Liệu tôi có đúng khi tha thứ cho anh?

Liệu tôi có đúng khi tha thứ cho anh?

Chia sẻ trang này

1. embuonlamnd

embuonlamnd New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 937 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Tôi đang loay hoay , vật lộn giữa những thứ cảm xúc không tên, tìm kiếm cho mình 1 lời giải thích đủ khiến tôi không trượt dài trên những nỗi đau để rồi làm tổn thương chính mình.

Giật mình tôi tỉnh giấc sau 1 đêm dài với những hình ảnh dung tục, 1 cái lạnh chạy dọc sống lưng khiến tôi chợt khựng chân lại.4 năm cho 1 tình yêu- có nhiều người đã từng ghen tị với tình yêu đó. Nhanh thật đấy! Tôi và anh đã cùng hẹn ước cùng xây dựng 1 gia đình hạnh phúc với những đứa trẻ xinh xắn thừa hường chiều cao của anh, đôi mắt 2 mí và má lúm đồng tiền duyên dáng của tôi. Và rồi như 1 giấc mơ….. anh đi làm và có những mối quan hệ ngoài luồng, anh đã cuốn vào những trò chơi của người bạn mà anh cho là tốt và chơi đẹp. Anh bắt đầu biết đến những đêm dài bên chén rượu,lô đề mặc cho những lời khuyên ngăn của tôi. Anh sa vào những thú vui đó rồi những thói xấu cứ ngày càng tăng lên. Khi biết anh sa vào nợ nần tôi muốn giúp anh thoát khỏi nó và nhận ra sai lầm của mình. Anh không nhận ra sai lầm của mình, cứ đâm đầu vào những cuộc chơi không lối thoát. Tôi mệt mỏi và cũng muốn bỏ cuộc….

Tôi đã cố cho anh thêm cơ hội để anh sửa sai nhưng sao anh vẫn không chịu nắm bắt lấy thứ cơ hội mà nhiều người mong như thế. Đi sai đường và cần người chỉ lối – tôi đã tình nguyện là người chỉ lối đó dù có người nói tôi ngu, tôi khờ. Thế gian này thiếu gì người để yêu nhưng tại sao tôi vẫn chọn anh- đơn giản vì tôi tin vào 2 chưa ‘’ duyên phận’’ . Đêm đó tôi nhớ như in cái cảm giác khi vào facebook của anh đọc những tin nhắn ngọt ngào dành cho 1 cô gái. Tôi hỏi anh và anh chỉ bảo trêu đùa ‘’ em phải tin anh chứ’’ còn gì để tôi tin anh. Anh hẹn tôi sẽ đón tôi nhưng rồi sao? Những cuộc điện thoại với những tiếng tút tút và những tin nhắn không phản hồi. Tôi chờ anh như 1 con khờ, lơ ngơ tin rằng anh vẫn yêu tôi và có thể anh đang sang đón tôi nên không trả lời điện thoại được. Cuối cùng 12h đêm tôi vẫn còn lang thang trên đường mặc cho những lời trêu đùa của những người lái xa. \Nếu lúc đó không có sự giúp đỡ của 1 người bạn thân có lẽ tôi đã nghĩ đến những điều khờ dại hơn rồi. Sau đêm đó tôi và anh không nói chuyện nữa, mấy hôm sau anh gửi cho tôi những hình ảnh dung tục của anh và cô gái kia. Trái tim tôi như chết lặng, đêm đó tôi đã hiểu thế nào là đêm trắng. Đầu óc quay cuồng, đôi chân như muốn khụy xuống nhưng tôi vẫn cố gắng thu xếp đồ và trở về quê với 2 đứa em. Về quê là quãng thời gian mà tôi thấy yên bình nhất, bình tâm thương cho tình yêu mà tôi từng mơ 1 cái gì đó xa xôi.

Tôi tự tập cho mình thói quen làm việc 1 mình mà không có anh, 1 thời gian sau anh chủ động nói chuyện với tôi giải thích về mọi chuyện. Anh nói với tôi đêm đó anh quá chén và không làm chủ được bản thân đã đi quá giới hạn vớ cô gái kia. Anh còn nói tôi rằng ‘’ nó chỉ là 1 con cave rẻ tiền và có thể sẵn sàng ngủ với bất cứ ai’’ . Tôi chỉ cười, những tin nhắn thưa dần và tôi cần thời gian để suy nghĩ.Đúng là tôi còn rất yêu anh và muốn tha thứ cho anh. Nhưng chỉ cần nghĩ đến những bức ảnh đấy máu tôi dường như nó dồn hết lên não, tôi thở gấp như 1 người đang trong cơn hấp hối. Lặng lẽ ngặm nhấm nỗi đau 1 mình, có ai hiểu là tôi muốn tha thứ cho anh như nào không? Tôi yêu anh nhiều lắm, nhiều hơn chính bản thân mình vậy. Và rồi tôi tha thứ cho anh- những tin nhắn lại đều hơn………………

