Trị nám da đơn giản và hiệu quả - bạn đã thử chưa

Mẹo trị nám tại nhà đơn giản mà hiệu quả?

Chia sẻ trang này

1. Anh_Thien

Anh_Thien New Member

• 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 8,019 Lượt xem

• 41 Lượt trả lời

Mẹo trị nám tại nhà đơn giản và hiệu quả có những cách nào vậy mọi người?
    Mình biết có cách trị nám với rau ngót là cách làm đơn giản, dễ thực hiện vì rau ngót là loại rau rất quen thuộc trong bữa ăn hàng ngày của người Việt Nam, có tác dụng rất tốt cho sức khỏe, cho việc trị nám.

Theo Đông y, rau ngót vị ngọt tính hàn (khi được nấu chín sẽ bớt lạnh), có công năng thanh nhiệt, giải độc, lợi tiểu, tăng tiết nước bọt, hoạt huyết hóa ứ, bổ huyết, cầm huyết, nhuận tràng, sát khuẩn, tiêu viêm, sinh cơ. Tham khảo mẹo trị nám tại nhà với rau ngót ngay nhé bạn.

Mẹo trị nám da tại nhà bằng rau ngót
    Rau ngót chứa nhiều protein, phốt pho, canxi, vitamin C… có giá trị dinh dưỡng tốt. Lá rau ngót cũng chứa một số hợp chất béo. Rau ngót cũng chứa chất ephedrin rất tốt cho những người bị cúm.
    Nguồn vitamin C trong lá rau ngót thậm chí cao hơn nhiều so với cam hoặc ổi. Nó là hợp chất cần thiết trong một loạt các quy trình quan trọng, từ việc sản xuất collagen (protein hình sợi để hình thành mô liên kết trong xương), vận chuyển chất béo, vận chuyển điện tử từ một số phản ứng enzym, điều chỉnh nồng độ cholesterol, và miễn dịch. Ngoài ra, vitamin C trong cơ thể là yếu tố cần thiết để chữa lành vết thương và cải thiện chức năng não, làm đẹp, tăng cường sức đề kháng cho có thể.

Ngoài ra, lá rau ngót cũng cung cấp nguồn vitamin A tương đối cao. Vitamin A cần thiết cho cơ thể để ngăn ngừa các bệnh về mắt, tăng trưởng tế bào, hệ miễn dịch, sinh sản, và duy trì làn da khỏe mạnh, đặc biệt có tác dụng trị nám tốt.

Mẹo trị nám tại nhà với rau ngót

Bạn có thể mua rau ngót về, rửa sạch. Để an toàn hơn bạn có thể ngâm rau ngót với một chút muối trong 15 phút. Sau đó cho vào máy xay sinh tố, hoặc giã chắt lấy nước cốt. Nước cốt sau khi chắt nên uống ngay thì mới có tác dụng trị nám và làm đẹp da hiệu quả. Các bạn cũng nên lưu ý là chỉ nên dùng nước cốt nguyên chất, không nên cho thêm đường vì sẽ làm mất tác dụng của rau ngót.

Hoặc bạn có thể giã một chút rau ngót với một chút gừng, vắt lấy nước và thoa đều hỗn hợp lên những vùng bị nám trên da. Chỉ để 15 phút sau đó rửa sạch với nước.Sử dụng phương pháp trị nám da tại nhà sẽ đạt hiệu quả dần theo thời gian nên các bạn hãy đợi và chờ kết quả

Bên cạnh đó, bạn có thể thêm món canh rau ngót vào bữa cơm cho gia đình hàng ngày. Mẹo trị nám tại nhà với rau ngót này vừa tốt cho sức khỏe lại đồng thời trị nám cho da từ bên trong.
    Xem thêm thông tin liên quan:
    1. Trị nám da bằng trứng gà
    2. Trị nám bằng lá trầu không
    3. Kem tri nam tan nhang

2. Chia xa

Chia xa Member

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng có nghe mẹo trị nám với rau ngót rồi, chị mình mới sinh xong, ăn rau ngót cũng nhiều lắm, nhưng tình trạng nám vẫn ko cải thiện được, ko biết có phải là mới sinh thì ko trị nám được với rau ngót ko nhỉ?
    Hay là phải đắp: giã một chút rau ngót với một chút gừng, vắt lấy nước và thoa đều hỗn hợp lên những vùng bị nám, tàn nhang trên da và để 15 phút, sau đó rửa sạch với nước thì mới được, có đúng ko bạn? Mà trị nám tại nhà thế này nhỡ mà bị dị ứng thì chắc chớt quá

3. Rubic bé nhỏ

Rubic bé nhỏ New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có nghe mẹo trị nám với rau ngót rồi, ngoài ra dùng chuối trị nám cũng tốt lắm nha. Vì chuối rất giàu vitamin.
    Hãy trộn 1 quả chuối chín với 1 hộp sữa chua, sau đó dùng chuối đắp mặt nạ khoảng 15 phút và rửa mặt với nước lạnh, bạn có thể chế dung dịch này dễ dàng vì nguyên liệu rất sẽ mua và dễ chế biến.

4. kisstherain

kisstherain Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng quả chuối chín trộn với sữa chua trị nám được, hỗn hợp này trị mụn cũng tốt lắm sao nà.
    Làm thành sệt sệt nó thành kem trị nám rất hiệu quả luôn đây.
    Mình thấy trị nám da tại nhà thì nên dùng vỏ chuối xanh, chà xát kỹ lên da cũng đỡ được đó bạn, bạn làm theo xem nhé, cách này đơn giản nhưng có khi còn hiệu quả hơn cái mẹo trị nám mà mấy bạn chia sẻ đó.

5. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

giờ mình mới nghe việc dùng rau ngót mà trị nám đấy, không biết hiệu quả thế nào, có tốt không nhỉ, mình thấy áp dụng cũng an toàn, nhưng quan trọng phải xem có hiệu quả và trị được không, nghe đùng rau ngót mình thấy cũng lạ quá

6. phươngnhân

phươngnhân New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹo trị nám với rau ngót đơn giản phết đó nhỉ, mình cứ tưởng phức tạp lắm, hóa ra chỉ có thế :)
    Bạn ơi, nếu như bụng ko tốt thì mình có thể nấu nước rau ngót với muối hoặc gừng rồi uống thì có tốt hơn ko, hay chỉ được uống nước rau ngót tươi mới có tác dụng hả bạn?

7. duongthe

duongthe New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng rau ngót lạ nhỉ, giờ mới nghe đấy, uống nước rau ngót tươi không biết có khó uống không nhỉ, mà nếu áp dụng cách anyf thì ngày nào cũng phải uống hả bạn, hay uống và liều lượng thế nào, bạn áp dùng rồi thì bao lâu sẽ có hiệu quả hả bạn

8. gaimotcon

gaimotcon Member

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cứ lấy 1 bó rau ngót rồi giã lấy nước mà uống là được, bạn có thể thêm nước lọc vào rồi thêm chút đường hoặc muối vào uống cũng rất tốt đó.
    Còn nếu bụng dạ ko tốt thì nên đắp nước cốt lên da, đừng pha loãng

9. hoamay

hoamay Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng rau ngót trị nám có vẻ đơn giản nhỉ, mình thấy mọi người nêu ra nhiều cách nhưng mà phức tạp hơn nhiều cơ. Điều trị nám tại nhà mà thành công cho mấy bọn thẩm mỹ viện sập tiệm lun :))
    Mà giwof dùng rau ngót cũng cẩn thận nha, giờ rau quả độc lắm, ăn uống sống dễ bị bệnh lắm, lúc đó ko biết có khỏi nám ko mà lại thêm ngộ độc gì đó thì còn mệt hơn

10. prettyboy

prettyboy Member

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống nước rau ngót thì bao lâu mới khỏi cơ chứ, hix. Mình thì hay uống nước rau ngót vào mùa hè, hay giã ra rồi pha thêm đường uống, nước này để trị mụn, ko phải để trị nám.
    Có lẽ trị nám với rau ngót nên là giữa rồi đắp trực tiếp thì tác dụng hơn, và cũng an toàn hơn nếu bạn ko trồng được rau ngót

