Mặt nạ trị mụn trứng cá mua ở đâu?

Mặt nạ trị mụn trứng cá mua ở đâu?

Chia sẻ trang này

1. Capuchino

Capuchino Member

• 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 2,897 Lượt xem

• 24 Lượt trả lời

Mọi người ơi. Cho em hỏi mặt nạ trị mụn trứng cá mua ở đâu thế ah? Dạo này mặt em tự nhiên bị nổi nhiều mụn trứng cá, nhất là vùng trán. Em cũng hay tự thái dưa chuột ra, thành những khoanh nhỏ, sau đó đắp lên mặt. Nhưng mụn ko thấy đỡ gì cả, vẫn thấy ngày 1 nhiều. rất khó chịu. Mọi người bảo dùng mặt nạ trị mụn trứng cá hiệu quả, quan trọng là phải dùng loại nào tốt và hợp với loại da của mình. E cũng muốn mua loại kem mặt nạ về trị mụn thử xem thế nào. Các chị hay mua mặt nạ trị mụn ở đâu, mà hiệu quả tốt thì chỉ cho e với. E đang ở HN ah.

Xem thêm Các bài liên quan tại đây : thuốc trị mụn - kem Trị mụn - Mat na tri mun -trị mụn đầu đen

2. kisstherain

kisstherain Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có cả mặt nạ trị mụn trứng cá được bán nữa hả bạn
    Mình thấy toàn mua mấy thứ tự nhiên về đắp là đc mà

3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các loại mặt nạ đắp bạn mình thấy đa phần đều có bán tại các cử hàng mỹ phẩm lớn nhỏ mà bạn. Nhưng thay vì mua bạn cũng có thể tự làm được bạn lấy chuối cắt thành từng khoanh nhỏ sau đó cho thêm 1 thìa bột mỳ và lòng trắng trứng vào chung rồi cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn rồi đổ ra bát lấy hỗn hợp đắp lên mặt đợi 15p rồi rửa sạch bằng nước ấm, bạn nên áp dụng 4 ngày liên tiếp để nhanh chóng hết mụn.

4. misa

misa Active Member

• 352 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Bạn có thể tự tay làm mặt nạ trị mụn trứng cá thay vì đi mua. Mình biết có loại mặt nạ từ mật ong và khoai tây thấy trị mụn khá hiệu quả đấy.
    Bạn chuẩn bị mật ong + khoai tây chín sau đó nghiền nát. Trộn hỗn hợp khoai tây và mật ong với nhau. Sau đó đắp lên mặt. khoảng 20 phút, bạn rửa lại bằng nước sạch. cách này trị mụn mình thấy cũng hiệu quả,. nhưng mà bạn phải kiên trì đó.
    bạn thử xem nhé.

5. hoaian09

hoaian09 Member

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mặt nạ trị mụn trứng cá hình như tự làm thôi chứ, có cả chỗ bán nữa sao
    Nếu mà có bán mình cũng muốn tìm mua. Tự chuẩn bị đắp mặt nạ lâu lắm, mà lại dễ rơi nưã

6. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các loại mặt nạ làm đẹp này hâu hết đều bán ở các cửa hàng mỹ phẩm mà. Nếu không mình có thể tự làm. Bạn lấy mật ong trộn chung với 1 quả cà chua xay nhuyễn sau đó đắp mặt trong khoảng 20p rồi rửa sạch với nước. cách này cũng đơn giản và dễ làm. bạn có thể làm 2-3 lần 1 tuần.

7. hoamitocdo

hoamitocdo Member

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

O, mình tưởng mua hoa quả về tự làm mặt nạ thoi chứ nhể
    Còn mua được cả mặt nạ trị mụn nữa cơ à
    Hình như chỉ là mặt nạ, mình phải cho các thứ khác vào trong sao á

8. hoahongxanh

hoahongxanh Member

• 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có thể tự làm mặt nạ như sau:
    Đun nóng một cốc nước cất đến khi nó ấm lên, thêm 1 muỗng canh muối biển và khuấy đều cho đến khi nó hoàn toàn hòa tan. Sau đó, ngâm một chiếc khăn trong dung dịch này và áp nó vào toàn bộ khuôn mặt của bạn trong khoảng tối thiểu là 5 phút.
    Một cách khác là thấm một miếng bông vào nước muối và chấm vào chỗ cần điều trị. Muối có thể làm khô da của bạn, vì thế hãy chắc chắn rằng sau đó bạn sẽ thoa một loại kem dưỡng ẩm tốt.

9. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mặt nạ trị mụn trứng cá bạn có thể đến hỏi tại các cửa hàng mỹ phẩm, ở đấy đều có bán hết mà. hoăc bạn có thể tự làm lấy mật ong trộn chung với 1 thìa nước cốt chanh rồi đắp lên vùng mụn khoảng 20p. 1 tuàn bạn có thể áp dụng 2-3 lần.

10. Maria Sakura

Maria Sakura Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy tự làm lấy có thể xem là tiện nhất
    Tự làm lại rẻ nữa chứ, có như mua đâu, mua chẳng an toàn tý nào

11. tieuthuyet05

tieuthuyet05 Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặt nạ trị mụn trứng cá hầu hết bán ở các shop mỹ phẩm bạn ah, hoặc bạn vào các siêu thi, mua cũng được đó

12. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các loại mặt nạ đều có bán rất nhiều và phổ biến ở các cửa hàng mỹ phẩm mà bạn. Ngoài ra bạn cũng có thể tự làm mặt nạ để đắp rất hiệu quả mà ít tốn kem. Bạn có thể tham khảo cách sau. bạn lấy 1 quả cà chua xay nhuyễn rồi trộn chung 1 thìa mật ong sau đó đắp mặt khoảng 20p rồi rửa mặt với nước sạch. bạn có thể áp dụng 2-3 lần cho 1 tuần.

13. huyentrang91

huyentrang91 Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mặt nj trị mụn trứng hầu hết đều có bạn ở các cửa hàng mỹ phẩm đấy bạn bạn có thể đến chọn loại mình thích hoặc có thể tự làm mặt nạ ở nhà từ các loại rau củ quả, mật ong, hoặc sữa chua.

14. sexy

sexy Member

• 148 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mặt nạ thì mua ở các shop mỹ phẩm làm đẹp ấy,
    Ở một số siêu thị cũng có đấy bạn.
    Mà bạn cũng có thể tự làm mặt nạ để đắp tại nhà cũng rất hiệu quả mà rẻ nữa

15. babonghong

babonghong Member

• 116 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mặt nạ hay bán ở các shop mỹ phẩm ấy
    Mình có thể mua về đắp nếu không có thời gian làm mặt nạ tự nhiên

16. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mặt nạ trị mụn trứng cá mình thấy có bán rất nhiều ở các của hàng mỹ lớn nhỏ đấy bạn. nếu bạn muốn dùng mặt nạ trị mụn thì có thể tự làm ở nhà cũng được, cần gì phải mua cho tốn kém. Bạn chỉ cần lấy mật ong và xay nha đam trộn đều với nhau thành hỗn hợp sệt sệt rồi đắp lên mặt khoảng 15p và rửa sạch, bạn thử xem sao nhé.

17. Thùy Châu

Thùy Châu Member

• 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mặt nạ thì phải dùng lâu mới hiệu quả cơ, ít nhất là tầm 2 tháng mới thấy được hiệu quả
    Tự nhiên mà, có như mấy thứ hóa học đâu

18. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mặt nạ trị mụn bạn có thê mua ở hầu hết các cưa hàng mỹ phâm lớn bé đó bạn. ngoài a mình cũng có thê tự làm từ những nguyên liệu thiên nhiên. Bạn chi cần lấy 1 củ cà rốt xay nhuyễn sau đó trộn thêm với mật ong và đắp mặt khoảng 15-20p. 1 tuần bạn có thể áp dụng 2-3 lần

19. GangnamStyle

GangnamStyle Member

• 92 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Re: Mặt nạ trị mụn trứng cá mua ở đâu?

Có ai biết dùng mặt nạ trị mụn trứng cá loại nào tốt nhất ko
    Em mới hỏi chị em được địa chỉ ở đầu bạch mai, đang định mua

20. ngoisao

ngoisao Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trị mụn trứng cá mà muốn dùng mặt nạ thì có thể tự làm cũng được bạn ạ, cứ lấy nha đam xay nhuyễn rồi trộn chung với mật ong để đắp là tốt nhất, phương pháp tự làm vừa an toàn lại đảm bảo, mà lại hiệu quả.