Mẹo giữ gìn những bộ vec nam luôn mới, chất lượng và bền đẹp

Mẹo giữ gìn những bộ vec nam luôn mới, chất lượng và bền đẹp

Chia sẻ trang này

1. thanhdiapro

thanhdiapro New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,447 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Áo véc nam thường là một trong những món đồ đắt tiền chắc chắn có trong tủ đựng quần áo của những quý ông, giúp các anh thêm phần tự tin, bản lĩnh trong giao thiệp, gây ấn tượng tốt với người mua của mình. Tuy vậy chẳng phải bất kỳ ai cũng biết cách giữ gìn vets của mình sao cho bền đẹp, luôn mới và thơm tho, sạch sẽ. Cùng chúng tôi tìm hiểu về 3 biện pháp giữ gìn comple nam hiệu quả qua bài viết sau đây nhé!

Cách giữ gìn vet số 1: hạn chế giặt ủi
    Thông thường chúng ta hay nghĩ rằng nên giặt đồ thường xuyên để áo xống được thơm tho, sạch sẽ thế nhưng điều đó thật lầm tường. Việc giặt ướt hay giặt khô, là ủi quần áo nhiều hiện đang là nguyên tố tiện lợi cho những chất tẩy mạnh, hóa chất ngấm vào trong sợi vải. Ngoài mặt có lợi cho việc tẩy ố những bụi bẩn tuy vậy nếu các bạn dùng rất nhiều thì chính những hóa chất này lại gián tiếp gây bạc màu, sờn mặt bộ véc, sẽ làm bộ vest của những bạn nhanh hỏng và cũ hơn.

Bí quyết giữ gìn vec số 2: Hãy giặt thủ công thay giặt máy
    Để giữ cho bộ vét của đấng mài râu chuẩn form, đứng dáng thì bạn nên giặt thủ công chứ tuyệt đối không giặt máy bởi lực của máy giặt lớn sẽ khiến bộ véc mất dáng, nhăn nhúm nhàu và thậm chí có lẽ bị sờn vải.

Các bạn có lẽ dùng bản chải có lông mềm để chà lên bộ véc hạn chế xước sợi vải, tiếp theo đó dùng bàn là hơi nước để làm sạch hoàn toàn bề mặt vải. Việc là hơi nước sẽ giúp sợi vải trên bộ comple của các bạn trở nên mềm hơn.

Bí kíp giữ gìn vet chuẩn nhất
    Giặt bộ véc sau khi được hoàn tất thì những bạn cần đảm bảo rằng bộ vet của mình được bảo quản chuẩn cách. Hãy treo bộ comple của các bạn lên địa điểm thoáng đãng, sạch sẽ, không nên gấp gọn rồi ném vào một góc tủ. Bộ vest của các bạn cần một khoảng không gian rộng, thoáng để có thể chống ẩm mốc, hạn chế bị nhăn nhúm, các bạn nên dùng móc mắc bằng gôc tự nhiên, đủ vừa với 2 bên vai áo để giữ form cho bộ vest chuẩn cách.

So sánh quần thì bạn có nhẽ sử dụng những chiếc móc chuyên dụng, luồn phần ống sang quần để giữ cố định lại, sau khi mắc lên móc nếu các bạn kỹ lưỡng hơn thì có thể dùng túi phủi để giảm thiểu bụi bặm, giữ xống áo luôn mới.

Trên đây là 3 bí quyết giữ gìn vets nam được nhiều người đánh giá hiệu quả, hy vọng với bài viết này sẽ giúp những bạn có những thông tin hữu dụng trong việc bảo quản bộ phục trang của mình. Chúc các bạn thành công!

2. SamSam265

SamSam265 Active Member

• 177 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Đấy bảo sao bộ vest của mọi người nhìn lúc nào cũng đẹp hóa ra là có bí quyết để giữ gìn. Chứ như ox nhà e chỉ mặc được thời gian là mất hết cả dáng vest

3. Miss World

Miss World Active Member

• 138 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Riêng mặc vest còn phải chú ý đến cả việc giặt và ủi ấy chứ.