Lựa chọn kem trị nám theo lời khuyên của chuyên gia

Lựa chọn kem trị nám tốt nhất theo lời khuyên của chuyên gia

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

• 1,426 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Chào chuyên gia. E năm nay 28 tuổi, bị nám da ở mặt. E thấy hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại kem trị nám da khiến em băn khoăn ko biết loại kem nào mới thực sự tốt và an toàn cho da, cách lựa chọn kem trị nám như nào cho tốt và hiệu quả nhất ạ? Mong chuyên gia cho e lời khuyên ạ, nếu được, chuyên gia cho e tên loại kem trị nám hiệu quả nhất cũng như địa chỉ mua kem trị nám chính hãng, tránh gặp phải hàng giả ạ. E cảm ơn

Câu hỏi gửi từ địa chỉ email phamtrangxxx@gmail.com

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia,

Đúng như bạn nói, hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại kem trị nám da khiến người dùng gặp khó khăn trong vấn đề lựa chọn cho mình loại kem tốt nhất, hiệu quả nhất.

1. Xác định loại da của bạn
    Trước khi lựa chọn kem trị nám, bạn nên xác định loại da của bạn để mang lại hiệu quả cao nhất. Vì da nhờn, sẽ khác với da khô, da hỗn hợp hay da nhạy cảm. Kem dù tốt đến mấy nếu không hợp với đặc điểm da của bạn thì khó mà mang lại kết quả như mong muốn.

2. Tìm hiểu kỹ thông tin của loại kem trị nám

- Để ý thành phần có trong loại kem trị nám này: Nếu bạn đang có ý định mua loại kem trị nám nào thì tốt nhất bạn nên để ý tới thành phần có trong loại kem trị nám này. Sau đó, nhờ các bác sỹ chuyên về da liễu tư vấn cũng như kiểm định xem loại kem này có phù hợp với làn da và tình trạng nám da của bạn không. Tránh việc tự ý sử dụng kem trị nám bừa bãi, không rõ thành phần.
    - Để ý nguồn gốc xuất xứ của kem trị nám: Tuyệt đối không sử dụng các sản phẩm trị nám không rõ nguồn gốc, xuất xứ, trôi nổi trên thị trường vì điều này có thể gây ra hậu quả nghiêm trọng cho làn da của bạn, gây viêm nhiễm, ung thư da. Để tránh mua phải hàng giả, hàng nhái, bạn nên học cách nhận diện sản phẩm chính hãng và sản phẩm giả nhé.

3. Không nên mua và sử dụng nhiều loại kem trị nám cùng lúc
    Nhiều người do nóng vội muốn chữa khỏi ngay tình trạng nám da mà đã sử dụng nhiều loại kem trị nám cùng 1 lúc. Điều này có thể gây ra hậu quả khôn lường cho làn da của bạn.
    Tốt nhất, bạn nên tuân thủ theo lời khuyên của bác sỹ, kiên trì áp dụng chứ không nên nóng vội.

Hiện nay, có rất nhiều loại kem trị nám xuất hiện trên thị trường. Hiệu quả của các loại kem này nên để chính khách hàng đánh giá và bình chọn. Để mua được hàng chính hãng, bạn nên tìm hiểu thông tin các đại lý phân phối lớn của chính sản phẩm đó.

Hãy gửi câu hỏi để các chuyên gia tư vấn và trả lời
    Email: Tuvan@diendanthammy.net
    Hoặc gửi câu hỏi trực tiếp tại đây

2. thuthao

thuthao Active Member

• 308 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Không biết loại kem trị nám nào tốt nhất hiện nay nhỉ các bạn? Không thấy chuyên gia khuyên dùng loại nào đảm bảo cho da nữa :)

3. vietanh

vietanh Active Member

• 294 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bạn nên đến để các bác sỹ khám cho rồi mới khuyên bạn dùng loại nào phù hợp với da và mức độ nám của bạn được chứ

4. Lananh45

Lananh45 Member

• 316 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có bạn nào dùng Loreal trị nám chưa? Loại này ngoại nhập nên dùng tốt lắm

5. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 464 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hàng nhập khẩu, giá cao lắm bạn ạ. Có điều kiện mới dùng kem trị nám này được

6. bongyeu

bongyeu Member

• 161 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cùng không quá chát đâu nhé lọ 50ml cũng chỉ có 300k thôi mà, gì mà có điều kiện mới dùng được chứ :)

7. Enomist

Enomist Member

• 412 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

50ml mà dùng chắc nhanh hết lắm nhỉ, 300k chắc vèo cái là hết. :D Nhưng nếu trị nám hiệu quả thì nhiều người vẫn sẽ mua thôi

8. Mộng Bình

Mộng Bình New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất sợ kem trị nám sẽ khiến da bị khô, có loại kem trị nám nào tốt mà ko làm da bị khô ko các chị em nhỉ?

9. cubin18

cubin18 Active Member

• 224 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cái này bác phải ra tận nơi để bác sỹ người ta tư vấn cho bác loại kem trị nám nào tốt nhất với da của bác thì sẽ không sợ bị khô da đâu nhé :::D

10. Thiên An

Thiên An Member

• 118 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dạo này trên TV hay quảng cáo cái Sắc Ngọc Khang trị nám trị mụn đấy, có bạn nào dùng thử cái này chưa?

11. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 272 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hàng nội trị nám ko tốt đc như hàng ngoại đâu, cái này thực tế chứng minh rồi, nên mua các loại thuốc ngoại bạn ạ

12. ZinZin

ZinZin Active Member

• 741 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy ko hẳn, thuốc trị bệnh ko nói chứ mấy loại kem trị nám trị mụn này hàng nội dùng tốt ra phết đấy, có kem trị mụn, kem dưỡng da Tây Thi đấy, có bạn nào dùng thử chưa?

13. Họa My

Họa My New Member

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Loại này đc quảng cáo 1 thời gian xong rồi lặn mất tăm, chả thấy mấy ai dùng nữa, giờ bạn tìm mua khéo còn khó ấy chứ

14. Hoa Ban

Hoa Ban Member

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Làm sao để biết mình thuộc loại da nào nhỉ? Chắc phải đến bác sĩ thì mới biết đúng ko các bạn?

15. dungbeo

dungbeo Active Member

• 381 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

16. Rinny

Rinny Member

• 263 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Vậy chắc phải qua bác sĩ khám trước sau đó bác sĩ khuyên mua loại nào thì mua loại đó trị tàn nhang các bạn nhỉ. :)