể bài tiết đó bạn, nguyên nhân làm sao mà có liên quan gì tới người xung được
    Có thể bạn ám ảnh mùi của bạn bạn nên khi mặc lại áo bạn mới thấy có mùi

17. bebingo

bebingo Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy là có lây hay ko ạ?
    Cháu chẳng biết tin ai cả
    Thôi, tốt nhất cháu chẳng mặc chung đồ với ai đâu
    Chẳng may có bị hôi nách thì ngồi khóc cũng ko có tác dụng

18. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người cứ bảo mặc chung áo với người hôi nách là bị lây. Nhưng theo mình hôi là do tuyến mồ hôi và do cơ thể mỗi người, có thể do bị viêm hay do tuyến mồ hôi hoạt động và tiết nhiều hơn người khác.

19. ốc biển

ốc biển Member

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Liệu bệnh hôi nách có lây không

Mình thấy giờ nhiều người bị hôi nách lắm, nhưng chắc cũng không phải lây đâu, bị hôi chăc do hoạt động nhiều nên khiến các tuyến mồ hôi tiết mạnh thôi, mặc thoáng rồi tắm rửa thường xuyên giúp cơ thể luôn sạch sẽ là được. Ông anh họ mình cũng trị ở kangnam rồi, hơn 1 năm rồi mà chưa thấy tái phát lại, ko biết có khỏi vĩnh viễn ko

20. cobengoc

cobengoc Member

• 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Liệu bệnh hôi nách có lây không

Nếu hôi nách lây được thì cũng lo đấy, vì VN phương tiện công cộng như xe bus nhiều
    Nếu mà có ng bị hôi nách đi chả lây cho người khác à, xe bus đông làm sao mà tránh được nhỉ?