Các mẹ ơi em bị nhiều lông vùng kín có nên có nên wax lông vùng kín không

Lông nhiều ở vùng kín

Chia sẻ trang này

1. doanthihue

doanthihue Member

• 88 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

• 119,913 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Huhu, có mẹ nào bị lông nhiều ở vùng kín như em không? em chẳng hiểu sao mà ở vùng kín có nhiều viôlông lắm ạ, nó mọc cả lên rốn rồi cơ :(( em sợ ảnh hưởng đến đường con cái nên đang tính đi triệt. ....Không biết triệt rồi nó có mọc lại không nhỉ? mà em định ra thẩm mỹ viện triệt cơ, có mẹ nào đi đến thẩm mỹ viện làm cái này chưa
    Các mẹ cho em lời khuyên với nha
    Em cạm ơn nhiều lém đó

2. donghocat

donghocat Member

• 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lông nhiều ở vùng kín là bình thường mà bạn, k có mới sợ ấy
    Bạn yên tâm mình thấy k cần triệt đâu :D

3. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lông nhiều ở vùng kín sẽ gây ngứa ngáy và viêm nhiễm đó bạn. Vì vùng kín ẩm ướt mà lông nhiều sẽ là nơi vi khuẩn dễ phát triển đấy. Đơn giản nhất là bạn cạo bớt đi cho gọn chứ mình cũng chưa thấy ai đi tmv bao giờ.

4. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Uh Đi thẩm mỹ viện triệt lông vùng kín thì ngại mà. Mà mình thấy những người lông nhiều ở vùng kín thì sao lại ảnh hưởng đến đường con cái được hả bạn doanthihue? Mình chỉ thấy người ta sợ triệt lông vùng kín thì ảnh hưởng đến đường con cái thui:D

5. nguyenthihoa

nguyenthihoa Member

• 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

đợt em nghỉ sinh ở nhà (bây giờ con em được 7 tháng), cũng xuống tay cạo lông vùng bikini =)), cơ mà thấy ko có cái dại nào giống cái dại nào, cạo xong trắng mịn gọn gàng thì cũng thích thật. Cơ mà sau nó mọc, ngứa điên lên ý [​IMG] được mấy lần giờ em lại cho nó mọc tự nhiên rồi [​IMG], các mẹ kệ đi, tự nhiên vẫn đẹp mà

bengoc_babe thích bài này.

6. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 171 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

cạo xong mà bị ngứa á? mình thấy nhiều người nói rằng cạo xong nó không ngứa nữa mà?
    Hay là bạn dùng dao cạo k đảm bảo vệ sinh rồi ?!

7. perfect

perfect Member

• 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thực ra cạo cũng có thể gây tổn thương cho vùng kín nữa đó nha. Không chỉ bị ngứa đâu mà còn có thể bị viêm nhiễm như chơi các chị em ak

8. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Uhm cạo lông không cẩn thận sẽ làm sứt da và có nguy cơ viêm nhiễm mà. Bình thường mình thấy triệt lông vĩnh viễn ở tmv thì sau một thời gian lông vẫn mọc lại đấy bạn chủ thớt ah

9. Alicia

Alicia Member

• 233 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Triệt rồi nó vẫn mọc lại đó bạn. Nếu lông rậm quá thì tập trung tẩy bớt còn nếu ko thì để tự nhiên cũng được bạn à.

10. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy triệt lông vĩnh viễn thì sau một thời gian lông mọc lại thật nhưng tmv có thẻ bảo hành mà bạn. Đa số tmv bảo hành 5 năm, một số còn bảo hành vĩnh viễn nữa cơ. Bạn chủ thớt cứ yên tâm đi triệt lông vùng kín nha

11. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt thử cách wax đi, mình thấy nhiều người ứng dụng cách đó hiệu quả lắm đấy

12. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Wax có nhiều cách, tùy từng cách mới hiệu quả thôi bạn ơi, không phải cách nào cũng hiệu quả đâu. Bạn cần chọn lựa cách wax nào được nhiều người dùng ấy nhé

13. Pth941

Pth941 Active Member

• 631 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn này nhiều lông như người Âu Mỹ ấy nhỉ, thế thì cần phải triệt gấp vì như thế mất thẩm mỹ lắm. Nhiều thế này chắc nên đến tmv cho hiệu quả bạn à

14. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhiều lông ở vùng kín như bạn chủ thớt mà đi thẩm mỹ viện thì cũng tốn kém lắm đấy! Có khi mất tầm chục triệu ấy chứ. Triệt lông vĩnh viễn ở tmv thì lông vẫn mọc lại nhưng cũng thưa và nhạt màu nên bạn không phải lo đâu

15. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy bạn chủ thớt có rất nhiều lông ở vùng kín như thế thì wax lông cũng mất công lắm đấy. Có khi bạn phải dùng kem tẩy lông cho nhanh. Cách này tốn kém nhưng không đắt như đi tmv triệt lông đâu

16. chuột mickey

chuột mickey Member

• 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tạm thời thì dùng kem tẩy lông rẻ hơn nhưng về dài thì triệt lông vĩnh viễn ở tmv rẻ hơn đó. Bạn chủ thớt có điều kiện thì đi tmv triệt lông vùng kín là đúng rồi đấy

17. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lông vùng kín của bạn chủ thớt mọc cả lên rốn ấy hả? Nếu lông mọc lên rốn nhạt màu và ngắn thì mình thấy cũng không cần thiết phải tẩy đâu :)

18. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu bạn chủ thớt có thời gian thì chịu khó cắt tỉa bớt lông vùng kín mỗi ngày là được. Chứ dùng kem tẩy lông thì không nên vì sợ nó có chất hóa học gây hại lắm. Wax lông cũng không nên vì sợ đau mà

19. chuột mickey

chuột mickey Member

• 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cắt tỉa lông vùng kín mỗi ngày cũng phiền phức lắm. Thà cứ đến tmv triệt lông vĩnh viễn còn hơn. Nghe đâu chi phí cũng chỉ tầm 2tr thôi đó:-sss-

20. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Triệt lông vùng kín mà 2tr thì rẻ quá bạn ơi! Mà triệt lông vĩnh viễn thì cũng chỉ duy trì được 1 vài năm thôi nhỉ?