Mẹo xóa hình xăm đơn giản có thể thực hiện tại nhà

Mẹo xóa hình xăm đơn giản có thể thực hiện tại nhà

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

• 16,337 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

Làm thế nào để xóa hình xăm mà không phải đến các thẩm mỹ viện? Có những cách có thể dần dần làm mờ hình xăm rồi tiến tới xóa bỏ chúng mà không phải đi đâu cả đấy. Cùng tìm hiểu một số mẹo xóa hình xăm đơn giản có thể ứng dụng tại nhà dưới đây nhé.

1. Mẹo xóa hình xăm bằng cát bột hoặc đá bọt

Đá bột dùng xóa hình xăm bằng cách nào? Nguyên liệu cần chuẩn bị bao gồm cát bột với đá bọt để tiến hành xóa xăm rất đơn giản. Trước hết, bạn chỉ cần chuẩn bị cát bột và đá bọt rồi tiến hành xóa hình xăm như sau.

Làm sao để xóa hình xăm

Đầu tiên bạn mài cát bột với đá bọt và trộn đều với nhựa lô hội tạo thành dung dịch đặc sánh. Sau đó bạn thoa đều và chà xát nhẹ nhàng lên phần hình xăm trong vòng 2 đến 3 phút cho dung dịch ngấm dần vào da. Xong xuôi rửa sạch lại vùng da hình xăm bằng nước sạch.

Thực hiện 2 lần/ngày liên tục trong 3 tuần sẽ thấy hiệu quả rõ rệt.

2. Mẹo xóa hình xăm bằng muối

Muối dùng xóa hình xăm bằng cách nào? Bạn hãy làm theo các bước dưới đây nhé.

Muối dùng xóa hình xăm bằng cách nào

Bước 1: Làm sạch các khu vực hình xăm với xà phòng không mùi và lau khô bằng một chiếc khăn tay. Nếu có bất kỳ lông xung quanh hình xăm, cạo khu vực để làm cho quá trình ít gây đau đớn.

Bước 2: Lấy khoảng 2 muỗng canh muối. Bạn có thể dùng bất cứ loại muối nào để xóa hình xăm, nhưng nếu dùng muối hột thì bạn có thể sẽ bị đau một chút.

Bước 3: Cho số muối đó vào một cái chén rồi cho vừa đủ nước để muối có thể tan hết, sau đó khuấy đều. Tiếp theo bạn lấy một miếng bọt biển, nhúng dung dịch muối vừa pha rồi chà lên vết xăm trong vòng 30 phút và để nó khô tự nhiên.

Bước 4: Sau khoảng 2 tiếng bạn rửa sạch vùng da đó bằng nước, trong khi rửa bạn sẽ thấy vết mực in loang ra trong nước. Da bạn có thể bị mỏng đi và hơi rát, hãy băng vùng da lại để bảo chúng khỏi bị nhiễm trùng.

Bạn nên làm phương pháp này hàng ngày cho đến khi thấy hình xăm mờ đi ở mức độ bạn có thể chấp nhận được nhé.

3. Sử dụng kem xóa xăm

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại kem chuyên dụng dùng để xóa hình xăm tại nhà. Với loại kem này bạn chỉ cần thoa lên da vài lần trong một ngày, vết xăm sẽ mờ dần và mất đi. Để có loại kem xóa xăm phù hợp, bạn nên hỏi ý kiến của bác sĩ và đặc biệt thử phản ứng trước khi áp dụng để xóa xăm tại nhà.

4. Dùng nguyên liệu tự nhiên

Bạn có thể sử dụng lô hội, lá bụi mơ và viên nang vitamin E. Sử dụng các nguyên liệu này với liều lượng bằng nhau, xay nhuyễn rồi thoa lên hình xăm theo chiều kim đồng hồ. Giữ hỗn hợp trên hình xăm một lúc rồi mới rửa sạch bằng nước mát. Để xóa hình xăm bằng cách này, bạn cần thật kiên trì thực hiện hằng ngày, mỗi ngày ít nhất là hai lần nhé.

