Sáp wax lông - loại nào chất lượng nhất?

Loại sáp wax lông nào chất lượng hả mọi người?

Chia sẻ trang này

1. Mai Tuyết

Mai Tuyết New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 56,430 Lượt xem

• 30 Lượt trả lời

Xin chào cả nhà! Nhà mình có ai biết loại sáp wax lông vừa hiệu quả vừa an toàn không ah? Mình đang định waxing lông chân và tay nhưng chưa biết chọn loại sáp nào cả. Nghe nói nhiều loại sáp tẩy lông gây đau đớn nên mình cũng sợ lắm!:( Có bạn nào dùng sáp tẩy lông mà thấy chất lượng thì chia sẻ cho mình với!!!

2. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghe nói một trong số “khắc tinh” của lông chính là sáp wax lông chất lượng hàng đầu mang tên Lycon Wax đến từ Úc bạn ah. Loại sáp này không gây đau đớn cho da thì phải? Nó cũng phù hợp với mọi loại da, kể cả da nhạy cảm nữa

3. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 551 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình thấy loại này đang được ưa chuộng đó bạn, giá cũng ko đắt lắm, chưa đến 100k/lọ đâu

4. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình chưa nghe nói đến sap wax lông chân này bao giờ. Giá của nó có vẻ rẻ quá nhỉ? Không biết có an toàn không nữa! Mà sản phẩm này của nước nào thế bạn? Nó là sáp wax nóng hay lạnh nhỉ?

5. Aikio

Aikio Active Member

• 706 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hix, nhìn mình đoán của Trung Quốc quá. Rẻ như vậy cơ mà, có thể hiệu quả tức thời nhưng về lâu về dài thì có hại đến da

6. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 446 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

100k mà được lọ sáp như kia thì quá rẻ. @@ Dùng được kha khá lâu đấy, chỉ sợ hàng ko đảm bảo thôi. Mình lo nó hại da lắm

vietnamese thích bài này.

7. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì thấy người ta hay dùng sáp ong Horsion để triệt lông chân bạn ah. Nó có hiệu quả lắm đó

8. vietnamese

vietnamese New Member

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nghe nói wax có 2 loại là sáp nóng và sáp lạnh đó? không hiểu dùng loại nào thì tốt hơn hả cả nhà?

9. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 289 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Lại còn thế nữa cơ? wax lạnh thì phải để trong tủ lạnh rồi đem ra làm hả bạn? Giờ mình mới nghe thấy có cách wax bằng sáp lạnh đấy. Đó là bí quyết tẩy lông chân mới chăng?

10. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng sáp nóng thì có hiệu quả triệt lông hơn sáp lạnh nhưng cũng có nguy cơ bị bỏng và đau hơn sáp lạnh ah. Dùng loại nào cũng được bạn ah nhưng mà mình thấy nhiều người dùng sáp nóng hơn đó. Mà sáp lạnh là sáp bôi lên da luôn chứ không phải đun lên như sáp nóng bạn Lan nhi ah

11. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình dùng sáp wax lông GiGi thấy hài lòng lắm bạn ah. Đây là sáp wax nóng nên triệt lông hiệu quả, lông mọc lại cũng mềm và nhạt màu nữa. Một tháng mình mới phải wax lại một lần thôi

12. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mua sáp wax lông gigi này về thì khi wax vẫn phải đun nóng lên bạn nhỉ? Cách này thì cũng tiện nhưng mình thấy tự chế hỗn hợp wax tại nhà còn hơn. Tuy mất thời gian chuẩn bị nhưng 3-4 tuần mới phải wax lại cơ mà

13. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Wax tại nhà cũng tùy từng cách bạn ạ, có cách làm mất thời gian nhưng cũng có cách làm nhanh thôi. Hiệu quả thì cũng tương tự nhau. :D

14. Tuni

Tuni Active Member

• 808 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người khuyên dùng sáp tự làm có vẻ hiệu quả hơn sáp mua đấy bạn ạ, cơ mà tự làm thì mất thời gian hơn với lại phải làm chuẩn cơ. Thử áp dụng các cách tẩy lông chân đơn giản tại nhà khác xem

15. Aikio

Aikio Active Member

• 706 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cũng ko mất thời gian lắm đâu mà bạn, đun một lúc là được thôi mà, các nguyên liệu thì toàn các thứ sẵn có nên ko phải mất công tìm nên ko lo đâu

16. Lina

Lina Active Member

• 666 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình thấy cách làm có vẻ đơn giản nhưng làm được đúng hỗn hợp wax ko phải đơn giản đâu bạn ơi, sợ ko đúng liều lượng thì lại ko hiệu quả

17. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 446 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình xem video thấy cũng đơn giản mà, đâu có khó nhỉ. Mình cũng làm thử rồi, cũng được như hướng dẫn trong video đấy. :v

18. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 561 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Sáp wax lông là mình tự làm hay phải đi mua các bạn nhỉ? Mình thấy mọi người hay đi mua miếng wax hoặc tạp hợp chất wax tại nhà, đó có phải là sáp ko nhỉ? Mà mình băn khoăn không biết có nên wax lông chân ko

19. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 551 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt làm theo hướng dẫn của video này xem sao nhé. Cách làm không khó mà hiệu quả lắm đấy.

20. Kìu non

Kìu non Active Member

• 672 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cái này là tự làm, mình thấy đi mua miếng wax hoặc sáp làm sẵn cũng khá hiệu quả đấy bạn, lại ko tốn công sức nữa.