Có những đêm tôi lần mò vào facebook của cô gái kia, biết là cô gái đó cũng có người yêu rồi và còn được chính người yêu tôi bảo nó chỉ là 1 con cave rẻ tiền. Chợt rùng mình thế hệ trẻ giờ khiếp quá, có người yêu còn sẵn sàng lên giường cùng nhiều người đàn ông khác. Tôi chỉ muốn đạp nát cái khuôn mặt giả tri thức kia nhưng tôi không làm được. 2 người hãy đợi đấy tôi không bao giờ tha thứ dễ dàng như thế đâu-nhất định anh sẽ phải trả giá đắt hơn. Người ta nói đúng tôi sống quá tình cảm và tin người quá chính vì thế tôi hay bị kẻ khác lừa anh. Bỗng thấy thương cho người mà anh gọi là cave rẻ tiền quá. Anh biết không? Liệu rằng tha thứ cho anh để rồi trả lại cho anh những gì mà tôi đã phải chịu đựng có đúng không? Liệu tôi có cứng rắn được khi ở bên anh để thực hiện những tính toán của tôi không? Đời không ngờ trước được điều gì đúng không? Anh thừa biết tôi không hiền lành và chịu an phận như những đứa con gái khác mà phải không? Anh cũng thừa biết khi tôi tức giận tôi sẽ như con sói hoang dại mà? Tôi không thể tiết chế được cảm xúc của mình khi bên cạnh anh. Nhưng giờ đây thật khó để anh nhận ra được khi nào tôi vui, khi nào tôi buồn.

Tôi phải làm gì đây? Tôi cần ai đó khuyên mình mạnh mẽ hơn.

nguyenvuhien thích bài này.

2. thuyphuongle

thuyphuongle Member

• 53 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn à, bạn chưa lấy chồng nên cớ gì vì một người đàn ông như vậy để mất tuổi đời. Bạn đâu mất công gần gũi với anh ta để đạt được mục đích sẽ trả thù anh ta. Vì bạn sẽ không làm được điều đó. Với cô gái có bản tính tin người như bạn thì sẽ không thể làm gì ngoài đau khổ vật vã. Bạn giả vờ an ủi bản thân sẽ làm anh ta cảm thấy đau khổ sau này, nhưng người đau khổ nhiều nhất và hiện ra trước mặt là bạn. Bạn cũng chưa có con, chưa có gì ràng buộc tương lai. Bạn mất tiền của, mất đi tình yêu,. ừ là mất rất nhiều, nhưng bạn còn gia đình và một tương lai đầy sáng lạng ở phía trước,. Đán bà trên đời không thiếu và đàn ông tốt cũng rất nhiều. Chỉ cần bạn mạnh m,ẽ vượt qua, thì họ sẽ đến với bạn theo lẽ tự nhiên mà bạn không thể đoán trước được. Hãy nghe tôi, cô gái trẻ!

embuonlamnd and nguyenvuhien like this.

3. nguyenvuhien

nguyenvuhien New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng đấy, đàn ông bây giờ thiếu gì? Bạn ấy cứ ngoan cố yêu để rồi bị tổn thương mà không hay đâu. Tội quá! Là con gái mà yêu nhiều hơn luôn chịu thiệt thòi mà. Cố lên

embuonlamnd thích bài này.

4. embuonlamnd

embuonlamnd New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình biết đàn ông trên đời không thiếu và đàn ông tốt cũng còn nhiều nhưng mà mình thấy mình như đang lún dần vào hố sâu đó. Lạc lõng, bơ vơ không tìm thấy cho mình 1 lối thoát :(

5. embuonlamnd

embuonlamnd New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng là nếu là con gái yêu nhiều sẽ rất thiệt thòi nhưng trót yêu rồi biết làm sao được à bạn? :( muốn từ bỏ nhưng rồi lại thêm mệt mỏi vs những suy nghĩ k đầu k cuối

6. hanhkute33

hanhkute33 Active Member

• 120 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Khó quá nếu là mình thfi mình cũng chả biết phải làm sao nữa. ;(( tình huống này khó sử quá