{Mẹo độc} Xóa nhăn da mặt bằng Socola

{Mẹo độc} Xóa nhăn da mặt bằng Socola

Chia sẻ trang này

1. hanatran

hanatran Active Member

• 261 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

• 2,516 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Socola là món ăn rất phổ biến nhưng ít ai ngờ loại thực phẩm lại có tác dụng xóa nhăn da mặt vô cùng hiệu quả. Mình đã chuột bạch phương pháp xóa nhăn da mặt bằng Socola trong 2 tháng và đúng là ngoài sức tưởng tượng luôn.

Căn bản là từ bé mình đã thích ăn socola rồi, nhưng thật bất ngờ khi đọc trên diễn đàn thấy có người chia sẻ socola cũng dùng để đắp mặt nạ xóa nếp nhăn. Thấy vừa lạ, vừa tò mò nên mình cũng áp dụng luôn.

Nguyên liệu cần chuẩn bị: Đơn giản thôi ạ

Nguyên liệu cần chuẩn bị

Cách làm mặt nạ xóa nhăn bằng socola như sau:
    - Đầu tiên các bạn lấy thanh socola chưng cách thủy trong nồi cho đến khi socola tan ra thành dạng lỏng.
    - Sau đó thì trộn đều với mật ong và sữa chua không đường đã chuẩn bị sẵn. Trộn hỗn hợp cho đến khi tạo thành hỗn hợp đặc mịn.
    - Rửa mặt sạch bằng nước ấm trước khi thoa đều hỗn hợp vừa tạo lên da mặt. Để hỗn hợp trên mặt trong vòng 15- 2o phút. Trong thời gian đó, bạn có thể kết hợp massage da theo chiều kim đồng hồ rồi rửa mặt thật sạch bằng nước ấm nhé.
    - Tần suất thực hiện: 2 lần/ tuần

Cảm nhận của mình:
    Sau mỗi lúc đắp mặt nạ bằng socola, mình thấy da mặt sạch và mềm hơn, sờ thích lắm. Mình kiên trì làm như thế trong 2 tháng thì thấy da bóng khỏe và căng mịn hơn trước nhiều.
    Tuy nhiên, cách xóa nhăn da mặt bằng socola này khá tốn time ở cái khâu chưng cách thủy ấy. Nhưng biết sao đc, muốn da đẹp thì phải kiên trì thôi a.

Trên đây là kinh nghiệm xóa nhăn da mặt bằng Socola của mình. Chị em tham khảo nhé.

Xem thêm: Phương pháp trẻ hóa da mặt đơn giản có thể bạn chưa biết

2. tuyetvu

tuyetvu Member

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ôi, giờ mới biết socola có thể xóa nhăn da mặt đấy. nhưng m đang thắc mắc là socola ở đây là ngọt, có đường. dùng để đắp mặt ko sao đấy chứ?

3. lyvan12

lyvan12 Active Member

• 118 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mẹo này quá độc luôn :p đắp da mặt xong có thể ăn luôn haha

4. tranghoa671

tranghoa671 Active Member

• 137 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

socola có công dụng hay vậy, vừa ăn vừa làm đẹp

5. lantrang551

lantrang551 Member

• 131 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

socola để ăn đã ngon rùi mà

6. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 156 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bạn này vui tính ghê đắp mặt rồi mà còn ăn à??

7. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 240 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

ồ phương pháp này hay đó ạ