Mang bầu dáng vẫn đẹp như tuổi 20!

Mẹo hay giữ dáng và da khi mang bầu

Chia sẻ trang này

1. thuytrangbaby

thuytrangbaby Member

• 125 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 1,006 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Em mới lang thang trên mạng về, bắt được ngay 1 bài viết về 1 chị khá nổi tiếng. Chị này đã mang thai được 6 tháng chỉ tăng 3kg nhưng em bé của chị Phương Anh luôn phát triển đúng chuẩn.

Chia sẻ về thai kỳ, bà mẹ trẻ Phương Anh, Hà Nội cho biết hiện tại cô đang mang thai tháng thứ 6 nhưng mới chỉ tăng được vài kg. Nguyên nhân là do 3 tháng đầu Phương Anh bị ốm nghén trầm trọng, không thể ăn uống được nhiều nên cân nặng bị sút đi đáng kể.

Tuy nhiên hiện tại, em bé của bà mẹ trẻ 9x vẫn đang phát triển rất tốt. Có được điều này là do Phương Anh đã lập một chế độ ăn uống bài bản, khoa học suốt thời gian mang thai. Cô ăn cho hai người nhưng không phải là ăn gấp đôi mà ăn uống có lựa chọn, sao cho tốt nhất cho sự phát triển của thai nhi.

Ngoài ra, dù bầu bí nhưng bà mẹ trẻ này vẫn rất biết cách giữ hình ảnh của mình. Quan điểm của cô là vẻ đẹp bên ngoài phải được chăm sóc từ bên trong. Chính vì vậy cô luôn cố gắng uống nhiều nước, ăn những thực phẩm có lợi cho làn da, nhờ đó Phương Anh nhận được rất nhiều lời khen ngợi về làn làn da trắng hồng, mịn màng của mình.

Chia sẻ bí quyết của mình, chị Phương Anh chia sẻ các bữa ăn của mình được chia nhỏ làm nhiều bữa trong ngày giúp giảm được các triệu chứng buồn nôn, đầy bụng khó tiêu.

Bản thân mình vốn luôn ăn rất nhiều rau xanh và hoa quả, mỗi ngày đều uống một cốc nước cam nên thời kì mang thai hầu như không gặp phải các triệu chứng nóng trong hay nổi mụn. Giữa các bữa phụ, mình thường ăn nhẹ một hộp sữa chua và một gói bánh canxi, có hôm là một cốc sữa tươi không đường và một trái chuối, thay đổi thường xuyên để bản thân không bị chán ăn và con trong bụng cũng được thưởng thức nhiều món mới hơn. Mình cũng ăn nhiều hải sản để bổ sung canxi cho em bé nữa.

Thật ra cũng có rất nhiều bạn hỏi mình "bí quyết" để dưỡng da lúc mang thai. Đúng ra thì mình không có gì là bí quyết cả. Lời khuyên muôn thủa dành cho việc chăm sóc da là sự chăm sóc từ bên trong uống nhiều nước, bổ sung nhiều rau xanh và trái cây giàu vitamin C.

Hy vọng chị em nào đang mang bầu sẽ áp dụng đúng mẹo giữ dáng và da như chị Phương Anh để cơ thể xinh đẹp, khỏe mạnh mà con vẫn phát triển bình thường nhé.