Loạt ảnh kinh hoàng chết chóc nếu chiến tranh trở lại

Loạt ảnh kinh hoàng chết chóc nếu chiến tranh trở lại

Chia sẻ trang này

1. BeBong

BeBong Active Member

• 433 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

• 6,965 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Bạn đã biết gì đến sự tàn khốc, đau thương cả biển máu đã đổ trong chiến tranh. Không ai khác, chúng ta những người trẻ tuổi là mùa xuân của xã hội như đúng lời bác Hồ đã nói với các thanh thiếu niên. Chắc chắn nếu bạn bị quay lại thời gian như những bộ phim xuyên thời gian thì các bạn sẽ được hiểu rõ cặn kẽ đến vào tận xương tủy, cái được gọi thế nào là chiến tranh.

Tôi rất buồn khi những thanh niên, giới trẻ bây giờ quá manh động, khốc liệt và dễ không kiềm chế được khẩu ngữ của bản thân với những câu tuyên bố xanh rờn trên trang mạng xã hội. Chẳng ai mong chiến tranh, chẳng ai mong cuộc sống lầm than lại kéo đến với con người, đất nước Việt Nam chúng ta nữa.

Mong tất cả chúng ta, hãy cùng nhìn lại, tưởng tượng thử rằng nếu bạn ở trong chiến tranh hồi đó, bạn có đủ dũng cảm anh dũng bất khuất như những chiến sĩ thời Pháp, Mỹ đô hộ không. Chắc chắn sẽ có những người như thế nhưng nhưng không phải là tất cả. Và hãy vì mọi người những đứa trẻ cuộc sống hạnh phúc của từng con người mà nhìn vào, cần thiết không. Vì ta đang sống trong thế giới cần sự hòa bình và giải quyết trên mặt lý trí, đầu óc chứ không dùng tay chân, hay những câu nói không đến đâu hoặc thiếu suy nghĩ cả. Hãy xem và ngẫm để củng cố lại tinh thần !

Những hinh nen ảnh dưới đây về thời kỳ chiến tranh tàn khốc, thương vong của nước Việt Nam chúng ta. Một lần nữa tái hiện lại qua những bức ảnh nếu xem lâu hơn một chút, có thể bạn sẽ phải chảy những giọt nước mắt vì nó. Chúng ta cùng tưởng nhớ những liệt sĩ có tên hoặc vô danh đã anh dũng hi sinh, những người con của đất nước Việt Nam và tất cả những người có mặt trong chiến tranh thời ấy dù người ấy là ai, sinh ra ở nước nào có trong chiến tranh thế giới thứ nhất hoặc thứ hai đều được yên nghỉ/ thanh thản.

1.Hình ảnh sự sợ hãi luôn rình rập quanh dù người lớn hay trẻ nhỏ, sức mệt mỏi chịu đựng và run sợ khi nghe thấy những tiếng nổ súng, các trận đánh bom từng giờ từng phút đang muốn đoạt lấy tính mạng mình.

2. Hình ảnh người đàn ông bị buộc tay chân vào khung gỗ hoảng sợ, kêu gào thảm thiết. Sự đau khổ đến tận xương tủy của họ, đã có thể khiến
    chúng ta rơi nước mắt.

3. Hình ảnh người chiến sĩ mang trên mình người tử nạn thấm đẫm sự tàn khốc của chiến tranh đã gây ra cho họ

4. Sự hủy diệt, phá hủy của chiến tranh trở thành một đống tro tàn, sơ xác giữa mảnh trời mông mênh

5. Hình ảnh xót xa của người mẹ đau khổ tay bồng đứa con cũng làm tôi không thể kìm được nước mắt, tuôn rơi

6. Hình ảnh kinh điển về những đứa trẻ trong thời loạn lạc, thật bi thương và chua xót làm sao

7. Không ai có thể không nhớ hình ảnh về hình ảnh thầy Thích Quảng Đức tự thiêu mình trên một con đường Sài Gòn khi bảo vệ cho phật giáo, các thầy tăng ni phật tử bởi Việt Cộng trong chùa vào ngày 11 tháng 6 năm 1963.

8. Hình ảnh người vợ khóc thét bên xác chồng mình, một sự đau đớn tột cùng không ai có thể nói được nên lời

9. Hình ảnh ca phẫu thuật, khám điều trị cho nạn nhân thương tích đầy mình đang nằm trên giường bệnh

10. Hình ảnh bị thương của một bộ đội mỹ đang nằm trong đau đớn, sự đau khổ không chỉ thể xác mà còn tinh thần, mà chiến tranh đã gây nên

11. Nhìn vào đôi mắt của hai người bộ đội, họ đâu có muốn một chiến tranh, đâu có muốn thương tích đau khổ vào thân xác mình

12. Chiến tranh chẳng bao giờ mang lại điều gì hạnh phúc, và cũng như thế chẳng ai chiếm được ai cái gì .

13. Hình ảnh người dân muốn thoát nạn, muốn được hòa bình, tự do hanh phúc, ấm no. Đâu ai muốn ở trong cảnh lầm than, cùng cực này

14. Hãy nhìn họ và rút ra được kinh nghiệm, bài học. Dù thế nào chăng nữa, sẽ tốt hơn là hòa bình mà không cần dùng đến vũ lực không có chiến tranh

15. Hình ảnh này sẽ là những hình ảnh đau thương, không ai mong muốn nó sẽ lập lại một lần nữa trên đất nước mình chôn nhau cắt rốn, hay một đất nước nào đó.

>> Dân mình ơi đừng bạo động
    >> Cái gì làm cho ngưởi Trung Quốc tinh tướng dễ dàng thế?

Các file đính kèm:

Kích thước:
      523.3 KB
      Đọc:
      1,255

2. diepxv

diepxv Member

• 155 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nhìn cảnh chiến tranh mà thấy sợ quá. sợ chiến tranh sẽ lại xảy ra trong thời bình :(.
    càng thấm hiểu chiến tranh, loạn lạc, khổ đến chừng nào.
    Chiến tranh ơi, đừng đến nhé.

3. KhomGia

KhomGia Active Member

• 182 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Xem mà chảy nước mắt, hãy tỉnh táo hỡi những con ng VIỆT NAM, sai một ly đi một dặm, đừng để cho lịch sử lặp lại, mấy nghìn năm dựng nc chẳng nhẽ lại mất.

4. Harry Tran

Harry Tran New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chưa gì mà đã diễn ra đẫm máu ở Vũng Áng rồi. Dân mình cận thận, cứ có máu đổ lại làm cho bọn Tung Cẩu lại lấy cớ và chơi bẩn

5. Gaique

Gaique Member

• 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xem những hỉnh ảnh đau thương của một thời ko kiềm đc nc mắt. Mọi ng hãy đồng sức đồng lòng hướng về biển đông, hướng về tổ quốc chứ dừng manh động như này

6. ngango

ngango Active Member

• 149 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mấy ngày nay cảm thấy lo và sợ... nếu chiến trang xảy ra

7. minhngoc

minhngoc Active Member

• 287 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

những bức ảnh làm rúng động lòng người. những hậu quả khôn lường mà chiến tranh để lại. thật ko lời nào bù đắp đc.
    mong đất nc đc sống trong hòa bình

8. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn