Má lúm đồng tiền hợp với khuôn mặt nào?

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

• 1,354 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

[​IMG] Vũ Thị Quý
    Email: visaotronglongtoixxx@gmail com
    SDT: 965372xxx
    Cho e hỏi má lúm đồng tiền hợp với khuôn mặt nào? Em mặt hơi vuông, liệu có phù hợp khi làm má lúm đồng tiền không ạ???

[​IMG] Chuyên gia DĐTM Tư Vấn:

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia,

Việc sở hữu má lúm đồng tiền giúp khuôn mặt bạn trông duyên dáng và đáng yêu hơn. Vì vậy, tạo má lúm đồng tiền không còn xa lạ với các bạn gái. Bất kể ai có nhu cầu và mong muốn tạo má lúm đồng tiền, đều có thể sở hữu chiếc má lúm duyên dáng này.

Theo nhận định của chuyên gia về việc "má lúm đồng tiền hợp với khuôn mặt nào?" :

Khuôn mặt tròn đầy:

Một gương mặt tròn, má bầu, đầy đặn là thích hợp nhất với má lúm đồng tiền. Đơn giản vì nếu mặt phúng phính nghĩa là tạo má lúm dễ thấy và có chiều sâu nhất. Kiểu gương mặt này có thể tha hồ chọn kích thước má lúm, nhưng thông thường nên là má lúm tương đối to, nằm trên má và hơi sâu

Khuôn mặt thon gọn, nhỏ nhắn:

Đây là hình dáng gương mặt rất nhiều người mơ ước, nếu được điểm xuyến thêm chút nhấn nhá của lúm đồng tiền thì vẻ đẹp sẽ được tôn thêm bội phần. Gương mặt nhỏ thích hợp với loại núm đồng điếu sâu ít, kích thước nhỏ, nằm gần khuôn miệng hơn núm đồng tiền một chút

Khuôn mặt hốc hác, gầy gò:

Riêng với gương mặt này không nên tạo má lúm đồng tiền. Căn bản là bạn thiếu độ nhô của vùng thịt. Nếu có thêm má lúm tạo hình không đúng cách, mà còn to và sâu thì hiệu ứng ngược sẽ dễ xảy ra. Mặt bạn càng hóp hơn, già hơn. Do vậy, trong trường hợp này nên cân nhắc thật kỹ bạn nhé.

Để biết mình phù hợp với loại má lúm nào hoặc có nên làm má lúm đồng tiền không, bạn nên tìm đến các trung tâm có uy tín để được tư vấn và được thực hiện bởi các bác sỹ chuyên khoa phẫu thuật thẩm mỹ.

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm chia sẻ của thành viên tại đây:
    >> Làm má lúm đồng tiền ở đâu đẹp?
    >> Chi phí tạo má lúm đồng tiền

Các file đính kèm: