Chi tiết cách trị nám da bằng lá trầu không

Mẹo chữa trị nám da bằng lá trầu không

Chia sẻ trang này

1. ThanhHang

ThanhHang Member

• 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 47,036 Lượt xem

• 19 Lượt trả lời

Cùng khám phá tuyệt chiêu chữa trị nám da bằng lá trầu không cực đơn giản mà hiệu quả, bạn có thể thực hiện tại nhà, với chi phí thấp mang lại làn da trắng sáng không tỳ vết, xua tan vết nám trên mặt.

Phương pháp trị nám da bằng lá trầu không được lưu truyền trong dân gian, ngày nay do các công nghệ trị nám xuất hiện nên chữa nám bằng lá trầu không dần bị quên lãng. Tại sao chúng ta không thử phương pháp đơn giản mà cực hiệu quả này?

Hướng dẫn cách chữa nám bằng lá trầu không

Cách 1:

- Lựa chọn lá trầu không vừa phải, không quá già cũng không quá non

- Rửa sạch 1 nắm lá trầu không, cho vào nồi, đổ nước ngập lá trầu, bạn có thể vò qua lá trầu để khi đun tinh chất của lá trầu dễ hòa tan trong nước (đun sôi trong vòng 30p)

- Rửa mặt sạch, bôi nước của lá trầu không lên mặt trong vòng 10p, vừa bôi vừa massage nhẹ nhàng

- Kiên trì thực hiện trong vòng 10 đến 20 ngày để có kết quả cao nhất

Chữa nám da bằng lá trầu không cực hiệu quả

Cách 2:

- Dùng 1 nắm lá trầu không rửa sạch và cho vào máy xay, đổ một ít nước lá trầu không đun sôi vào, xay nhuyễn. Lá trầu không sau khi xay đem đun sôi (nhớ cho thêm 1 ít nước lá trầu không), đun nhỏ lửa đến khi nào lá trầu không cô đặc sền sệt rồi cho ra lọ sạch. Có thể để trong ngăn mát tủ lạnh dùng dần. Sau khi rửa mặt sạch, đắp măt nạ lá trầu không lên mặt trong vòng 10p sau đó rửa sạch bằng nước ấm.

Một số lưu ý khi trị nám da bằng lá trầu không:

- Chỉ sử dụng nước trầu không ở những vùng da bị nám

- Không nên đắp mặt nạ lá trầu không quá 10p

- Để có kết quả cao nên thực hiện thường xuyên trong vòng nửa tháng

- Trong quá trình chữa nám bằng lá trầu không nên bảo vệ da mặt cận thận, tránh ánh nắng mặt trời, tránh tia phản xạ từ máy tính, tránh môi trường ô nhiễm...

Trị nám bằng lá trầu không là một trong các phương pháp trị nám đơn giản mà cực hiệu quả, không chỉ đối với những đốm nám mới, mà những vết nám lâu ngày có thể làm mờ và biến mất dần nếu bạn chịu khó và kiên trì thực hiện các bước trên.

2. KhaiThi

KhaiThi Member

• 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

trị nám bằng lá trầu không hình như chỉ phù hợp với những người mới chớm bị, còn bị nám lâu năm chắc khó

3. dungtran

dungtran Active Member

• 346 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo video hướng dẫn cách chữa nám bằng lá trầu không tỉ mỉ các bước đây ạ

4. tathuhien

tathuhien Member

• 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e thấy trị nám da bằng lá trầu không đơn giản mà. trước bà chị em làm đc hơn 1 tuần, thấy nám mờ dần đi... nhưng mà ra nắng nói chung vẫn phải kiêng khem để tránh tình trạng nám nặng thêm nha mọi người.

5. diepxv

diepxv Member

• 155 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chua nam bang la trau khong hieu qua that ko ah? e thay mua nay ng ta ban nhiu la trau ko lam, neu hieu qua e se mua ve thu ah.

6. tuuyen

tuuyen Member

• 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

e nghĩ pải kiên trì làm 1 đến 2 tháng ko ăn thua, chắc pải vài tháng ý chứ

7. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe cách này có vẻ hay nhỉ, liệu đã có mẹ nào thử trị nám da bằng lá trầu không chưa cho em xin ít thông tin với.

8. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiệu quả thật ak em, nhưng lá trầu nó mùi như thế không biết đắp lên mặt có chịu được không nhỉ. Thấy cách này lạ lạ, chắc chị cũng thử xem thế nào, đang mùa lạnh ít nắng rồi nên tranh thủ thôi.:D:D

9. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thanks nha, khi nào chị cũng phải thử cách này xem thê nào, đi trị rồi nhưng vẫn không khỏi hết. Nếu dùng cách này hiệu quả thì tốt quá

10. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ đã thử chữa nám bằng lá trầu không chưa, kết quả sao rồi cho em xin ít thông tin với.

11. quyetchien22

quyetchien22 Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị mình đắp lá trầu không nhưng do đắp lâu tầm 20 p nên mặt như bị cháy vậy, vì vậy mn chú ý thời gian đắp mặt nhé

12. tranghoa671

tranghoa671 Active Member

• 137 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

lá trầu không mà chữa được nám ạ bạn

13. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 140 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chị bạn đắp xong thì hiện tượng như thê nào vậy bạn?

14. haiau89

haiau89 New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị nào bị nám qua bên trung tâm huyền đi chữa hiệu quả lắm đấy , yên tâm đi nha

15. lalalan5

lalalan5 New Member

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e chưa thử nám bằng cách này nhưng không biết có hiệu quả không mấy chị nhỉ ,

16. Trần Thị Hồng

Trần Thị Hồng New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị nám nhưng chưa thử cách này bao giờ , không biết có hiêu quả không nhỉ

17. andrenastt

andrenastt New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cung thấy nh chị khi bị nám kiên trì dùng lá trầu không để đắp mặt cũng rất là hiệu quả , nhưng quả thật e chưa làm cách này nhưng cũng làm nh cách khác lắm mà chưa khỏi ,

18. Trịnh Thị Thúy Ngân

Trịnh Thị Thúy Ngân New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình trước không bị nhưng từ năm ngoái đến giờ thấy bắt đầu xuất hiện nám ở 2 gò má nhìn rất là xấu , cũng chữa ở spa mất gần 20tr nhưng không được .

19. Nguyễn Thùy Linh 90

Nguyễn Thùy Linh 90 New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

địa chỉ trung tâm mà mấy chị theo thuốc là ở đâu vậy ạ , ai biết mách cho e với nhé . e xin cảm ơn .

20. Trần Thị Len

Trần Thị Len New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e nghĩ nám này khó chữa lắm , nhưng nếu chỉ bôi ở ngoiaf thì chắc không ăn thua sẽ lại bị lại thôi . lên tìm ở đâu chữa mà uống để thay đổi nội tiết bên trong thì chữa như vậy đảm bảo hơn .