Ngoài ra, bạn có thể áp dụng muối và chanh để xóa hình xăm tại nhà. Khác với cách chỉ dùng muối ở trên, các bạn hãy hòa nước chanh với muối sau đó dùng bông gòn thấm dung dịch rồi chà mạnh lên vùng có hình xăm. Để dung dịch thấm trên da khoảng 60 phút sau đó mới rửa sạch. Khi áp dụng phương pháp này bạn có thể thấy hơn đau rát một chút. Nếu thấy da bị bong tróc thì tốt nhất nên dừng lại vì da bạn bị dị ứng với cách này nên có thể áp dụng cách khác.

Trên đây là 4 cách xóa hình xăm tại nhà, để không mất thời gian và đạt hiệu quả cao thì đến thẩm mỹ viện vẫn là hay nhất các bạn nhé.

Các bạn có thể tham khảo thêm nhé:

>>> Xóa xăm ở thẩm mỹ viện mất bao nhiêu tiền?
    >>> Địa chỉ xóa hình xăm uy tín ở hà nội

2. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Oạch, dùng cát hoặc đá bọt chà xát thì có khi đau đớn lắm nhỉ? Mà khéo như này mất vệ sinh để lại sẹo thì khổ.
    thấy có cách xóa xăm bằng laser, ko biết xóa xăm bằng laser có để lại sẹo không nhỉ?

3. Wind

Wind Member

• 370 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Làm sao để xóa hình xăm?
    hix, đừng dùng mấy cách này bạn ơi, ko xóa hình xăm đc đâu mà khéo còn làm da ở đó bị xước trông còn xấu hơn ấy

4. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mấy mẹo xóa hình xăm của chủ topic chủ có thể làm mờ hình xăm thôi chứ mà xóa được nó còn dài dài

5. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Làm thế nào để xóa hình xăm?
    thực ra thì mấy cách xóa hình xăm dán được mà bạn, hoặc những hình xăm nhỏ cũng được còn hình xăm kích thước lớn chắc k được đâu

6. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hình xăm dán thì nói làm gì, nói về xăm là nói đến hình xăm vĩnh viễn ấy chứ

7. tathuhien

tathuhien Member

• 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xóa hình xăm bằng cách nào?

nếu hình xăm mực lên cơ thể, thì phải đi xóa xăm bằng laser rồi, chứ mấy mẹo xóa hình xăm trên khó lắm.

8. Pin keny

Pin keny New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xóa xăm bằng laser nhiều lúc còn không xóa hết được nói gì đến xóa xăm bằng mấy cách tự nhiên chứ, mấy cách này vô ích thôi.

9. Uyên Đỗ

Uyên Đỗ New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người bảo xóa xăm bằng mấy cách này chỉ làm mờ vết xăm thôi, mà cũng có nhiều trường hợp bị sẹo nữa đấy.

10. Lâm Japan

Lâm Japan Member

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy cách này mà xóa hình xăm tại nhà được hả. Mình có thử cách dùng muối rồi, đau rát mà khó chịu lắm, đã thế lại chẳng thấy hiệu quả gì cả.

11. Pin keny

Pin keny New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm thế nào để xóa hình xăm?

Thế mới nói những cách xóa xăm ở nhà không có tác dụng gì đâu bạn, không biết có ai áp dụng mấy cách này thành công chưa như mình thì mình không tin.

12. Lâm Japan

Lâm Japan Member

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đã áp dụng rồi, không hết được nàng ak. Chắc chưa có ai thành công với những cách này đâu, may ra nhũng ai có hình xăm nhỏ thì có tác dụng đâu.

13. Love Paradise

Love Paradise Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước mình thấy có bạn nói những cách này nếu áp dụng với những hình xăm bé thì cũng có tác dụng đấy. Còn hình xxăm to thì không có hy vọng rồi.

14. TrangNguyễnNhung

TrangNguyễnNhung Member

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy cách ttrên hay đấy, trước mình cũng hay dùng chanh, muối và lô hội để xóa hình xăm ngôi sao ở tay mà. Cũng mờ đi nhiều lắm.

15. Lâm Japan

Lâm Japan Member

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Làm sao để xóa hình xăm?
    Chắc hình xăm của bạn nhỏ với mực xăm dễ đi rồi chứ mình từng thử cách như bạn có thấy gì đâu.

16. Huyền Chíp

Huyền Chíp Member

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có người từng thành công với cách tự nhiên rồi sao bạn không thử áp dụng một thời gian dài xem thế nào.

17. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 271 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

em sẽ thử xem sao ạ cảm ơn thớt chia sẻ nhiều nhé