Thực hư về bệnh hôi nách có bị lây không | Page 5

Liệu bệnh hôi nách có bị lây không?

Chia sẻ trang này

1. nguyenvan092

nguyenvan092 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cũng có trường hợp bị lây do dùng chung quần áo, mà lúc đó da đang bị tổn thương, hoặc vừa nhổ vi ô lông, mồ hôi ra nhiều. Hoặc vệ sinh không sạch mà lại còn sử dụng chung quần áo với người bị hôi nách thì tỷ lệ lây là khá cao.

2. Ngọc Hân Nguyễn

Ngọc Hân Nguyễn Member

• 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bị lây thì có mà chết em, nhưng tình hình giờ em chưa thấy có mùi gì cả, khi nào ra nhiều mồ hôi quá thì thấy có mùi chua chua thôi chứ không bị mùi giống như hôi nách đâu:(:( không biết tình hình mai kia thế nào. Nhiều người bảo hôi nách là do tuyến mỗ hôi trong người mình nên không sợ bị lây mà mọi người:(

3. tomkiki

tomkiki New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đã dùng thuốc trị hết vĩnh viễn luôn đó bạn, dùng xong 03 tháng là mùi hôi tiêu luôn, khỏi phải dùng lăn nách cả đời, alo theo số 0969226527 để mua nhé

4. Thienthanbanggia

Thienthanbanggia New Member

• 28 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thấy bảo bị hôi nách mực chung quần áo là bị hôi đó. Không biết thật không nữa.

hoamua thích bài này.

5. Dung Thuỳ

Dung Thuỳ Member

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bị lây do mặc chung quần áo thì em nghĩ giờ ai cũng bị, nhất là lúc mình đi mua quần aó nhiều người thử chung nên không thể tránh được. Bây giờ người nói lây, người nói không lây làm sao biết chính xác được, mỗi người có ý kiến riêng của mình mà

6. hoamua

hoamua New Member

• 28 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

thấy bảo hôi nách bị lây đó, mình chưa gặp nên không khẳng định chắc chắn được.

7. NguyễnKhuê9293

NguyễnKhuê9293 New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lây hay không lây là do ý kiến của từng người thôi bạn ak, mình nghĩ chẳng ai chứng minh được hôi nách có bị lây không nhưng giờ nếu bảo người không bị hôi nách mặc áo của người bị hôi nách thì chẳng ai giám mặc:p

8. ThuThảoNguyễn

ThuThảoNguyễn New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung mình thấy bây giờ hôi nách lây hay không lây là do ý kiến của từng người. Bây giờ mình bảo không lây nhưng người khác lại khẳng định là có lây thì mình cũng chịu thôi chứ biết làm sao được.

9. David Hiệu

David Hiệu New Member

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôi nách thì lây cái gì chứ, do mồ hôi trong cơ thể mình tiết ra mới có mùi mà. Mọi người toàn đoán già đoán non thôi.

10. Miên Miên

Miên Miên Member

• 240 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trước m cũng phân vân lắm là không biết bệnh hôi nách có bị lây không thì m.ng bảo có bạn ah
    bản thân m thì cũng thấy là bị lây thật, do ngày xưa mặc chung quần áo
    h biết thì đã muộn rồi :(

11. Yunyun86

Yunyun86 Member

• 217 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có nhiều nguyên nhân gây hôi nách mà. khẳng định là hôi nách có bị lây không thì cũng khó. nhưng mình nghĩ lây từ người khác chỉ là 1 phần thôi. cũng có là do vi khuẩn gây mùi lây ra. nhưng quan trọng cũng do tuyến mồ hôi của mình nữa.

12. Khonglaai145

Khonglaai145 Member

• 185 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em có tham khảo 1 số tài liệu của bác sĩ bệnh viện da liễu xem hôi nách có lây không thì họ bảo hôi nách không bị lây nhưng trên diễn đàn vẫn có 1 số bạn bảo là bị lây do mặc chung áo của nhau. Vậy nên cách tốt nhất là đề phòng, không mặc chung đồ là tốt nhất.

13. Miên Miên

Miên Miên Member

• 240 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vậy chốt lại là bệnh hôi nách có lây chỉ là không biết tình trạng nặng hay nhẹ thôi

14. MeBong

MeBong Member

• 261 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đúng bạn :)) bệnh hôi nách có bị lây nhưng không phải ai cũng bị nặng mà người bị lây chỉ bị nhẹ đi nếu biết cách giữ thôi

15. Bi Thao

Bi Thao Member

• 261 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

giữ là giữ thế nào vậy bạn? kiểu như tắm giặt sạch sẽ có ăn thua không?

16. thuynga

thuynga Member

• 242 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đương nhiên rồi bạn, hôi nách là do vi khuẩn gây mùi + mồ hôi gây ra mà. nếu giữ vệ sinh sạch sẽ thì k sợ có mùi đâu

17. fuy

fuy Member

• 101 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vậy là có lây sao? :-ss Hix, thế giờ phải tránh xa mấy người bị hôi nách à?

18. giabao

giabao Member

• 213 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

k phải thế, í là k được để tiếp xúc trực tiếp như là mặc chung quần áo, hay dùng chung đồ nọ kia, dễ bị lây đó bạn

19. Yunyun86

Yunyun86 Member

• 217 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tránh xa gì chứ bạn, nghe bạn nói ghê quá :D đúng là bt m cũng nên tránh xa, nhưng là do có mùi thôi chứ k phải do lây. bạn phải tiếp xúc cực gần như là mặc chung quần áo thì mới bị lây được bạn

20. Dautaynho

Dautaynho Member

• 227 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bệnh hôi nách có lây không?
    da ai mà kiểu nhạy cảm quá thì mới thế thôi. nếu như mà kiểu tiếp xúc rồi vệ sinh sạch luôn thì m nghĩ cũng k sao. vi khuẩn gây mùi vừa bám đã bị diệt sạch rồi mà