Mẹo giảm béo đơn giản tại nhà

Mẹo giảm béo đơn giản tại nhà

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 331 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

• 656 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Nếu bạn đang muốn giảm béo nhưng ngại tốn kém đến thẩm mỹ viện, vậy hãy thử áp dụng các phương pháp đơn giản tại nhà này xem sao nhé.

Giảm béo là nhu cầu của rất nhiều chị em phụ nữ. Một thân hình cân đối với vòng eo thon gọn là mơ ước của tất cả các cô gái. Tuy nhiên, không ít chị em để giảm cân đã phải miệt mài đến những phòng tập gym, thực hiện chế độ ăn kiêng khắt khe, thấm chí là nhịn ăn.

Chỉ cần với 1 quả chanh, bạn có ngay 2 phương pháp giảm eo nhanh chóng, hiệu quả. Những vùng khó giảm như bụng, đùi cũng có hiệu quả không ngờ.

Nước chanh + muối

giam beo 2.jpg
    Nguyên liệu cần chuẩn bị: 1 quả chanh tươi, 1 thìa cafe muối biển, 300ml nước lọc.

Cách thực hiện:

Chanh bạn vắt lấy nước cốt, bỏ hạt. Sau đó bỏ thêm muối biển vào, khuấy đều cùng 300ml nước lọc (nước ấm).

Uống hỗn hợp trên trước bữa ăn khoảng 30 phút để có tác dụng đốt cháy mỡ thừa tốt nhất.

Nước chanh + mật ong

giam beo.jpg
    Nước chanh mật ong ấm có khả năng cải thiện tiêu hóa, làm sạch cơ thể, loại bỏ độc tố và giảm cân hiệu quả. Điều này là do sự hiện diện của pectin trong chanh giúp bạn cảm thấy no lâu hơn và kiểm soát cảm giác thèm ăn. Bên cạnh đó, hỗn hợp chanh, mật ong và nước tạo thành kiềm trong dạ dày, hỗ trợ phá vỡ các chất béo tốt hơn.

Nguyên liệu cần chuẩn bị:

- 1 quả chanh tươi

- 2 thìa cà phê mật ong nguyên chất

- 300 – 500ml nước ấm

- Bình đựng có nắp.

Cách thực hiện:

Chanh bạn vắt lấy nước cốt, bỏ hạt. Cho nước cốt chanh, mật ong vào bình, dùng thìa khuấy đều với 500ml nước ấm. Sử dụng hỗn hợp trong ngày để có hiệu quả tốt nhất.

Xem thêm
    >>>3 cách tẩy trắng răng hiệu quả với chanh
    >>>Các thói quen ăn uống giúp giảm cân hiệu quả

2. DIEPKHAC

DIEPKHAC New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm tập gym của mình thì.
    sáng bạn dậy sớm khoảng 6h làm 1 ly nước chanh pha nc ấm + 1/2 thìa mật ong ( có thể 1 thìa nhưng mình thường 1/2 vì ngọt wa khó chịu ^^ ) giúp cho bạn tinh thần thoải mái hơn để bắt đầu 1 ngày.

CÒN GIẢM CÂN.
    không phải phụ thuộc vào riêng yếu tố uống nc chanh.
    BẠn muốn giảm cân có body đẹp thì bạn cần nghiêm chỉnh về chế độ ăn, chia nhỏ bữa ăn ra làm 6 bữa chia đều 1 ngày, nghe 6 bữa thì có vẻ khó nhưng bữa sáng + trưa là 2 bữa chính quan trọng thì bạn ăn cơm ( ăn vừa đủ, tránh ăn các loại có dầu mỡ động vật nhiều ) còn 4 bữa còn lại các bạn mua thực phẩm xấy khô đóng gói mang theo + sữa và ăn trái cây để tránh đói cũng dc. cứ khi nào đói bạn ăn, ăn ko dc ăn no.
    chỉ cần 2 tháng như vầy kết quả rõ rệt

3. Trà Mộc

Trà Mộc Active Member

• 114 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

ăn ít, tập thể dục, uống chah đào mật ong