Bí quyết chữa mụn thịt quanh mắt bằng tía tô an toàn

Mách bạn chữa mụn thịt quanh mắt bằng lá tía tô

Chia sẻ trang này

1. phuongthu

phuongthu New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 12,963 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Trị mụn thịt bằng lá tía tô.Thật khó chịu và phiền phức khi những đốm mụn thịt lại ghé thăm quanh đôi mắt của chúng ta. Mách bạn chữa mụn thịt quanh mắt bằng tía tô đơn giản mà hiệu quả.

1. Lá tía tô trị mụn thịt

Trị mụn thịt bằng lá tía tô hiệu quả​

Từ xưa , tía tô được coi là vị thuốc dân gian trị bệnh khá hiệu quả . Không chỉ vậy, trong lá tía tô có chứa nhiều hàm lượng vitamin và các nguyên tố vi lương cần thiết như vitamin A, E, C, sắt , phốt pho…dưỡng da và đào thải độc tố khá công hiệu . Khi đắp trực tiếp vào vùng da bị mụn thịt quanh mắt , các dưỡng chất quan trọng sẽ nhanh chóng thẩm thấu sâu vào dưới da , loại bỏ các lớp sừng hóa, tế bào chết trên da, nhanh chóng thải các độc tố ra ngoài giúp quá trình bài tiết hoạt động dễ dàng hơn, ngăn ngừa sự hình thành và loại bỏ mụn thịt dễ dàng.

2. Các bài thuốc chữa mụn thịt quanh mắt bằng lá tía tô

Trị mụn thịt quanh mắt bằng lá tía tô- bài thuốc dân gian​

Bài thuốc 1 : Bạn chuẩn bị 1-2 nắm lá tía tô tươi rửa thật sạch, sau đó cho vào cối nhỏ, dùng chày dã nát. Sau đó, bạn đổ ít nước vào giã lại một lần nữa. Chắt lấy nước ép lá tía tô ra bát con. Trước khi đắp mặt nạ, bạn nên vệ sịnh thật sạch vùng da có mụn thịt. Tiếp theo, dùng bông sạch chấm đều nước tía tô nguyên chất lên từng nốt mụn thịt rồi xoa dàn đều toàn bộ.Đắp khoảng 30 phút thì bạn rửa sạch lại bằng nước ấm. Bạn đừng quên thực hiện khoảng 3-4 lần/tuần, các nốt mụn thịt sẽ cải thiện đáng kể.

Bài thuốc 2
    : Bạn trộn 2 nắm lá tía tô với 1 nắm rau má rồi dùng chày giã nhuyễn. Bạn lấy cả bã và nước ép hỗn hợp trên đắp trực tiếp lên vùng da cần điều trị dùng băng gạc ép chặt lại. Bạn nên đắp trước khi đi ngủ và gỡ ra rửa sạch lại mặt vào sáng hôm sau.

Bạn cần kiên trì thực hiện đều đặn đến khi mụn thịt bị teo đi . Chúc bạn thành công!

>> Ngoài ra còn nhiều phương pháp trị mụn thịt hiệu quả chị em có thể tham khảo để lựa chọn cho mình cách trị mụn thịt hợp lý nhất nhá.

2. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 556 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

3. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Ăn cháo tía tô có giúp đỡ mụn không các bạn? :D Mình thích ăn cháo tía tô.

4. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình chỉ thấy người ta trị mụn thịt bằng lá tía tô theo kiểu đắp trực tiếp lên thôi chứ k biết ăn cháo tía tô có tác dụng không nữa :)

5. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 319 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Quan trọng là đến khi nào mụn thịt quanh mắt mới teo đi chứ, cứ làm mãi mà chả biết đến thời điểm nào thì làm sao biết có hiệu quả hay ko?

6. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Giã đc lá tía tô lấy nước thì phải nhiều lá lắm, chắc ra hàng rau mua thôi, kiểu này mua hết khéo còn ko đủ. :v

7. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Rau má dễ giã hơn đó bạn ạ, dùng rau má cũng chữa được mụn thịt đấy. :)

8. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Rau má có tác dụng trị sẹo thôi bạn chứ ko có tác dụng trị mụn đâu. :) Lá tía tôt trị mụn thịt tốt hơn

9. jinjin

jinjin Member

• 333 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Rau má kết hợp với tía tô trị mụn thịt đc trình bày ở trên kìa bạn, như vậy là có trị đc mà

10. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

mình chỉ biết cách trị mụn thịt bằng lá tía tô thôi chứ còn kết hợp vs cả rau má có vẻ hơi lạ :)

11. vivy

vivy Member

• 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ừa, mình cũng nghe nói rau má trị sẹo lõm thôi, chứ ít nghe trị mụn thịt lắm.

12. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã thử cách trị mụn thịt bằng lá tía tô rồi. Nhưng không hiệu quả :( MÌnh không biết đã làm sai bước nào nữa.

13. Nguyễn Phương Anh

Nguyễn Phương Anh Member

• 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn lam như thế nào thế? Chia sẻ ra đây xem nào.