Mặt nạ trị tàn nhang nào hiệu quả nhất?

Mặt nạ trị tàn nhang nào hiệu quả nhất?

Chia sẻ trang này

1. tuyetnhi

tuyetnhi New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,267 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

Mình nghe nói có mặt nạ trị tàn nhang đúng không mọi người? Mình bị tàn nhang ở hai bên gò má nên cảm thấy mất tự tin lắm.hjc. Mình cũng lo lắng sợ sau này tàn nhang càng ngày càng nhiều hay đậm hơn nữa :( Mình đang định thử đắp mặt nạ trị tàn nhang từ thiên nhiên nhưng không biết mặt nạ nào trị tàn nhang hiệu quả nhất? Rất mong mọi người chỉ cho mình ahh

2. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Củ cải trắng được xem là một phương thuốc hiệu quả cho những nốt tàn nhang, vết nâu cho da bạn dù chúng mang mùi hăng đặc trưng đấy! Bạn trộn 1 thìa cà phê củ cải bào với 1 thìa cà phê đường để tạo thành hỗn hợp mặt nạ sền sệt; sau đó đắp lên mặt trong khoảng từ 10 – 15 phút rồi rửa sạch với nước lạnh. Thực hiện đều đặn phương pháp này 2-3 lần/tuần có thể giúp bạn trị tàn nhang, thâm nám và dưỡng trắng da hiệu quả.

3. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bạn thử dùng bí xanh xem.

Bí xanh gọt vỏ, rửa sạch, thía miếng nhỏ rồi cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn. Sau đó trộn với một chút mật ong rồi thoa hỗn hợp này lên da mặt, để khoảng 15-20 phút thì rửa sạch lại mặt bằng nước ấm. Mặt nạ bí xanh rất an toàn cho da, giúp làm mờ dần các nốt tàn nhang hiệu quả.

4. Vì con

Vì con Member

• 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bí xanh cũng trị tàn nhang hả bạn? Mình thấy những người bị tàn nhang thường bôi nhựa cây đu đủ cơ. Bạn chủ thớt dùng nhựa cây đu đủ tốt hơn đấy:)

5. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bôi nhựa cây lên da ấy à? Mình chưa nghe nói cách lạ kỳ như thế bao giờ. Mà bôi nhựa đu đủ lên da xong khó tẩy rửa lắm bạn ạ

6. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng đu đủ xanh trị tàn nhang chứ không phải nhựa cây đu đủ đâu bạn ah. Xay đu đủ xanh ra rồi dùng bông thấm nước đu đủ xanh lên vết tàn nhang. Mình chỉ được chấm một ít nước đu đủ xanh thôi vì nó có tính ăn da đấy

7. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nghiền đu đủ xanh, sau đó lấy nước thoa lên mặt từ 2 đến 3 lần mỗi ngày. Khi thoa nước đu đủ, bạn nên chờ khoảng 2 giờ trước khi rửa sạch mặt bằng nước lạnh. Phương pháp này sẽ giúp bạn cải thiện sự sáng màu cho các vết tàn nhang.

8. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy trị tàn nhang bằng nước đu đủ xanh hiệu quả hơn là bí xanh vì nhựa đu đủ xanh có tính tẩy, làm mờ tàn nhang mà. Có cách đơn giản hơn mà cũng hiệu quả là bạn xát chanh tươi lên các nốt tàn nhanh ah

9. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhựa khoai tây cũng trị tàn nhang rất hiệu quả đấy bạn! Mình cắt lắt khoai tây sống rồi đắp lên vùng da bị tàn nhang. Mình thấy đây là mặt nạ trị tàn nhang thông dụng mà bạn chủ thớt không nên bỏ qua đâu :)

10. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình nghĩ khoai tây trị tàn nhang bằng các chất có trong đó chứ ko phải bằng nhựa khoai tây đâu bạn, nhựa đắp lên mặt sợ khó tẩy rửa lắm

11. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trị tàn nhang thì bạn dùng nghệ tươi đi. Mình có mấyy vết sẹo thâm ở tay mà bôi nghệ cũng mờ đi đó. Tàn nhang của bạn thì chắc bôi nghệ cũng mờ đi thôi :D

12. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nhựa đắp lên da ko khó tẩy rửa đâu, đến nhựa mít dính lên da còn tảy 1 lát là hết nữa là. :D

13. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trị tàn nhang thì bạn còn có thể sử dụng cà rốt đấy. Đắp mặt nạ cà rốt và dầu ăn trong vòng 1 tháng là bạn đã thấy tác dụng làm mờ tàn nhang rồi cơ

14. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu cà rốt trị tàn nhang có hiệu quả trong một tháng thì bạn chủ thớt thử ngay đi. Bình thường các loại mặt nạ tự nhiên khác có hiệu quả lâu hơn mà.hihi

15. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Rửa mặt mỗi ngày bằng nước vo gạo cũng là cách đơn giản mà lại trị tàn nhang đó bạn chủ thớt à -_-

16. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy nước vo gạo có tác dụng làm da trắng mịn chứ chưa nghe đến dùng để trị tàn nhang bao giờ. Hay là nước vo gạo làm sáng da nên làm mờ tàn nhang đi nhỉ? :-<

17. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nước vo gạo có sạch đâu, mang ra rửa mặt khéo gây hại cho da đó bạn ơi

18. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy nước vo gạo sạch mà bạn. Mình dùng nước vo gạo lần 2 chứ có phải lần đầu đâu mà sợ.hiii. Dùng nước vo gạo vửa rẻ, vửa tiện lại vừa sáng da và biết đâu làm mờ tàn nhang đó<