11. kieuvan

kieuvan New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đôi khi cách đơn giản lại hiệu quả hơn mấy cách phức tạp đấy, nhưng đúng là uống nước rau ngót sống thì cũng khó đấy, mà rau ngót thì phải tầm mùa hè mới có nhỉ, mùa đông thì ít mà gần như không có đấy. Nhưng giờ hình như thấy vẫn còn, nhưng chả biết uống bao lâu mới được, có khi đắp không thôi cũng được nhỉ

12. hoadahuong

hoadahuong New Member

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Uống nước rau ngót thì bao lâu mới trị nám, trị trực tiếp chẳng thấy đâu nữa là...
    Còn rau ngót thì mùa nào cũng có hết, ko hẳn là mùa hè mới có đâu, giờ mình thấy ở chợ vẫn bán đầy rau ngót, bạn đi muộn hay sao nên mới ko thấy chứ

13. hongngoc12692

hongngoc12692 New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thường thì sinh xong cũng chỉ hay ăn canh rau ngót để cho nhau thai ra hết, cho sạch bụng thôi, còn phải uống nước rau ngót hoặc bôi nước cốt rau ngót trực tiếp lên da mới có tác dụng trị nám đó bạn, bạn đừng hiểu nhầm cách dùng , đến sau lại kêu mình làm đúng thế mà ko có tác dụng

14. binhdhsp

binhdhsp New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng rau ngót trị nám, nghe đơn giản nhỉ, liệu có hiệu quả thật không đấy, thấy rau ngót cũng nấu canh ăn thôi, chứ không ngờ cũng có tác dụng giúp trị nám da, mà dùng rau ngót trị tầm bao lâu là có hiệu quả nhỉ

15. liennk

liennk Active Member

• 180 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Rau ngót trị nám thì cũng khó mà, mình cũng chỉ ăn rau ngót hay uống nước rau ngót thì còn lâu mới khỏi, còn đắp nước cốt rau ngót lên da thì khả năng khỏi nhanh hơn. Riêng mấy mẹ mới sinh thì chỉ được đắp thôi nha, đừng có uống nước cốt rau ngót mà ảnh hưởng đến sức khỏe (đầy bụng, ỉa chảy... cho cả mẹ và con đấy)

16. baoloc

baoloc Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu không uống được thì bạn áp dụng trực tiếp thử xem, đó là dùng nước đấy, thay vì uống thì bạn nên bôi đều lên vùng mặt, nhất là vùng bị nám, bôi trực tiếp thì hiệu quả sẽ càn cao

17. hoaphudung

hoaphudung New Member

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nói chung thì trong ngoài kết hợp, nhưng thấy mấy biện pháp tự nhiên thấy cũng lâu lâu mới được, bảo áp dụng lâu dài chắc cũng khó mà kiên trì được, như uống nước rau ngót chẳng hạn ngày nào cũng uống chắc chịu không nổi đâu

18. hoaian09

hoaian09 Member

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nám là bị từ trong sâu sâu trong da rồi, có phải chỉ bị ở tầng mặt ngoài da đâu. Mấy mẹo trị nám chỉ có trị được bề nổi của nám thôi, muốn trị được chân nám hơi khó đó. Chân nám ko trị hết được thì nám sẽ nhanh trở lại lắm. Chỉ cần phơi nắng hay ra nắng vài hôm là lại nám ngay ấy mà

19. Chia xa

Chia xa Member

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ừ, thì ăn rau ngót để làm sạch dạ con, nhưng nếu như nó có tác dụng trị nám luôn cũng tốt mà :p
    Như thế thì một công đôi việc, chẳng phải hơn là vừa đi tìm phương pháp trị nám, vừa áp dụng các biện pháp làm sạch ruột à :D
    Bôi rau ngót trực tiếp thì bao lâu là hết nám vậy đằng ấy nhỉ?

20. fantasy123

fantasy123 New Member

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nám ăn sâu trong da thì dùng công nghệ laser trị có mất hết luôn được ko nhỉ?
    Còn như bạn nói tránh nắng thì cũng chẳng thể hiệu quả được, có phải ai cũng có thời gian và điều kiện mà trị nám đâu. Nám thì chăm sóc cũng khó , có đơn giản đâu