Sử dụng miếng độn mông cho các cô nàng mông nhỏ

Miếng độn mông, lợi bất cập hại khi sử dụng

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 431 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 5,198 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Với nhiều chị em không có được vòng 3 đầy đặn, để tránh tình trạng "trước sau như một" thì việc lưa chọn miếng độn mông hay quần độn mông là lựa chọn rẻ mà có thể giúp chị em trông đẹp hơn. Tuy nhiên, việc sử dụng quần độn mông cũng có nhiều bất cập nhé, các chị em cần cẩn thận.

Lợi bất cập hại khi sử dụng miếng độn mông

Mặc dù mới chỉ xuất hiện cách đây không lâu tại Việt Nam nhưng những miếng độn mông silicon đã nhanh chóng được bày bán trên thị trường và được nhiều chị em phụ nữ tin tưởng lựa chọn. Không khó để tìm sản phẩm này từ những cửa hàng bình dân đến các siêu thị lớn, hay cửa hàng online được chào mời sôi nổi.

Ưu điểm của những miếng độn mông này là mềm mại, tự nhiên, việc tháo lắp cũng trở nên dễ dàng tạo vòng 3 quyến rũ. Chính vì vậy, không chỉ những chị em mông nhỏ mà nhiều chị em cũng tin tưởng để sử dụng chúng hàng ngày giúp mình trở nên hấp dẫn hơn. Tuy nhiên, sản phẩm này cũng gây ra không ít phiền toái khiến nhiều người phàn nàn. Đơn giản là vì bản chất của silicon là dung dịch nên chúng rất dễ bị vỡ hoặc trào ra ngoài, do đó, người mặc cần hoạt động nhẹ nhàng, tránh làm những công việc nặng.

Ngoài ra chất silicon không thấm mồ hôi cũng khiến cho vòng 3 của bạn bị bí dẫn đến nhiều tác hại.
    Chị Mai ở Hai Bà Trưng, Hà Nội là một ví dụ. Lâu nay chị vẫn coi quần độn mông là trợ thủ để giúp chị có được vòng 3 như ý. “Mỗi khi mình mặc váy mà không có khoản đó thì người cứ mỏng dính, nhưng mặc thêm chiếc quần dày vài cm cũng giúp mình có thân hình quyến rũ hơn. Thi thoảng chị Mai hay bị ngứa vùng kín nhưng chị nghĩ là do vệ sinh chưa phù hợp hoặc dị ứng dung dịch nước vệ sinh nên chủ quan không đi khám. Một tuần trở lại đây, vùng kín của chị thường có mùi hôi, khí hư nhiều và buốt mỗi khi đi tiểu.

Chị xin nghỉ một buổi chiều để đi khám bệnh, khi đến phòng khám chị vẫn đeo thêm chiếc quần độn mông. Vừa nhìn thấy chiếc quần bác sĩ đã thốt lên rằng “thủ phạm đây chứ đâu”. Chiếc quần dầy đến 3, 4 cm có chất liệu silicon không thấm mồ hôi nên mỗi khi mồ hôi ra không thấm hút được gây viêm nhiễm.

Nhiều bác sĩ khuyên chị em phụ nữ nên đoạn tuyệt hẳn với quần độn mông để đảm bảo sức khỏe cho chính mình, có thể mặc váy vừa thoáng mát mà vẫn đẹp thay vì mặc những chiếc quần âu nhưng vì muốn tôn vòng 3 mà lại dùng miếng độn mông hay quần độn mông. Nếu có điều kiện, chị em có thể đi độn mông ở thẩm mỹ viện, như vậy thì vòng 3 vẫn được "cơi nới" mà không phải dùng miếng độn mông bí bách.

2. Nguyễn Phương Anh

Nguyễn Phương Anh Member

• 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Oài, thế thì thôi, mình ko mua quần độn mông nữa. Đang định đi mua mấy cái mặc đi dự tiệc

3. visaothexn

visaothexn New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khổ thân, mông nhỏ cũng khổ mà bự quá cũng khổ luôn hic. Chị em cũng cần xem xét kỹ trước khi mua và sử dụng quần độn mông nhé, đẹp thì đẹp nhưng hãy đề cập đến vấn đề sức khỏe trước nhé

4. mydung

mydung Member

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mông nhỏ xinh xinh đủ dùng là được sao chị em cứ thích to làm gì thấy vướng víu quá :)

5. Aikio

Aikio Active Member

• 702 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mông nhỏ mặc quần bò trông xấu lắm bạn ơi, nó cứ nhăn nhúm. :p Nhìn ko đẹp tí nào đâu, thế nên người ta mới phải mặc quần độn mông chứ

6. Phương Liên

Phương Liên Member

• 197 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chả cần độn mông bằng cách này làm gì, khi nào cần thì mấy loại váy dạ hội hay quần bò cũng có miếng độn mông

7. Tôm béo

Tôm béo Member

• 243 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cái này nó đi kèm quần lót mà, ở quần lót thì khó bị xê dịch hơn ở váy nên đẹp hơn bạn ạ

8. QuynhChi45

QuynhChi45 Member

• 198 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng miếng độn mông ko tốt vậy chắc phải dùng quần độn mông nhỉ? :D Cố định trong quần rồi nên không nguy hại bằng