Lột mụn đầu đen ở mũi siêu đơn giản các chị ah

Lột mụn đầu đen ở mũi siêu đơn giản các chị ah

Chia sẻ trang này

1. Ruby_Vu

Ruby_Vu Well-Known Member

• 393 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

• 5,230 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Mụn đầu đen thường xuất hiện ở da dầu, bít kín lỗ chân lông khiến da kém sáng và mịn màng. Quan sát kỹ các chị sẽ thấy chúng mọc dầy ở đầu mũi, cánh mũi và vùng má lân cận. Để hạn chế loại mụn này, các chị không nên dùng tay nặn vì sẽ kích thích chúng mọc nhiều hơn, hạn chế ăn đồ dầu mỡ và thường xuyên chăm sóc da, đắp mặt nạ tẩy tế bào chết 1 lần/ tuần.

Các chị có thể dùng kem trị mụn đầu đen, lòng trắng trứng. Nếu không loại bỏ, chúng sẽ bị sừng hóa, có thể chuyển thành nốt ruồi nhỏ, hoặc làm lỗ chân lông nở rộng hơn. Các chị hãy thử áp dụng mẹo lột sạch mụn đầu đen bằng lòng trắng trứng gà, rất đơn giản như sau nhé.

Chuẩn bị: - 1 lòng trắng trứng gà - 1 miếng giấy đắp mặt nạ (bán sẵn) hoặc dùng giấy ăn (loại có độ dai)

Dùng mỗi lòng trắng trứng gà, các chị xoa lòng trắng trứng gà lên mũi, rồi mua thêm túi miếng đắp măt nạ đắp lên vùng vừa bôi, chờ khoảng 10-20p, nhe nhàng lôt ra, Sau đó rửa mặt sạch với nước ấm.

Đây là loại mặt nạ vừa đơn giản dễ làm, lai có tác dụng se khít lỗ chân lông, cung cấp dưỡng chất giúp da mịn màng.

Ngoài ra chị em còn có thể xem thêm cách trị mụn đầu đen hiệu quả do chị em chia sẻ giúp chị em có thể tìm thấy được bí quyết trị mụn hiệu quả nhất cho mình.

Yuri and ngothivan like this.

2. BeBong

BeBong Active Member

• 434 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Các bạn dùng 1 trong 2 cách sau thì giờ hết sạch:

1. dùng máy xông mặt xông mặt trong 5-10 phút, sau đó dùng cây nặn mụn (đun trong nc sôi) khẽ ấn, cồi mụn sẽ ra rất nhiều vì lúc này da mũi rất mềm, lcl to dễ lấy cực. sau đó mình xông lại mũi thêm 1-2 phút nữa rồi rửa mặt sạch. sau khi rửa mặt thì dùng đá cục chườm lên mũi.

2. bôi retin-A/tretinoin (mình đang dùng tretinoin 0.1% của obagi) vào mỗi tối, đảm bảo mụn đầu đen chả cần cậy, nặn, lột hay xông xiếc j cũng tự biến đi đâu hết :D

3. ngothivan

ngothivan Member

• 72 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cảm ơn chia sẻ trị mụn đầu đen của chị chủ top nhé. e đang đau đầu với vấn đề mụn đầu đen trên mũi mà chưa biết làm thế nào để hóa giải. trc e có thử dùng chanh rồi nhưng ko thấy đỡ các chị ah.

4. Trần Ngọc Hà

Trần Ngọc Hà New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em dùng trà xanh trộn với mật ong hoặc sữa chua không đường đắp lên cũng hiệu quá lắm. Em thấy da mịn màng hơn, sạch hơn còn mụn đầu đen mờ dần đi.