Mẹo hay đối phó với sẹo lõm nông trên mặt

Mẹo hay đối phó với sẹo lõm nông trên mặt

Chia sẻ trang này

1. Mẹ Chíp xinh

Mẹ Chíp xinh New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,797 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Em đã chuột bạch và thực hành cách trị sẹo lõm nông trên mặt này sau 1 tháng làm kết quả rất chi là tốt ạ.

Sau 1 thời gian áp dụng, em thấy sẹo lõm đã bớt dần, các vết thâm mờ đi, da em cũng trắng sáng lên thấy rõ đấy ak. Thường thì khi trị sẹo lõm ng ta dùng các phương pháp bắn tia laze hay làm gì đó vào các vết sẹo lõm để làm tổn thương tạm thời và dùng thuốc giúp kích thích vết sẹo lành lại hoặc còn có phương pháp cà da hay mài da cho da thật bằng phẳng với sẹo lõm. Theo em thấy những cách này đều là tạo nên vết thương giả và dùng thuốc trị lành lại nó ( gần giống thay lại da mới ).

Nhưng nếu không sự dụng đúng thuốc, không hợp thuốc, hay trong điều trị không dưỡng da đúng cách thì không chỉ mặt không hết sẹo mà còn phải gánh thêm sẹo thâm mới ( tiền mất tật mang)

- Phương pháp em trị sẽ là không nhanh như các phương pháp trên vì vậy tác hại của nó ko có cho lắm nhưng các mẹ phải đó những điều kiện này:
    + Phải có làn da thật dày (còn da dễ bị dị ứng thì không nên làm nha)
    + Phải là kiên trì, kiên kiên trì ( ngày đâu tiên làm sẽ ko có gì xảy ra ngoài da mềm mịn như em bé hihi )
    + Ra đường phải che nắng nha, ko phơi nắng, tắm biển tắm hồ ngoài nắng ( vì lúc này da rất mỏng đó sẽ rất dễ bị nám khi phơi ngoài nắng )

Cách làm mặt nạ trị sẹo lõm nông trên mặt như sau:

+ Muối soda Basking - 1 muỗng cafe
    + Tinh dầu trà xanh TheFace shop - 2 giọt
    + Nước khoáng dạng xịt ( có thể dùng chia nước khoáng Vĩnh hảo hay Lavie chưa sử dụng) - 3 muỗng cafe
    + Chanh - 2 muỗng cafe
    + Để 10-15p nha. Sẽ là hơi ngứa

Nghe công thức trị sẹo lõm nông này có vẻ rất lạ với các mẹ thì không phải ko có tác dụng đâu nha, cách này của em là em tìm hiểu khá nhiều rồi ạ. Đây là cách để da chúng ta bằng với các sẹo lõm, nhưng không gây hại, chanh sẽ tẩy trắng đi vùng sẹo lõm hay bị đỏ. Còn tinh dầu trà xanh giúp da khỏe hơn trị những vết sẹo lõm, thâm và giúp da se lỗ chân lông.

Có gì thắc mắc cứ hỏi em sẽ thường xuyên lên trả lời ạ!

Xem thêm:

hot-1 (1).gif Các cách trị sẹo lõm lâu năm
    hot-1 (1).gif Cách chữa sẹo lõm trên mặt từ thiên nhiên

2. gaucon_lonton

gaucon_lonton New Member

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe hay hay lạ lạ.

Nhưng có điều nghe baking soda và chanh hơi sợ nhỉ? tại trước em có dùng để làm trắng răng rồi, sau đấy em bị mòn chân răng phải đi trám hic

chắc phải da thật khỏe thì mới nên theo cách này. dù sao cũng note thêm một cách để trị sẹo cho chị em mình, cám ơn mẹ chip đã share nha.

cá nhân em trị bằng kim lăn, sẹo em khá nông nên lăn 3 lần là em đỡ lắm rồi. đã vậy được khuyến mãi thêm da trắng hơn và hết luôn mụn cám mụn đầu đen.

bữa nào rảnh em sẽ viết bài share với mọi người, còn ai cần gấp thì cứ inbox gấu nhé ^^

3. thnmoon

thnmoon New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn lăn kim ở đâu vậy ạ

4. Heo90

Heo90 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách này Trang LaLa bày trên youtobe đó